Trang 262 / 628 Đầu tiênĐầu tiên ... 162212252260261262263264272312362 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,611 đến 2,620 / 6276

Chủ đề: Box Nikon D300 - Các bác vô bàn luận và post ảnh cho vui nhé !

Quote Được gửi bởi loveni View Post
    Cuối cùng em mua MK MB-D10 với một cục pin PISEN các bác ạ.
    Lúc đầu em xem và định lấy một con grip cũ Nikon MB-10 giá hơn 3 triệu với một cục pin zin, nhưng bác chủ hàng lại khuyên em nên lấy bộ kia, bảo dùng cho tiết kiệm, vẫn tốt. Thế là em nghe theo.
    Đúng là cao su của con MK khác so với grip zin, cầm grip zin vẫn có cảm giác "hơi" thích hơn; nút chụp của MK cũng cứng hơn một chút. Giờ lắp vào trông máy mình hầm hố hẳn đi )
    Chúc mừng bác có grip mới. Em thì ko quan trọng ngoại hình lắm, nhưng có em grip này rồi 1 tay cầm tản sáng, 1 tay cầm máy chụp mẫu rất tiện (trong trường hợp ko có phụ tá :D).
    Có grip rồi, bác có thể "ngang - dọc" bốn phương. ^^

Quote Được gửi bởi bobay View Post
    Chúc mừng bác, d300 mà ko có grip, khi chụp với fix 50 nhẹ tênh tênh, rung hết cả rinh.
    mà thấy bác bảo mua MK MB-D10 nghĩa là cái nào?
    À, ý em là cái MK cho D300/D700 (tương đương MB-10). Tên chính xác của nó là BG-D300s ạ :D
    z.z.z.. My FLICKR

Quote Được gửi bởi nmt View Post
    Chúc mừng bác có grip mới. Em thì ko quan trọng ngoại hình lắm, nhưng có em grip này rồi 1 tay cầm tản sáng, 1 tay cầm máy chụp mẫu rất tiện (trong trường hợp ko có phụ tá :D).
    Có grip rồi, bác có thể "ngang - dọc" bốn phương. ^^
    Vâng bác ạ. Em lắp grip vào rồi cầm khoe vợ mà vợ em buột miệng đầy vẻ lo lắng: "Anh lại đổi máy à?" )
    z.z.z.. My FLICKR

Vâng bác ạ. Em lắp grip vào rồi cầm khoe vợ mà vợ em buột miệng đầy vẻ lo lắng: "Anh lại đổi máy à?" )
    Rất đồng cảm với bác về những vụ như thế này! :D

Con của bác có phải là con này không? http://thatpixelgeek.com/2009/04/ado...for-d300-d700/

Rất đồng cảm với bác về những vụ như thế này! :D

Con của bác có phải là con này không? http://thatpixelgeek.com/2009/04/ado...for-d300-d700/
    Đúng là con này. Em thấy ở cái rãnh vuông góc lõm xuống (bên cạnh miếng nhựa che các chân cắm màu đồng) trên hình số 3 từ dưới lên còn có cái miếng cao su lắp khít vào đó, nhưng chả biết cần để làm gì
    z.z.z.. My FLICKR

Đúng là con này. Em thấy ở cái rãnh vuông góc lõm xuống (bên cạnh miếng nhựa che các chân cắm màu đồng) trên hình số 3 từ dưới lên còn có cái miếng cao su lắp khít vào đó, nhưng chả biết cần để làm gì
    Trước khi bác lắp body vào grip, bác phải tháo miếng cao su ở đít máy ra. Miếng cao su này lắp vừa in với cái nhựa màu trắng đó. Bác phải giữ cả hai vì về sau khi tháo grip ra khỏi body, bác phải lắp lại máy và grip để bảo quản các mối tiếp xúc của body.

Chém gió nhiều quá, lại post ảnh thôi các bác ơi ^^

Untitled by BiMim, on Flickr

Chém gió nhiều quá, lại post ảnh thôi các bác ơi ^^

Ánh sáng đẹp quá, thật ngưỡng mộ bạn, xem ảnh có cảm giác như xem phim 3D ^^
    Câu hỏi ngoài lề : Bạn vẫn dùng refector hay dùng flash trong điều kiện ánh sáng như thế này(tại mình thấy có 2 đốm trắng trên gò má mẫu), bạn đo sáng vào đâu? Máy bạn có bật chế độ AE-Lock (on) phải không ? Hỏi nhiều quá ...hihi, tại mình chỉ muốn học hỏi.

Hic các bác chụp giỏi quá,lại có mẫu đẹp.Món chân dung này em chưa nhiều kiến thức cũng như kỹ thuật,up 1 tấm lúc ngồi tán phét với mấy anh bên box D7000 vậy.

Iso 3200 tính ra thì ko nuột như D7000 nhưng cũng chấp nhận đc.

Tượng đồng be bé vừa xin được :D

Được sửa bởi Top Rated lúc 10:51 PM ngày 17-05-2012

Quote Được gửi bởi ThanhNguyen2810 View Post
    Ánh sáng đẹp quá, thật ngưỡng mộ bạn, xem ảnh có cảm giác như xem phim 3D ^^
    Câu hỏi ngoài lề : Bạn vẫn dùng refector hay dùng flash trong điều kiện ánh sáng như thế này(tại mình thấy có 2 đốm trắng trên gò má mẫu), bạn đo sáng vào đâu? Máy bạn có bật chế độ AE-Lock (on) phải không ? Hỏi nhiều quá ...hihi, tại mình chỉ muốn học hỏi.
    Mình vẫn dùng reflector. Những trường hợp ánh sáng mặt trời mạnh như thế này thì không thể dùng flash được. Vì nếu dùng flash thì phải khép khẩu rất sâu + Flash mạnh để cân bằng với ánh sáng mặt trời. Trường hợp này nếu khép khẩu sâu quá thì sẽ không chụp được mặt nước lấp lánh (Lens 85mm, f/4).
    Đa số mình dùng đo sáng điểm và thường di chuyển điểm focus vào mặt (Lúc chụp gió ở cạnh bờ hồ rất lớn nên thao tác phải rất nhanh, gió thổi rất khó giữ reflector). Nếu có nhiều thời gian căn chính hơn thì mình mới dùng AE-lock. Vì khi mẫu đứng vào cảnh rồi thì thường mình đã phải hình dung ra cách framing rồi cho nên di chuyển sẵn điểm focus, đưa máy lên chờ lúc mẫu diễn đạt nhất và bấm.
    Ánh sáng tương phản rất lớn cho nên mình cũng dùng Active D-lighting để cứu lại vùng Shadow (vùng tóc mẫu).

Trang 262 / 628 Đầu tiênĐầu tiên ... 162212252260261262263264272312362 ... Cuối cùngCuối cùng