Trang 1 / 14 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 136

Chủ đề: 15 Phùng Khắc Khoan ! Nên chăng ???

15 Phùng Khắc Khoan ! Nên chăng ???

Em được biết ở hà nội, địa chỉ này sửa máy ảnh rất lâu năm. Hôm đó bạn em ở bên Hung có gửi con 40D về để sửa, vì bên đó sửa rất đắt. Bố thằng bạn em mang đến 15, ông cụ không biết gì nên bảo là sửa để gửi sang nước ngoài, rồi để hàng ở đó mấy ngày. Rồi hôm trước em nhận được mail của thằng bạn bảo là máy sang đó cho người xem hộ thì bảo là bị thiếu ốc, và bị thay một số thứ. Mà hôm khám bảo là hỏng trập. Sửa mất 800.
    Và thật sự giá ở 15 ngày càng quá đắt ( có thể là em ít tiền ). Chơi film. Nên hôm đó có mang lau dầu. Và thật sự hơi choáng khi giá là 250k.

đúng là giá ở đây càng ngày càng đắt thật , còn về vụ thay đồ thì ko biết, canon sao bác ko đem lên hãng mà sửa cho an tâm, ở đây e chỉ hay sửa máy film với lau ống kính thôi
    “You don't take a photograph, you make it.”

http://www.fluidr.com/photos/suvival198

kô chất lượng của bác sửa máy ở 15 thế nào chứ 250k so với bên mẽo thì quá rẻ, ở đây 1 con máy CLA tầm 200-350 tùy dòng máy, nếu bác này lau dầu cho rollei đc thì e đợi đến đợt tới e về e sửa ở vn., bác nào có kinh nghiệm xin cho lời khuyên
    Remember, the camera is a machine. It does not have feelings, and it didn’t go to art school.

Bác Suvival : về vụ thay thì em ko dám chắc. Nên ko khẳng định gì ạ. Còn vụ giá cả thì quả là chát quá.

Quote Được gửi bởi hientp View Post
    kô chất lượng của bác sửa máy ở 15 thế nào chứ 250k so với bên mẽo thì quá rẻ, ở đây 1 con máy CLA tầm 200-350 tùy dòng máy, nếu bác này lau dầu cho rollei đc thì e đợi đến đợt tới e về e sửa ở vn., bác nào có kinh nghiệm xin cho lời khuyên
    Dầu cũng có nhiều loại dầu mà bác. Em nghe nói dầu máy ảnh mắc lắm, cỡ >1k Obama mới được 1 lọ bé tí xíu. Thế nên nếu ở bển làm mà yên tâm, giá hơi chát tí cũng được. Hự.

ở đây giờ chỉ còn bác Phương là còn chút đạo đức nghề nghiệp, hiểu biết và lành nghề, có gì hỏi han là rất rốt, bác chỉ làm đồ cơ
    còn ông con trai và ông con rể ko thể duyệt nổi, e xin nhấn mạnh lại là ko thể duyệt nổi

lần e tháo con lens ra,quên cách lắp, lên nhờ mỗi lắp lại, ông con chém gió cái này cực khó, đòi hỏi phải rất lâu năm trong nghề mới làm được..... và thịt của e 450k. đau hơn hoạn
    2 tháng sau e làm giỏ nến vào con lens trên, lần này quyết tâm mầy mò, và trong vòng 2 tiếng đã tháo tất ra, lau chùi, lắp tất vào được luôn.
    đó là anh con rể
    còn về phần ông con trai
    đợi rồi đèn YN nhiều con chết tụ, e thấy mấy bác trên VNPT nhà mình qua thay, giá là 60k, chấp nhận được
    e mang qua, hắn bẩu đợt này hàng này chết nhiều, bọn a hiếm tụ, và hắn thịt luôn 250k, thay trong vòng...3-4 phút
    Lens & Camera For Rent with best price in HN: http://thueongkinh.com/

Rất lạ là ngay tại 15 PKK có ô. Lân (nhà phía trong sân, phải đi vào trong ngõ) làm máy cơ, lens lâu năm, thân thiện , giá hơp lý ít quảng cáo nên khách đời mới không tường. Đây là nơi các bác phóng viên ảnh già trước kia hay lui tới. Anh em ai có việc nên thử xem, và tự so sánh.

Bác phương làm ăn là có trách nhiệm nhất rồi đấy ạ, hai ông con trai em chưa biết vì em toàn đồ cơ và MF

Có lần vác lên Vọng đức còn bị chém đẹp hơn )

Quote Được gửi bởi nikonlukhu View Post
    Rất lạ là ngay tại 15 PKK có ô. Lân (nhà phía trong sân, phải đi vào trong ngõ) làm máy cơ, lens lâu năm, thân thiện , giá hơp lý ít quảng cáo nên khách đời mới không tường. Đây là nơi các bác phóng viên ảnh già trước kia hay lui tới. Anh em ai có việc nên thử xem, và tự so sánh.
    từ những ngày đầu tiên, có việc gì cần sửa chữa, lau chùi em đều mang qua nhà bác Lân, dù là lỗi gì cũng chưa bao giờ quá 100k và cũng không bao giờ có chuyện để máy lại.

bác Phượng kia thì chưa từng đụng mặt, và cũng không muốn đụng.

mình services ở nhà ông Phượng 2 lần, giá rất mắc nhưng kết quả thì khá thất vọng, Rồ thì ông cụ này làm đc, nhưng lấy mắc kinh khủng.
    Mình chưa qua bác Lân nhưng sẽ thử (không bị sao để khỏi phải thử là tốt nhất :D)

Trang 1 / 14 12311 ... Cuối cùngCuối cùng