Trang 100 / 605 Đầu tiênĐầu tiên ... 50909899100101102110150200600 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 991 đến 1,000 / 6048

Chủ đề: Góc ảnh D700

Em chỉ có hình lưu niệm thôi
    DN

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    em thì ngại chuyện lôi gear của người ta ra nói lắm, em sợ người ta nói em ganh tỵ. Nói chung theo quan điểm cá nhân, trình độ mỗi người khác nhau, và đam mê cũng khác nhau, ai có điều kiện cứ sắm gear tốt nhất cho mình. Có mấy bác hay ra vẻ kẻ cả, bảo rằng gear không quyết định gì hết, hay dạy rằng "cái đằng sau camera mới quan trọng", đại loại vậy. Người ta newbie, trình kém, muốn mua d7000, d700 hay d800 cũng nói này nói nọ. Em nghĩ người ta trình kém thì kệ người ta, có điều kiện và đủ đam mê thì cứ đầu tư, có phải đi ăn trộm ở đâu đâu mà sợ. Chắc mí bác ấy nghĩ mình trình cao rồi, xài body cùi, lens cùi vẫn cho ra ảnh đẹp, nên hay mỉa mai mí người xài gear xịn mà ảnh hông đẹp. Theo em chỉ là ganh tị thôi.

p.s. à, em hông có ý kiến gì về ảnh của bác xài toàn N nha, mà nhìn gear bác em nể thiệt :D, em cũng mún ganh tị với dàn lens của bác, em cũng thuộc loại máu me đầu tư, tuy tiền ít, nhưng em đầu tư hết vô ảnh lun, hông để dành miếng nào :D, mà bác có điều kiện mua lens thì chịu khó làm review kỹ kỹ cho anh em xem nha, mấy cái lens xịn toàn phải đọc review nước ngoài (ngôn ngữ hông vấn đề gì nhưng nói chung em vẫn thích đọc review việt nam hơn). Sắp tới tamron ra cái lens 24-70 f2.8 vc usd, em cũng quan tâm, hông bit bác có hứng thú hông, nếu có mua để xài, hay thẩm du thì làm review cho em và mọi người xem với, cám ơn bác.
    Hình như Jame nhầm mình với bác có bộ gear xịn bị bác kiencoi comment sốc rồi.
    Let it be... forever

Em củng xin góp vui vài tấm với "Góc Ảnh D700"

1. Phong cảnh

2. Chân Dung

3. Hoa

4. Cô Dâu

5. Trẻ Em

6. Bà Bầu

Quote Được gửi bởi HTBL View Post
    Em củng xin góp vui vài tấm với "Góc Ảnh D700"

1. Phong cảnh
    [img]http://tinado.zenfolio.com/img/s11/v35/p53541892-4.jpg[/img

2. Chân Dung

3. Hoa

4. Cô Dâu

5. Trẻ Em

6. Bà Bầu
    Chất ảnh đậm chất nikon vợ cả của em 1 thời
    D90 + kit + 35/1.8G + 85/1.8D ước mơ SB900....

Quote Được gửi bởi Gà mờ View Post
    Nếu bác góp ý với nội dung làm cho người ta chụp khá hơn thì góp ý... Hoặc thấy xấu cứ chê cụ thể vào: "tấm ảnh này em thấy chụp xấu, chả đẹp tí nào", đừng nên gắn kết bộ gear + Nano vào trong ấy, vì ko cần thiết.
    Cá nhân em trong tuyển dụng, em thích nhân viên mới ra trường, chưa lọc lỏi sẽ dễ đào tạo và sử dụng tốt hơn là 1 ứng cử viên kinh nghiệm đầy mình nhưng chẳng ra gì
    @duc_giang: em thấy loạt ảnh bác post chưa kiểm soát được skintone và một số bị mất chi tiết vùng highlight, em cũng thường bị như bác
    Bác làm em nhớ lại chuyện của thằng bạn em vừa mới ra trường chục năm về trước, không có một chút kinh nghiệm gì và khi đi xin việc ở một công ty nước ngoài thì mọi người đều cho rằng nó sẽ out lập tức vì có quá nhiều ứng viên kinh nghiệm đầy mình cùng apply vào đó. Nhưng cuối cùng nó lại là thằng chiến thắng và sau một thời gian làm việc thì nó có hỏi boss của nó ( ông này cực kỳ hòa đồng, vui vẻ với nhân viên) và lý do ông ý đưa ra cũng giống như bác. ;-D

Quote Được gửi bởi GothicHung View Post
    Máy gì lens gì chụp thế nào.... quan trọng với các cụ thế cơ àh, mấy ông máy khủng trình cao thét ra lửa mửa ra tiền liên thiên ra dự án thì cũng chẳng vào đâu comment đây ạ =))
    Nếu các bác có là Nhiếp ảnh gia dịch nôm thì thực ra cũng là "Ông thợ ảnh" chứ có gì đâu mà to tiếng với nhau cho mất vui...chừng nào mấy bác còn đam mê tiếng màn chập... thích thú với từng khung hình và còn hào hứng vào đây up ảnh thì em Xin các bác cứ yêu nhau đi ạ

[/CENTER]
    Nói chung là ở đâu cũng thế bác ạ, phải có oánh nhau vỡ đầu thì mới có hòa giải rồi mới nể nhau, quý nhau rồi yêu nhau được bác ạ.

Chơi ảnh thì có mấy cái mâu thuẫn chủ yếu, đầu tiên là Brand name. Hội Ca với hội Ni choảng nhau suốt ngày nhưng khi đã ngộ ra rồi thì lại nắm tay nhau cười hề hề, rủ nhau đi off suốt.

Tiếp theo là mâu thuẫn "chơi thiết bị hay chơi ảnh". Một số bác chỉ rình ảnh xấu của những máy đắt tiền rồi kết luận này nọ, còn các bác kia phản pháo bằng cách so file gốc .... ... lằng nhà lằng nhằng nhưng mà cuối cùng cũng đâu vào đấy hết, đơn giản nó là THÚ CHƠI mà bác, không tốn tiền thì tốn công sức, tốn thời gian. Người không có điều kiện về tiền thì đầu tư nhiều về kỹ thuật chụp và công sức, người có điều kiện thì đầu tư hết mình, cảm giác của người "chơi thiết bị" lúc cầm cái máy mới trên tay, nó cũng giống hệt cảm giác của các bác "chơi ảnh" khi chụp được bức ảnh đẹp, ưng ý đấy ạ. Cuối cùng thì tất cả đều nghiệm ra một điều "sao cứ phải lấy quan điểm CHƠI của mình áp đặp cho người khác?" Cứ chơi đi, miễn là khi cái máy ảnh nó nằm trên tay mình, nó mang lại cho mình niềm vui, thế là đủ.

Thế nên đúng là phải "yêu nhau" ạ, nhưng không oánh nhau vỡ đầu thì chưa "yêu" được đâu bác nhỉ.

Quote Được gửi bởi kruger View Post
    Nói chung là ở đâu cũng thế bác ạ, phải có oánh nhau vỡ đầu thì mới có hòa giải rồi mới nể nhau, quý nhau rồi yêu nhau được bác ạ.

Chơi ảnh thì có mấy cái mâu thuẫn chủ yếu, đầu tiên là Brand name. Hội Ca với hội Ni choảng nhau suốt ngày nhưng khi đã ngộ ra rồi thì lại nắm tay nhau cười hề hề, rủ nhau đi off suốt.

Tiếp theo là mâu thuẫn "chơi thiết bị hay chơi ảnh". Một số bác chỉ rình ảnh xấu của những máy đắt tiền rồi kết luận này nọ, còn các bác kia phản pháo bằng cách so file gốc .... ... lằng nhà lằng nhằng nhưng mà cuối cùng cũng đâu vào đấy hết, đơn giản nó là THÚ CHƠI mà bác, không tốn tiền thì tốn công sức, tốn thời gian. Người không có điều kiện về tiền thì đầu tư nhiều về kỹ thuật chụp và công sức, người có điều kiện thì đầu tư hết mình, cảm giác của người "chơi thiết bị" lúc cầm cái máy mới trên tay, nó cũng giống hệt cảm giác của các bác "chơi ảnh" khi chụp được bức ảnh đẹp, ưng ý đấy ạ. Cuối cùng thì tất cả đều nghiệm ra một điều "sao cứ phải lấy quan điểm CHƠI của mình áp đặp cho người khác?" Cứ chơi đi, miễn là khi cái máy ảnh nó nằm trên tay mình, nó mang lại cho mình niềm vui, thế là đủ.

Thế nên đúng là phải "yêu nhau" ạ, nhưng không oánh nhau vỡ đầu thì chưa "yêu" được đâu bác nhỉ.
    Đúng là phải có một chút "gì đó" thì mới nhớ nhau và sau này mới có thể trở thành bạn của nhau.

Nội chuyện khả năng chụp như nhau, một bác chuyên chụp chân dung, một bác chụp phong cảnh, đời thường cũng đâm nhau được rồi. Đây là thú chơi mà các bác, vì vậy nên vui vẻ với nhau, cùng là fan Nikon cả mà. Hihi.

Nhưng vì đường truyền mạng VN mình còn chậm, nên các bác đã post vào topic công cộng này thì post số lượng hình vừa phải trong mỗi lần post, tránh post nhiều quá load lâu làm người khác khó chịu.

Mình xin post góp vui vài tấm nha.

Quote Được gửi bởi stickerit View Post
    Hình như Jame nhầm mình với bác có bộ gear xịn bị bác kiencoi comment sốc rồi.
    dạ, em đâu có nhầm đâu, em nhớ bác xài d90, có lens tamron 70-300 vc usd, còn bác kia xài d700 với dàn lens N mà. Khúc sau em cmt là em nhắn cho bác có bộ gear xịn ấy chứ. Sorry đã làm bác lộn :D.

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Tấm này em làm theo kiểu glow effect:

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    dạ, em đâu có nhầm đâu, em nhớ bác xài d90, có lens tamron 70-300 vc usd, còn bác kia xài d700 với dàn lens N mà. Khúc sau em cmt là em nhắn cho bác có bộ gear xịn ấy chứ. Sorry đã làm bác lộn :D.
    hii...vưỡn nhầm Jame ah, nhưng có sao đâu. Dạo này kg thấy up ảnh ah?
    Let it be... forever

Trang 100 / 605 Đầu tiênĐầu tiên ... 50909899100101102110150200600 ... Cuối cùngCuối cùng