Trang 261 / 628 Đầu tiênĐầu tiên ... 161211251259260261262263271311361 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,601 đến 2,610 / 6276

Chủ đề: Box Nikon D300 - Các bác vô bàn luận và post ảnh cho vui nhé !

Quote Được gửi bởi nmt View Post
    Bác cắm thử con 80-200 vào chưa? Gần 5kg đấy
    Em dùng Grip Meike khá chắc chắn. Mục đích mua Grip chỉ vì hay chụp Portrait, xoay dọc máy rất tiện dụng.
    Vậy em cũng theo chân bác nmt kiếm một con grip MK. Các bác biết mua grip MK cho D300s chỗ nào ở HN chỉ em với?
    z.z.z.. My FLICKR

Quote Được gửi bởi loveni View Post
    Vậy em cũng theo chân bác nmt kiếm một con grip MK. Các bác biết mua grip MK cho D300s chỗ nào ở HN chỉ em với?
    Cao su của mk khác với cao su ở body bác nhé.

Con MK này em mua bên Hàn giá khoảng 70$, không biết ở VN thế nào. Con MK này ngoại hình khác hơn so với con MB-D10 chính hãng, em đọc review trên mạng được nhiều lời khen. Còn con hàng for như bác bobay bảo thì nó trông giống hệt con MB-D10 chính hãng đã được Nikon cảnh báo là hàng fake. Nhiều người mua không tinh ý là có thể bị lừa.

Quote Được gửi bởi GothicHung View Post
    Em Vote cho phương án này, rất kinh tế và dễ thay thế

Chiều qua mây rất đẹp, thích hợp để lôi mẫu ra bạo hành ánh sáng hí hí

CastingCF8 của Gothic Hùng, trên Flickr
    __________________________________________________ __________________________________________________ _

nội công của bác ngày càng cao,sem ảnh mà chẳng dám post----------đau.hic............
    Grip không nên mua bác ah, với d300 còn có lý chứ d300s chẳng nên, nếu chụp nhiều các bác sắm them viên pin là đủ.
    chứ vác theo grip thêm thằng 80-200 oải lắm.

Con MK này em mua bên Hàn giá khoảng 70$, không biết ở VN thế nào. Con MK này ngoại hình khác hơn so với con MB-D10 chính hãng, em đọc review trên mạng được nhiều lời khen. Còn con hàng for như bác bobay bảo thì nó trông giống hệt con MB-D10 chính hãng đã được Nikon cảnh báo là hàng fake. Nhiều người mua không tinh ý là có thể bị lừa.
    Em không bị lừa vì khi mua đã nghiên cứu tất cả các loại grip for và fake. Em ko thích mk vì cao su nó khác hẳn so với máy. Em đang dùng là hãng itravel gì đó,có xuất xứ china rõ ràng.hình thức thì y hệt hàng xịn,em đã gắn khay pin tiểu và test cũng đạt 8shot/s như thường. Chưa thấy ai kêu về hàng này,kể cả khi gắn vào máy cũng quá chắc chắn. E ko phải quảng cáo cho hãng đó mà nói để ae D300 có thêm lựa chọn thôi. Bác nào cần xem ới em giao lưu.em làm ở 25 ngô quyền nhé.

Quote Được gửi bởi bobay View Post
    Em không bị lừa vì khi mua đã nghiên cứu tất cả các loại grip for và fake. Em ko thích mk vì cao su nó khác hẳn so với máy. Em đang dùng là hãng itravel gì đó,có xuất xứ china rõ ràng.hình thức thì y hệt hàng xịn,em đã gắn khay pin tiểu và test cũng đạt 8shot/s như thường. Chưa thấy ai kêu về hàng này,kể cả khi gắn vào máy cũng quá chắc chắn. E ko phải quảng cáo cho hãng đó mà nói để ae D300 có thêm lựa chọn thôi. Bác nào cần xem ới em giao lưu.em làm ở 25 ngô quyền nhé.
    Mua ở đâu hả bác bobay, chỉ em với
    z.z.z.. My FLICKR

Mua ở đâu hả bác bobay, chỉ em với
    bác tới Số 18/7A Ngõ 331 phố Trần Khát Chân -Hai Bà Trưng Hà Nội ( Từ đầu ngõ đi vào 100m đường rộng 5M )
    Hãng đó chính xác tên là Iravor, box gồm grip, 2 khay pin, 1 nắp đậy grip. giá họ bán cho khách quen là 1.2tr, bác cứ nói là anh em giới thiệu qua nhé. Qua đó bác hỏi xem có bao nhiêu loại và cho xem cả, ưng cái nào thì bác lấy, chỗ đó em mua quen, nên bảo hành yên tâm. Là quán trong nhà nên giá thường rẻ hơn bên ngoài tương đối, web nó đây: http://www.thegioimayanh.vn/trang-chu.htm

Quote Được gửi bởi bobay View Post
    Mình không có ý nói là bác bị lừa vì bác đã mua hàng đó với đúng giá. Ý mình là khi ai muốn mua hàng chính hãng Nikon (250$) mà không có kinh nghiệm hoặc mua của cửa hàng không uy tín, dễ bị đánh tráo sang hàng TQ này vì nó giống hàng chính hãng gần y hệt. Giá 1.2tr là rất đẹp rồi bác à.

Cuối cùng em mua MK MB-D10 với một cục pin PISEN các bác ạ.
    Lúc đầu em xem và định lấy một con grip cũ Nikon MB-10 giá hơn 3 triệu với một cục pin zin, nhưng bác chủ hàng lại khuyên em nên lấy bộ kia, bảo dùng cho tiết kiệm, vẫn tốt. Thế là em nghe theo.
    Đúng là cao su của con MK khác so với grip zin, cầm grip zin vẫn có cảm giác "hơi" thích hơn; nút chụp của MK cũng cứng hơn một chút. Giờ lắp vào trông máy mình hầm hố hẳn đi )
    z.z.z.. My FLICKR

Cuối cùng em mua MK MB-D10 với một cục pin PISEN các bác ạ.
    Lúc đầu em xem và định lấy một con grip cũ Nikon MB-10 giá hơn 3 triệu với một cục pin zin, nhưng bác chủ hàng lại khuyên em nên lấy bộ kia, bảo dùng cho tiết kiệm, vẫn tốt. Thế là em nghe theo.
    Đúng là cao su của con MK khác so với grip zin, cầm grip zin vẫn có cảm giác "hơi" thích hơn; nút chụp của MK cũng cứng hơn một chút. Giờ lắp vào trông máy mình hầm hố hẳn đi )
    Chúc mừng bác, d300 mà ko có grip, khi chụp với fix 50 nhẹ tênh tênh, rung hết cả rinh.
    mà thấy bác bảo mua MK MB-D10 nghĩa là cái nào?

Trang 261 / 628 Đầu tiênĐầu tiên ... 161211251259260261262263271311361 ... Cuối cùngCuối cùng