Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 26

Chủ đề: Máy chụp hình KTS nào có chất lượng hình thật nhất?

Xin tư vấn máy chụp hình KTS nào có chất lượng hình thật nhất?

Mình vốn rất mù mờ về máy hình. Gần đây mình chuẩn bị mở một cửa hàng thời trang online về sơmi, quần tây và veston dành cho nam ( Nói như vậy để các bạn có thể tư vấn kỹ hơn cho mình thôi) nên mình đầu tư mua một cái máy chụp hình KTS.
    Điều mình quan tâm nhất là chất lượng hình thật với màu sắc và chi tiết của sản phẩm nhất nhưng mình lục tung, kiếm hoài mà vẫn như một kẻ ngu ngơ trước 1 rừng máy hình.
    Mình có vô cnet tham khảo nhưng cái máy hình nào người ta cũng bảo chất lượng hình tốt mà hông biết chính xác nó tốt về đặc điểm hay chi tiết nào.
    Mình hông quan tâm đến những ứng dụng linh tinh cũng như chất lượng video, mình chỉ quan tâm đến chất lượng hình thôi.
    Các bạn tư vấn giùm mình nên mua cái máy hình nào là ok nhất nhé.

Mình có nhăm nhe 2 anh chàng Panasonic TZ6 và TZ10 nhưng đọc nhiều thì thấy chất lượng hình của 2 anh chàng này như nhau chỉ khác nhau là có thêm GPS.

Cảm ơn các bro trước.
    Được sửa bởi Despot lúc 08:34 AM ngày 16-02-2011

:(. Hu hu, có bro nào giúp em với :((.
    Trong cô đơn mọi thứ mới chân thực...

Bạn muốn hình ảnh thật, màu sắc tốt, chi tiết đầy đủ ... mình khuyên bạn nên mua 1 thằng chụp hình giỏi, mua máy tốt mấy xong vẫn không đảm bảo các yêu cầu của bạn.

Chúc vui.
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

Quote Được gửi bởi Despot View Post
    :(. Hu hu, có bro nào giúp em với :((.
    thực tình là không biết trả lời câu hỏi bạn thế nào nữa, vì nếu suy nghĩ 1 cách logic thì sẽ thấy câu hỏi của bạn rất phi lý. Thử hỏi 6,5 tỷ người trên trái đất này đã có ai xài qua tất cả các model máy chụp hình để đưa ra nhận xét không nhỉ? Chưa kể với 1 chiếc máy rất thường, chỉ cần chỉnh 1 vài thông số nhỏ thôi thì sẽ ra 1 tấm hình đẹp mắt (chứ không hẳn là thật nhá) hơn hẳn 1 con máy đắt gấp hàng chục lần nhưng người chụp không biết chụp.

1 điều nữa là khi up file hình bạn vừa chụp lên mạng để quảng cáo cho sp bạn đang bán, có nghĩa là khách hàng tiềm năng của bạn cũng sẽ xem hình của sp qua 1 thiết bị gián tiếp là cái màn hình. Mà cái màn hình thì nó cũng sẽ có nhiều cấp độ "trung thực". Như vậy bạn có thể yêu cầu các khách hàng mua cái màn hình trung thực nhất có thể không?

Về 2 model bạn đang nhăm nhe, mình lại càng thấy nản. Bạn đã thấy là nó có chất lượng y nhau (chỉ khác GPS) thì bạn còn băn khoăn gì nữa?

Có thể bạn sẽ khó chịu về cmmt của mình, nhưng mình nghĩ bác TheAmateur cũng có lý khi trả lời bạn như vậy đấy.

Mình hoàn toàn không có ý làm ai bực, mình thật lòng là bạn làm ăn việc quãng cáo quan trọng. Mua máy ảnh tốt chưa có nghĩa là có ảnh đẹp. Mình có cô bạn mới mua 1 cái máy Nikon model mới lắm, chụp 1 tháng xong bảo là hình nhìn vẫn ẹ quá cần học thêm nhiều.
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

câu hỏi này của bác khó trả lời
    em nghĩ thật nhất thì chỉ khi nào người ta chế được máy KTS chất lượng như mắt người nhìn, điều này thì chưa thể đâu bác ạ

máy PnS dễ cho ra màu sai lắm, lúc trước dùng PnS đi hội hoa xuân, nhìn bông hoa màu xanh, bấm một phát máy cho ra ảnh bông hoa màu tím
    nếu được thì bác nên chuyển hướng sang dslr, cảm biến tốt hơn máy PnS, chất lượng sẽ khá hơn rất nhiều

Cảm ơn các bạn, mình chẳng thấy khó chịu gì về các comment của các bạn đâu, vì mình dốt hoàn toàn về chụp ảnh nên mình sẵn sàng học hỏi thôi :D.
    Chỉ là khi mua máy hình ai cũng bảo máy hiệu này, hiệu kia chụp hình đẹp và mình lên mạng mua quần áo thấy mọi người chụp sai màu của sản phẩm nhiều quá nên mình cũng rất băn khoăn.
    Mình mới tập tành chụp hình nên mình cũng chưa dám sắm DSLR vì mua về mà hông biết sử dụng cũng như không.

Mình ngắm dòng Pana chỉ vì nó có ống kính Leica :(.

Ừm thôi nếu các bạn đã tư vấn như vầy thì khi nào mình chụp hình cho sản phẩm mình mướn người chụp hình đẹp vậy còn coi như mua máy hình để tập chụp hình :(.
    Trong cô đơn mọi thứ mới chân thực...

Bạn cứ có nhiều tiền mà mua mấy loại mắc tiền là sẽ chụp được chân thật thui. Còn việc hình đó có nghệ thuật hay không còn tùy vào ý tưởng của người cầm mấy

Đúng là quan trọng không hẳn bức hình bạn chụp mầu thật đến đâu mà là màn hình của người xem có thật hay không, và thật với tiêu chuẩn nào? Với mình thật có 2 tiêu chuẩn như thế này:
    _1 Bạn chụp song xem trên màn LCD của máy ảnh thế nào thì khi đổ file ra xem trên màn hình LCD bình thường nó gần giống y chang. Cái này có vẻ hợp vì hầu như dân VN mình chắc toàn sài màn LCD máy tính bình thường.
    _2 Bạn chụp hình song in ra ảnh màu gần như thật với sản phẩm, cái này thì không khó lắm với mặt hàng và mục đích của bạn nhưng có một vấn đề là nó sẽ sai mầu khi xem trên màn hình LCD máy tính thông thường của khách hàng.
    Bạn chọn cách nào trong 2 cách trên thì ngoài vấn đề trình độ và phụ kiện ảnh ra thì chỉ có thể khuyên bạn nên chọn một cái máy cũ cũng được nhưng là dòng DSLR có cho phép chỉnh nhiệt độ mầu K, độ phân giải không thành vấn đề vì bạn có dùng ảnh lớn đâu. Tôi tiến cử con Canon 20D nếu bạn mua được thì nó đáp ứng rất tốt yêu cầu của bạn.

Hehe! Các bác khác góp ý gần hết rồi, em chỉ rụt rè giơ tay phát biểu:
    Bạn máy mua hay thuê chụp cái áo màu tím hoa cà, màu tím hoa móng bò, màu tím hoa súng ... nói chung là tim tím sáng sáng.
    Xong bạn để cái áo thật và view hình cái áo trên bất kỳ LCD tối tân nhất nào đó - và phát biểu lên đây cho mọi người biết ý kiến.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng