Trang 5 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 64

Chủ đề: Nikon 70-200 VRII

tập trung vào chuyên môn đê, xoắn lên mà làm giề

Quote Được gửi bởi ngocrebel View Post

1) Cao thủ thực thụ thường khiêm nhường và càng không lăng mạ kẻ khác.
    Tư vấn lăng nhăng bị chém là đúng rồi, kêu ca gì nữa.

2) Một người không hiểu mình đang nói gì thì làm sao có khả năng hiểu điều người khác nói.
    3) Bác quá tôn vinh quan điểm cá nhân và khinh thường ý kiến người khác trong khi quan điểm là mang tính chủ quan.
    4) Em không muốn tranh cãi về đồ nghề với bác, chỉ cần nghe qua 2 quan điểm: Ống kính càng vignette càng hay và càng soft ở ngoại biên càng tuyệt vời là em rút êm không cần xin phép.
    Bịa đặt quá đê, tớ nói "Ống kính càng vignette càng hay và càng soft ở ngoại biên càng tuyệt vời" ở chỗ nào đấy ??? Quote lại hộ cái.

Nhắc lại cho nó vuông: nói chuyện kĩ thuật máy móc thì không phải quan điểm chủ quan hay khách quan. Nếu đã nói chuyện sử dụng thiết bị thì phải nói phải dựa trên kinh nghiệm thực tế, còn không thi ngậm miệng lại.

May cho đồng chí là hôm tớ rảnh tớ mới tiếp chuyện. Khuyên đồng chí nên dành nhiều thời gian cho chụp ảnh hơn là thẩm du.

@James Duong

Chân thành cám ơn bác vì đã đề cao hạng cùi bắp như em lên làm đồng chí với Tự phụ Đại Cao Thủ như bác và dành thời gian rãnh tiếp chuyện với em.

Lời lẽ của bác vẫn đầy tự phụ, ý kiến của bác hết sức chủ quan, phiến diện, hớ hên... em có thời gian đấy nhưng không chỉ ra hết làm gì vì bác sẽ lại chối quắc đi hay ngụy biện mà thôi. Cho nên em xin chỉ ra 1 chổ thôi.

May cho bác là vì em hơi bị mê cái 14-24, rồi tìm hiểu về nó cũng khá nhiều nên biết được cái Siêu filter holder cho cái Siêu lens này được chế tạo bởi một thằng "Siêu khùng" mà phụ tùng do nó làm ra được dùng Siêu phổ biến bới các tay Pro Siêu ngu. (Để thể hiện lòng cảm ơn vì bác gọi em là đồng chí nên em ráng vận hết công lực nhập môn, bế huyệt, điều khí thốt ra loại lời lẽ ở trên nhưng dĩ nhiên không sao sánh nổi với bác)

http://www.youtube.com/watch?v=fMX5p9Iwx3Y

Em đang cân nhắc việc trở thành đồng chí với bác vì biết đâu nhờ vậy mai mốt em hết bị "SIÊU NGU" bỏ ra $1500 tậu cái 17-35 về để sáng tác ra vài tấm Pano phong cảnh độc đáo mà trong đó trục hoành nó cứ soft - sharp - soft - sharp...

Bác apham đang review và so sánh cái 16-35 do em bàn giao lại với 17-35, để coi kết quả thế nào.

Nói vậy thôi chứ em cũng tôn trọng võ công của bác cũng giống như em rất tôn trọng Đông Tà HDS (Tà/Chánh = 7/3). Tuy bác quá tự phụ nhưng cũng đã gọi em là đồng chí (mà hình như không có ác ý gì) cho nên nếu sau này có dịp gặp nhau dù ở Mỹ hay VN cũng mong bác nể tình choảng vài chiêu với em gọi là giao hữu.

Còn bây giờ nếu bác muốn dợt thử vài chiêu giao hữu thì em xin tiếp bằng không em lấy hơi lặng sâu à nghe.
    Được sửa bởi ngocrebel lúc 11:29 AM ngày 03-03-2011

Quote Được gửi bởi James Duong View Post
    Bạn Joe thân mến,

Nếu như nhu cầu thực sự của bạn là "chụp xa hơn 1 tị thôi" thì mình thành thực khuyên bạn mua 70-300mm. Nếu bạn muốn chụp chân dung cận mặt hoặc toàn thân với hiệu ứng ép hình thì 180mm f2.8 là 1 lens rất đáng tiền.Tuy nhiên, nếu bạn còn có những nhu cầu khác nữa (thẩm du, show hàng, khoe hàng, và làm hàng) thì bạn phải băn khoăn 70-200mm VR I và VR II là đúng rồi. 2 lens zoom tele này thực ra chưa là cái đinh gì cả. Bạn phải chơi 400mm f2.8 hoặc ít nhất cũng phải 300mm f2.8 mới đủ đô.

Nếu bạn đã quyết định giữ lại 70-200mm VR II thì mình xin chúc mừng Nikon !
    Jame Duong thân

Mình vừa bán lại 70-200mm VR trên craiglish chổ mình . Bạn đoán đúng tim đen mình cũng có chút chút làm hàng với " gái xinh "

thank you

Chào bác ngocrebel vì diễn đàng không có nút Thank do đó em phải viết bài để cám ơn bác đã tư vấn ngoài ra không có ý gì . Không hiểu đã xúc phạm gì đến bác ?
    @tuan72: bác cho em hỏi là bác làm phóng viên cho tờ siêu báo nào vậy? cho em theo làm 1 chân xách giỏ đi bác.[/QUOTE]
    Thú thật với bác em chẳng muốn làm nhà báo dù là nhà báo cho tờ siêu báo gì gì cũng bị gọi là thằng nhà báo .....!
    Được sửa bởi tuan72 lúc 04:03 PM ngày 03-03-2011

Quote Được gửi bởi tuan72 View Post
    Chào bác ngocrebel vì diễn đàng không có nút Thank do đó em phải viết bài để cám ơn bác đã tư vấn ngoài ra không có ý gì . Không hiểu đã xúc phạm gì đến bác ?
    @tuan72: bác cho em hỏi là bác làm phóng viên cho tờ siêu báo nào vậy? cho em theo làm 1 chân xách giỏ đi bác.
    Thú thật với bác em chẳng muốn làm nhà báo dù là nhà báo cho tờ siêu báo gì gì cũng bị gọi là thằng nhà báo .....![/QUOTE]

Bác hiểu lầm ý em rồi. Em nói cho vui vì tưởng bác định mua 17-35 đi chụp phóng sự theo lời SẤM TRUYỀN của cao thủ chứ có chọt chẹt gì bác đâu. Vậy để em đáp lại cho rõ: KHÔNG CÓ CHI.

16-35 f4 VR ($1300) thì có vẽ rỡ hơn 14-24 ($1700), nhưng mình thấy nét và contrast, mình nghĩ, cũng so sánh được với 14-24, nếu không muốn nói là rất căng. Vì vậy nên ở mức giá đó, VRII claimed 4 stops, lại gắn đc filter "bình thường". Vì vậy, nhiều khi chọn 16-35 cũng là một lựa chọn tốt chứ nhỉ .

He he ! thế là em vui lắm lắm ...làm người mà cứ để mọi người buồn cũng như buồn mọi người làm sao có hạnh phúc bác nhỉ !?
    Thú thật với bác em chẳng muốn làm nhà báo dù là nhà báo cho tờ siêu báo gì gì cũng bị gọi là thằng nhà báo .....!
    Bác hiểu lầm ý em rồi. Em nói cho vui vì tưởng bác định mua 17-35 đi chụp phóng sự theo lời SẤM TRUYỀN của cao thủ chứ có chọt chẹt gì bác đâu. Vậy để em đáp lại cho rõ: KHÔNG CÓ CHI.[/QUOTE]

Quote Được gửi bởi tuan72 View Post
    He he ! thế là em vui lắm lắm ...làm người mà cứ để mọi người buồn cũng như buồn mọi người làm sao có hạnh phúc bác nhỉ !?
    Em kết nhất câu này của bác. Cũng là câu nhắc nhở cho mấy chú hay chọt lung tung.
    Nikon D700+Vài thứ linh tinh phèng.

Quote Được gửi bởi tkhiem View Post
    16-35 f4 VR ($1300) thì có vẽ rỡ hơn 14-24 ($1700), nhưng mình thấy nét và contrast, mình nghĩ, cũng so sánh được với 14-24, nếu không muốn nói là rất căng. Vì vậy nên ở mức giá đó, VRII claimed 4 stops, lại gắn đc filter "bình thường". Vì vậy, nhiều khi chọn 16-35 cũng là một lựa chọn tốt chứ nhỉ .
    Mình cũng từng lăn tăn cái vụ này, vì thích một thử nghiệm góc rộng. Nhưng 16-35 f4 chưa thuyết phục mình ở chỗ distortion quá khiến ảnh chụp không đẹp (như mắt thật nhìn thấy). ^_^

Sorry bác chủ vì reply này đi hơi xa topic của bác.

Quote Được gửi bởi atuan View Post
    Mình cũng từng lăn tăn cái vụ này, vì thích một thử nghiệm góc rộng. Nhưng 16-35 f4 chưa thuyết phục mình ở chỗ distortion quá khiến ảnh chụp không đẹp (như mắt thật nhìn thấy). ^_^

Quả thật điều bác nói không sai, tuy nhiên distortion chỉ thật sự đáng kể ở dưới 20mm và gần 35mm. Đó là cái giá phải trả để được lắp filter và tiết kiệm $500. Để khắc phục nhược điểm này automatically bác có thể dùng DxO optics (đó chỉ là 1 trong số nhiều chức năng tuyệt vời của soft này), phiên bản dùng thử có thể tải về tại đây http://www.dxo.com/intl/photo/free_trial_version

Trang 5 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 Cuối cùngCuối cùng