Trang 34 / 68 Đầu tiênĐầu tiên ... 24323334353644 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 331 đến 340 / 672

Chủ đề: [Thông kê ý kiến] Tại sao các bác lại chọn Nikon ?

Lý do chọn Nikon vì thấy trên ISS cũng dùng Nikon!

Quote Được gửi bởi caotrung0418 View Post
    Chỉ đơn giản là một cuộc khảo sát ý kiến của các bác đang dùng Nikon, có thể mỗi người có một lý do riêng nhưng trên hết ý kiến của các bác sẽ giúp những người mới chơi rất nhiều vì họ cũng giống như chúng ta ngày trước - ngây thơ và bỡ ngỡ - trên con đường DSLR đầy chông gai và cám dỗ !!!

Lý do của mình :
    1. Bị dụ vì nhóm mình toàn các tay máy cài D90 mà nhìn ảnh một số người thì lại thấy thèm ---> bán dàn 40D chuyển qua D90
    2. Tham khảo thấy ống Nikon tầm trung ngon hơn Canon, hệ thống đo sáng và lấy nét ngon hơn , màu sắc ở chế độ mặc định cũng nịnh mắt hơn .
    3. Chán bộ Canon đang dùng và cũng muốn đổi gió một chút !
    Từ 40D lên D90 . em có biết thời gian đó của anh. Bị cái màu tươi sáng của Nikon hớp hồn hả anh?
    Em đến giờ vẫn là Canon. Nhưng nhìn mấy máy Nikon như D300 được thiết kế đẹp quá, hơn hẳn mấy anh pro Canon như 5D3. Có kì em đem cái D300 và 5D2 hỏi nhỏ bạn đố mày cái nào mắc hơn, thì nó khẳng định D300, vì D300 nhìn sang hơn.
    Em dùng Canon mà vẫn thích cái form của Nikon ghê, bạn bè em ai chuẩn bị mua máy là em hướng đến Nikon ngay. Em cũng muốn chuyển qua Nikon từ khi còn xài 500D, định chuyển qua D700 luôn cho oách khi chuẩn bị được 40TR. Ai dè bị cái thằng 5D2 nó hiếp em quá đành phải tiếp tục với Canon.
    Có dịp em sẽ chuyển qua D700 Nikon.

Quote Được gửi bởi tudesign View Post
    Mà phải công nhận 1 điều là xem hinh các pác xài nikon, đa số toàn chụp hoa hòe, cảnh vật rừng rú, chụp người thì da như bị ám đỏ, or tái nhạt, nét màu cứng, mỗi máy có công dụng riêng, chắc phải mua 2-3 cái, Ni thì chụp sản phẩm, chim chóc vì nét căng, còn Ca, Sony chụp người lên đúng màu da đẹp, dễ tút!
    Bác chỉnh wb lại. Trong set up máy giảm statutation xuống là da trắng hồng rạng rỡ ngay bác. E cũng thấy thích thích cái ưu điểm ok tầm trung của ni rất tốt. Chữ khắc màu vàng. Rất N =)). Nhưng mà. E vì Ni mà hảo tổn sinh lực. Tiền bạc hao mòn. Ni ơi là ni =((.

Lý do tại sao dùng Nikon của mình "hơi bị" đơn giản ...
    Thằng em yêu quí gửi cho con D40X & con kit 18-55, xuất phát từ đó cuộc đời em đi lần vào con đường đau khổ.
    That's "rứa"!

Tuyền thích Nikon từ ngày xưa, thích màu sắc nét của Nikon :D
    Với cái lý do hơi chuối là thỉnh thoảng say say hay đọc nhầm Canon thành Ca* nên thôi :">

Quote Được gửi bởi mitsuho View Post
    Từ 40D lên D90 . em có biết thời gian đó của anh. Bị cái màu tươi sáng của Nikon hớp hồn hả anh?
    Em đến giờ vẫn là Canon. Nhưng nhìn mấy máy Nikon như D300 được thiết kế đẹp quá, hơn hẳn mấy anh pro Canon như 5D3. Có kì em đem cái D300 và 5D2 hỏi nhỏ bạn đố mày cái nào mắc hơn, thì nó khẳng định D300, vì D300 nhìn sang hơn.
    Em dùng Canon mà vẫn thích cái form của Nikon ghê, bạn bè em ai chuẩn bị mua máy là em hướng đến Nikon ngay. Em cũng muốn chuyển qua Nikon từ khi còn xài 500D, định chuyển qua D700 luôn cho oách khi chuẩn bị được 40TR. Ai dè bị cái thằng 5D2 nó hiếp em quá đành phải tiếp tục với Canon.
    Có dịp em sẽ chuyển qua D700 Nikon.
    mitsuho lên tới mầm dê mắc 2 rồi à :-D
    Lâu quá không vào lại topic này, dạo này chạy theo cơm áo gạo tiền và thú vui thể thao tennis nên máy ảnh đang bị xếp hàng sau. Đôi lúc chỉ lấy ra chụp thằng cu nghịch ngợm nhà mình thôi . Bữa nào D700 xuống giá chắc cũng cố đu đeo để lên đời - cỡ nó xuống tầm 1000$ là đẹp hi hi :D

em dùng Nikon từ khi máy phim, rồi D300 , dùng thêm 40D với 50F1.4USM . em xin thề có chết cũng ko bh sang Canon. vì đơn giản. Nikon quá hoàn hảo và tuyệt vời từ mọi thứ, màu sắc , độ nét .độ bền. cái màu lá cây của nikon, chức năng lấy nét . em yêu cái màu ảnh nikon khi chụp ngược nắng. ánh nắng vàng như thiên đường, mầu lá cây khi ngược nắng thì tuyệt vời . đấy là D300 của e. dòng pro hơn thì e ko biết . chỉ riêng với D300 mà e đã mãn nguyện mà chẳng muốn nâng cấp. mặc dù mục đích của e là wedding với fashion
    Chỉ máy phim : nikon FM2

Quote Được gửi bởi kibeo View Post
    em dùng Nikon từ khi máy phim, rồi D300 , dùng thêm 40D với 50F1.4USM . em xin thề có chết cũng ko bh sang Canon. vì đơn giản. Nikon quá hoàn hảo và tuyệt vời từ mọi thứ, màu sắc , độ nét .độ bền. cái màu lá cây của nikon, chức năng lấy nét . em yêu cái màu ảnh nikon khi chụp ngược nắng. ánh nắng vàng như thiên đường, mầu lá cây khi ngược nắng thì tuyệt vời . đấy là D300 của e. dòng pro hơn thì e ko biết . chỉ riêng với D300 mà e đã mãn nguyện mà chẳng muốn nâng cấp. mặc dù mục đích của e là wedding với fashion
    hehe bác nói làm mình cũng máu me theo. Mình chưa có dịp dùng em canon nào định đổi gió qua xem sao mà nghe bác nói vậy nên thôi :d
    Hài lòng vs những gì mình đang có hehe
    Mr. Hưng
    D2x...D3X....

hôm bữa có đi chụp cùng với mấy bạn canon nghe tiếng màn chập mà thấy chán mặc dù là 7d, nghe màn chập nikon chắc và đanh đúng nghĩa máy chụp hình nên yêu nikon luôn

nhưng thấy canon chụp fashion nhìn ảo quá
    Tiên trách kỷ, hậu trách nhân . ..

Trang 34 / 68 Đầu tiênĐầu tiên ... 24323334353644 ... Cuối cùngCuối cùng