Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18

Chủ đề: sử dụng hạt hút ẩm

ah mà các bác này, mình sấy hạt hút ẩm bằng lò vi sóng thì có ảnh hưởng gì đến thức ăn không nhỉ? nếu sau đó mình dùng lò để hâm thức ăn??

ahh, mà mấy hạt silica gel này sấy thì nó chuyển ngược màu lại hả các bác? hồng => xanh?

[QUOTE=lucky_monkey;1445698]ahh, mà mấy hạt silica gel này sấy thì nó chuyển ngược màu lại hả các bác? hồng => xanh?[/QUOTE
    ]

Cái này chỉ đúng ở lại hạt silica gel được nhuộm chất chỉ thị màu là 1 muối chrome. Khi khan hạt màu xanh nước biển sẫm, ngậm nước màu nhạt dần rồi chuyển sang màu hồng.

Quote Được gửi bởi lucky_monkey View Post
    xin hỏi bác nào đang sử dụng hạt hút ẩm để chống ẩm cho máy ảnh thấy có hiệu quả ko a? các hạt này sử dụng lâu ngày có làm máy bị ố hay mốc ko? mua tủ hút ẩm thì mắc quá
    Mấy hôm nay, trời Hanoi ẩm tệ. Vắt không khí ra nước.
    Mình vừa chuyển cả đống đồ chơi trước để trong tủ Eureka 200$ ra thùng sắt với silica gel.
    Nghe thì ngược đời.
    Nhưng mà cái Eureka phải hầu cho cái khác quan trọng hơn. Cái này nó làm ra tiền chứ mớ đồ chơi kia chỉ có đốt tiền, đốt thời gian :(
    Silica gel + thùng kín chống ẩm vẫn tốt chán.
    Ngon - Bổ - Rẻ
    Được sửa bởi HaLT lúc 07:27 PM ngày 16-02-2011

tối nay vừa check độ ẩm trong phòng tói hơn 90% các bác ạ.....may mà m đã dự phòng từ trước....năm ngoái toàn bật điều hòa với rang hạt silica )...

Mình thấy sấy hạt hút ẩm[/URL] bằng lòng vi sóng không có hiệu quả lắm. Mình hay mua hạt hút ẩm của công ty TTL Phú Lương. Dùng xong bỏ đi mua tiếp bỏ vào.

Các bác dùng được 4-6 tháng , nếu nó ẩm thì mang ra sấy khô tốt thì hoàn toàn có thể dùng tiếp , bác nào muốn mua thì mình ship tận nới nhé , các bác tham khảo thêm : http://hatchongam.vn
    Canon 5D Mark IV - 17-55m :D

Vào web của bác không thấy có giá sản phẩm nhỉ :D

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12