Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 48

Chủ đề: Chuyện hài vãi,thật như bịa.

Chuyện hài vãi,thật như bịa.

Đến bây giờ em vẫn chưa hết buồn cười.
    Chả là chuyên như thế này các bác ạ.
    Hôm qua em đang làm việc ở VP,ông em gọi điện bảo tranh thủ buổi trưa anh em mình đi dạo quanh phố phường làm tý ảnh ọt đời thường nhân ngày Valentine,sau khi lượn lờ qua Bờ Hồ bọn em tiến thẳng vào phố cổ chụp choẹt chán chê,trên đường về đến phố Hàng Cân thì xảy ra sự cố,chả là thế này khi hai anh em đi đến phố Hàng Cân thì gặp một em Gái đi xe đạp bán dạo Dứa và củ đậu theo phản xạ hai thằng giơ máy lên chụp các bác biết em nó phản ứng thế nào không,đầu tiên em nó chửi ầm lên (chắc bị bắt và lên báo rồi,hehe) sau đó là vơ vỏ dứa và vỏ củ đậu ném thẳng vào bọn em,chưa hết khi bọn em tới gần chưa kịp nói gì,em gái gào nên những từ ngữ cực khó nghe và sau đó nằng nặc đòi đưa tụi em vào công an vì đã dám chụp ảnh em ý (đã đi bán dạo lại còn đòi vào công an) khi em nói là anh với công an la người nhà,em gái đó giở tuyệt chiêu cuối cùng "đơn kiếm diệt quần ma" rút phắt con dao gọt hoa quả sáng loáng ra khua loạn xạ làm bọn em chạy bục cả đit, gần chết.
    Chuyện thật 100%.
    Em gái đó đây các bác ạ
    LÃO_MỊCH TSC.

Gần chết chứ chưa chết - bác nên mở tiệc lớn ăn mừng!!!!!
    May cho nhà bác đó, có thằng cô hồn chăn dắt nào đó đứng gần thì chắc chắn đi đứt con DSLR nhà bác rồi.
    Mịa, không chừng con ranh này tưởng bác là dân HongKong hay Tokyo thậm chí Việt kiều nên đòi xiền đấy mà. Sau thấy Việt rặt, quê độ nên đòi xử bác thôi.

=))
    em nhớ tới topic có bao giờ chụp đời thường bị vác dao rượt chưa
    =))
    hài

Ai biểu bác focus vào em teen đi xe ga đằng sau trong khi giơ súng ra ngắm em nó. Em nó nổi khùng lên là đúng rồi. hì hì.

Bác nên thắp vài cây nhan khấn vái và lầm bầm : '' Dạ lần sau em không giám nhìn người nhà với công an nữa '' trăm trừa, ngàn trừa... xin tha thứ.

Không thì em ấy sẽ tìm đến nhà ý, lúc đó có van xin thì đã muộn hehe .

haha đầu năm có nhiều chuyện vui nhỉ , may là bác k gặp 1 đám , hùa cả đám chắc bác bị thẻo mất rồi
    5D3 + 6D + 24-70 m2 + 70-200 m2
    Gopro 3+
    Fuji 90 mini NEO

Gái chưa chồng giữ quá !
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Đúng là thật như bịa )

Quote Được gửi bởi madi3d8 View Post
    Gái chưa chồng giữ quá !
    Nhìn cái body này thì chắc chắn đã mấy lứa rồi !!!

Không biết em nói vài lời nghịch nhĩ có bị ném đá hay không. Có lẽ phản ứng của chị này hơi quá đáng, nhưng người ta là người lao động, chắc cũng nghèo khổ, phản ứng không được văn minh cũng là chuyện dễ hiểu. Còn trong cộng đồng cầm máy, nên có cách ứng xử văn minh hơn.

Ở Mỹ, luật cho phép chụp ảnh tự do trong giới hạn hợp lý (không dùng ống tele để chụp những nơi riêng tư), nhưng khi post ảnh của người khác thì bị coi là phạm luật. Tuy vậy, luật bất thành văn trong cộng đồng nhiếp ảnh là nếu người được chụp không đồng ý thì phải xóa ảnh (trừ trường hợp để đấu tranh với tội phạm trong ảnh phóng sự).

Tại sao lại như vậy? Bởi vì thứ nhất người dân đa phần không hiểu về luật lệ liên quan đến nhiếp ảnh. Mình cứ khăng khăng theo luật có khi mang vạ trước khi đến tòa. Thứ hai, khi chụp ảnh đời thường, cái làm rung động nhà nhiếp ảnh là sinh hoạt của người dân, là mối quan hệ giữa người với người. Nếu làm ra tấm ảnh mà đối tượng bị chụp cảm thấy không vui thì vô hình trung đã đi ngược lại mục đích nhiếp ảnh. Ba là nếu người chụp ngoan cố, sẽ để lại ấn tượng không tốt về hình ảnh người cầm máy. Như vậy mình đã trút gánh nặng lên vai những đồng nghiệp tác nghiệp về sau. Hậu quả của những hành động đó có thể là rất lớn. Hãy nhớ vụ công nương Diana.

Ngay ở Mỹ mà người ta còn như vậy, huống gì ở những nước như Việt Nam.

Bởi vậy, những nhà nhiếp ảnh nổi tiếng của các báo Times hay National Geographic, khi chụp ảnh đời thường, họ phải sống, làm quen với người chụp nhiều ngày, dùng ống góc rộng chụp bắt khoảnh khắc, sau đó thường họ còn cho đối tượng được chụp xem ảnh nữa, chứ không phải lén chụp rồi bỏ đi. Làm được như họ là khó, nhưng có khó như thế mới thấy cái quý của nghệ thuật nhiếp ảnh đời thường. Em ước gì người chụp ảnh ở nước ta cũng có cách hành xử văn minh, không chỉ nhìn thấy cái dở của người khác, mà trước hết phải đảm bảo cách hành xử của mình là văn minh, đúng luật và đúng thuần phong mỹ tục, đảm bảo tình người. Không vì chụp những người giàu có, sang trọng, có học thì mình cũng văn minh, còn chụp người nghèo, không có thế lực, ít học thì mình cũng cư xử tùy tiện.
    Được sửa bởi phan_vinh_nguyen lúc 12:02 PM ngày 15-02-2011

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng