Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 49 / 49

Chủ đề: Vài nét về Canon EOS Utility.

cám ơn bác the old man, thêm kiến thức

Nhìn cái laptop đeo trên chân máy ảnh ngộ nhỉ. thế này cần focus bác cứ ngắm qua màn hình laptop tha hồ tiện,

Quote Được gửi bởi vnscooter View Post
    Các bác cho e hỏi là e dùng 40d và soft kèm theo máy, chụp bình thường thì rất okie, như bác chủ topic hướng dẫn nhưng khi gắn cục điều khiển đèn vào body chụp thì flash ko hoạt động !

Tháo cáp nối với Pc ra thì lại chụp bình thường !

Có bác nào thử giống như e chưa ạ ? E chỉnh mode có hình camera + pc rồi đổi Pc cũng vẫn ko đc !

E cám ơn ạ !
    Xin trả lời bạn vnscooter! Cho mình hỏi là có phải bạn đang dùng trigger không ah? Nếu dùng Trigger thì bạn phải vào menu của máy và chuyển nó thành silentmode thì trigger mới hoạt động được. Vì cái EOS uni này cũng dùng như cái liveview. Bạn thử không kết nối mà bật liveview xem trigger có hoạt động không?

Cám ơn bác The Old Man đã bỏ công ra để chia sẽ

Cháu được mở mang nhiều lắm, cảm ơn bác TOM
    EOS 6D|(35mm+24-105mm) SIGMA Art
    , Nhưng bản thân chưa Art nổi

Thanks bác, cái này e cũng có dùng qua để add thêm mấy cái Picture Style vào máy

Theo em cái này tiện nhất cho bác nào hay chụp ảnh sản phẩm. Chụp xong ảnh load qua Laptop để lưu và xem cho rõ ràng, khỏi phải zoom cái màn hình bé tý của máy ảnh. Còn đi phơi đêm mà còn mang cả Lap đi em nghĩ kỉnh kỉnh và nhỡ té xuống nước cái thì thiệt hại lớn thêm ạ.
    Em cũng mới biết cái này từ hôm tình cờ xem một đồng chí người Ý đến cty em chụp sản phẩm. Hắn cắm Camera len tripod, ngồi điều khiển trên lap, rồi hô môt cậu khác chỉnh sp, click chuột để chụp như bác chủ nói.

Thanks "TOM"!
    Bài học hữu ích!

Unhappy

hu hu, các bác cho e hỏi là em làm tất cả các bước trên rồi, vào được máy, hiện được hình ảnh, nhưng máy của em nó ko cho click nút "Chụp", click vào nó ko chạy, các bác giúp em với...

Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345