Trang 18 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 81617181920 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 171 đến 180 / 196

Chủ đề: Praha – Lộng lẫy, vinh quang và tình người

Thật may mắn được biết topic này (tuy khá muộn màng) của bác Hung dong về thành phố Praha. Cứ như vừa xem xong bộ Chuyện Tình Praha - bộ phim tập tình cảm xã hội Hàn Quốc mà bà xã tôi thích vậy. Phần kể chuyện của bác rất duyên dáng và cảm động. Xuyên qua những trao đổi, khích lệ tôi vừa đọc được, tôi nhận thấy tình cảm chân thành giữa các thành viên vnphoto.net, còn những hình ảnh các bác gởi lên diễn đàn rất đầy đủ, nét rỏ, đẹp tuyệt lại gợi tình, khiến tôi thay đổi cái nhìn hạn hẹp của mình về nước Tiệp. Trước đây, tôi vẫn tưởng nước Tiệp là nước nghèo trong cộng đồng Châu Âu và không có phong cảnh hoặc công trình kiến trúc gì đáng để viếng thăm. Thật là lầm to.

Xin chúc mừng bác có bộ ảnh xuất sắc như vậy. Khi nào bác hay thành viên vnphoto.net có dịp thăm viếng Sydney - Úc Châu - xứ down-under, nhớ PM trước, tôi sẳn sàng làm tour guide dẩn các bác đi săn ảnh chung (và dĩ nhiên, sẽ học ké được gì hay nấy). Ước gì tôi cũng có bộ ảnh như bác về thành phố tôi đang cư trú ... nhưng đi vòng vòng 1 mình thì mất hứng quá.nên rất mong gặp các bạn cùng sở thích.

Trời ơi, được nhìn ảnh của bác thật là phê. Như thể là được đến vùng đất huyền thoại ấy. Sướng như kiểu crazy...

Đọc, xem và nhớ lại một thời , Cám ơn các bác .
    Bác Hừng đông: Bác vẫn từ đông sang tây qua tâm điểm là Praha maiãi sao , sao bác chỉ đi OLM , Prerov và KA thôi còn quá nhiều thành phố đẹp khác của Tiệp như :

Phía Bắc với : Vrchlabi nơi bác có thể tham quan khu Krkonose với đỉnh Medvedin bouda . rồi xuống với lâu đài bằng xương người ở Kutna Hora , rồi Pribram ,Beroun với lâu đài Kartenstein , Ceske Budejovice, Prachatice, và ngay phía Tây cũng quá nhiều cái đẹp với Plzen , Frantiskovy lazne, Marianske lazne , Cheb .

18 năm xa nó rồi và em chỉ ước được quay lại đó thôi chư không phải Đức, Ý , Hà lan hay Pháp . Được ăn Chleb , Knedliky , rồi uống Prazdzoj (Plzen ) Staropramen ( Praha ) Korel , Radegat ... và nghe Moravanka

Em có khá nhiều đĩa CD nhạc Tiệp ( 70' , 80' , 90' )sưu tầm qua mấy nước xung quanh của Sec ( khổ thế , trươc đây Visa Schengen nó chỉ cho em đi xung quanh và ngó vào đầy tiếc nuối thôi ) bác nào ở Hà nội và cần hay nhớ thì có thể copy ở chỗ em được ạ
    ---------------------------
    D3 đẹp lạnh lùng bác QD nhỉ .

Phong cảnh thấy hùng hồn thiệc, bác up tiếp đi nào, cho đàn em học hỏi

Cái topic này, chúng tôi mở ra từ Jan. 2007. Chúng tôi cứ tưởng rằng nó đã rơi vào quên lãng, vậy mà nó lại đựơc bạn tiuhobabe vực dậy. Qua đó, tiện thể đọc và xem lại và nhớ đến những hình ảnh thật thân thương, với những anh em Vnphoto.net ở Prague. Tâm tình, nghĩa thiết qúa đi thôi.

Việc bạn tiuhobabe đề nghị up tiếp hình ảnh, thì sau topic này, chúng tôi nhớ rất rõ ràng rằng đã mở thêm một số topic khác về Praha và xứ Tiệp. Tiện thể, chúng tôi cũng xin đựơc cám ơn các bạn đã nhiệt tình thăm viếng (trên 16 ngàn lượt) và có khá nhiều lời bình xây dựng trên topic này.
    Chữ tâm kia mới bằng 3 chữ tài

Người già thì hay quay nhìn lại dĩ vãng. Tình cờ mở ra topic này, đọc thấy biết bao anh em thân thương tham gia, có lời bình. Bỗng nay đâu cả, thiếu vắng, thấy mà buồn. Nhớ anh em quá mà viết ra vài lời. Không hiểu anh em đang lưu lạc phương trời nào?

Hôm nay trời nổi gió bấc, lạnh buốt xương, ngồi nhà mở chai red wine, uống bằng bộ ly crystal de Bohême mà bác trauvang tặng. Nên nhớ bác ấy cùng anh em bên Prague quá đi thôi.

Được sửa bởi Hung dong lúc 03:44 AM ngày 22-10-2011
    Chữ tâm kia mới bằng 3 chữ tài

Xin phép Bác chủ Hung dong cho phép tôi chia sẻ góp vui vài ảnh về Tp PRAGUE vào đây .
    Các ảnh nầy tôi chụp trong chuyến đi mấy ngày đến Tp PRAGUE trong tháng 8/2019. Bác chủ Hung dong và các Bác khác đã nói lên quá nhiều cảm nhận đẹp về thành phố nầy , tôi xin không lặp lại , chỉ xin góp hình để gợi nhớ các Bác về một thành phố có quá nhiều vẻ đẹp quyến rủ nầy .
    Cũng không quên báo cáo các Bác là Bác Trau Vang đã về VN được mấy năm rồi

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Xin phép Bác chủ Hung dong cho phép tôi chia sẻ góp vui vài ảnh về Tp PRAGUE vào đây .
    Các ảnh nầy tôi chụp trong chuyến đi mấy ngày đến Tp PRAGUE trong tháng 8/2019. Bác chủ Hung dong và các Bác khác đã nói lên quá nhiều cảm nhận đẹp về thành phố nầy , tôi xin không lặp lại , chỉ xin góp hình để gợi nhớ các Bác về một thành phố có quá nhiều vẻ đẹp quyến rủ nầy .
    Cũng không quên báo cáo các Bác là Bác Trau Vang đã về VN được mấy năm rồi

[center]
    Hehe! Chí lớn gặp nhau! Theo bác Lán Giền 1 tấm blue hour Prague.. hand held vừa chộp vừa chạy theo đoàn..

Đi trước bác 1 bước nhé! Năm 10-2018 í!

DSC_3425 by Timo, on Flickr
    Chộp xong về xem lại mới biết là mình chộp vẩn còn very là í ẹ!
    Nhưng chắc có lẻ là tại Máy, tại Lens! Hehe!
    Được sửa bởi phanhung lúc 05:28 AM ngày 17-09-2019
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Thêm mấy tấm góp lửa với bác chủ..

Prague - Okt 2018
    DSC_3772 by Timo, on Flickr

DSC_3726 by Timo, on Flickr

DSC_3771 by Timo, on Flickr

DSC_3211 by Timo, on Flickr

DSC_3675 by Timo, on Flickr

DSC_3670 by Timo, on Flickr
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Trang 18 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 81617181920 Cuối cùngCuối cùng