Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 37

Chủ đề: Giúp em về lens với, gấp gấp!!!

1kg là nhẹ rồi, con 200mm F/4 Micro nặng tới 1.2Kg. Chụp Macro mấy con ong bướm mà vác cái tripod theo làm sao chạy theo nó được. Cái 70-180mm tới 18 elements in 14 groups nên nặng tới 1Kg. Nói chung con lens này thuộc hàng top Micro lens của Nikon rồi, chỉ còn thua 200mm một chút thôi.
    Nikon ... Nikkor ... Nikkor ...

Quote Được gửi bởi VPT
    Nói chung con lens này thuộc hàng top Micro lens của Nikon rồi,
    Em thích nhất câu này khì khì
    www.sondoan.com | another way of telling

Người ta có thể may mắn chụp được một tấm ảnh đẹp nhưng nhận ra nó đẹp thì không.

Quote Được gửi bởi trauvang
    Em đang ngắm hai quả ok này các bác phán cho em mấy câu nhé

SIGMA 105/2,8 EX DG Macro/ Nikon giá: $580
    NIKON 105/2.8 MICRO AF giá: $1040

Nhờ các bác đặc biệt là bác VPT mà em đã cưới được em D70 rồi, nay em muốn đầu bốn thêm ít nữa, muốn mua lens để chụp chân dung và macro. Em thấy hai con này đáp ứng được các yêu cầu đó, vì đầu bốn cho vụ này hơi nhiều xiền đối với em nên các bác cố giúp nhé

Thanks cả nhà!
    Nếu đã chơi Nikon hoặc Canon thi tôi khuyên bãn đừng bao giờ nghĩ đến các loại ông kính như Tamron,sigma...không phải chính thống của Nikon or Canon dù rằng giá có rẽ hơn ...
    vì giá rẽ hơn nhưng chất lượng không bao giờ đúng với tiêu chuẩn của Nikon..hiện nay Nikon và Canon cũng đang cho ra thị trường một số ống kính loại rẽ tiền nó vẫn hơn các loại ống kính lai hơn nữa các loại ống kính đó sẽ không phù hợp với chip của nikon or canon và sẽ có khã năng làm hư chip máy ảnh, thật sự ra ống kính lai như tamron ,sigma không có rẽ đâu vì rất dễ hư
    Được sửa bởi freelance lúc 08:24 PM ngày 07-07-2005

Thanks bác freelance

Các bác ơi giúp em một tý,

Chẳng là em có cái hẹn, cuối tháng 8 này em khăn gói quả mướp nhảy plane sang thăm bác tony ở uk, tiện nhờ bác ấy đèo đi một vòng để thưởng ngoạn cái tiết thu bên ấy. Thôi thì cũng một chuyến đi lên nhà em cũng cố, em định kiếm một cái để chụp landscape và một cái dài dài để bắn chim. Bác nào có kinh nghiệm gì vê Nikkor thì giúp em với, giá khoảng trên dưới $1000 cho mỗi em.

Em đang dùng D70+70-180 Micro

Cám ơn các bác nhiều nhiều!

Người ta có thể may mắn chụp được một tấm ảnh đẹp nhưng nhận ra nó đẹp thì không.

keke, em đầu độc bác tiếp nè.

chụp landscape: Nikkor 12-24mm F/4 khoảng $1000 hoặc Tokina 12-24mm F/4 ( con này tuy hàng for nhưng chất lượng rất ok ) khoảng $500

bắn chim: 70-200 VR + 2x converter khoảng $2000 hoặc 80-400 VR khoảng $1400.

Quote Được gửi bởi freelance
    Nếu đã chơi Nikon hoặc Canon thi tôi khuyên bãn đừng bao giờ nghĩ đến các loại ông kính như Tamron,sigma...không phải chính thống của Nikon or Canon dù rằng giá có rẽ hơn ...
    vì giá rẽ hơn nhưng chất lượng không bao giờ đúng với tiêu chuẩn của Nikon..hiện nay Nikon và Canon cũng đang cho ra thị trường một số ống kính loại rẽ tiền nó vẫn hơn các loại ống kính lai hơn nữa các loại ống kính đó sẽ không phù hợp với chip của nikon or canon và sẽ có khã năng làm hư chip máy ảnh, thật sự ra ống kính lai như tamron ,sigma không có rẽ đâu vì rất dễ hư
    ai cũng Freelance này chắc máy hang Tamron, Sigma phải phá sản từ trong trứng mất, nhưng bây giờ thì nó vẫn tồn tại và phát triển.
    Bác tìm đâu ra tiêu chuẩn chất lượng của Canon, nikon thế, đưa cho bác 2 ảnh chụp bằng Tamron 28-75 và canon 24-70 liệu bác có phân biệt nổi không?
    Chưa thấy ai kết luận máy hỏng do sử dụng OK khác hạng mà chỉ hỏng do người sử dụng không đúng quy cách thôi.

Quote Được gửi bởi TBNguyen
    ai cũng Freelance này chắc máy hang Tamron, Sigma phải phá sản từ trong trứng mất, nhưng bây giờ thì nó vẫn tồn tại và phát triển.
    Bác tìm đâu ra tiêu chuẩn chất lượng của Canon, nikon thế, đưa cho bác 2 ảnh chụp bằng Tamron 28-75 và canon 24-70 liệu bác có phân biệt nổi không?
    Chưa thấy ai kết luận máy hỏng do sử dụng OK khác hạng mà chỉ hỏng do người sử dụng không đúng quy cách thôi.

Vậy sao??
    vậy thì bạn hảy mua máy ảnh của Sgma để xài hoặc Bronica của tamron cần gì phải mua của Nikon hay Canon cho mắc tiền
    Như máy Digital Sigma SD 9; SD10 mặc dù sử dung chip Foveon ,theo nguyên tắc là ăn bức CCD và Cmos thì bán được bao nhiêu cái ,, hiên nay đang di vào bế tắc về thị trường trên thế giới..Máy Bronica mặc dù khá rẽ ống kính chụp cũng rất tốt nhưng cũng phải đóng cưa ví không bán được hàng không cạnh tranh nỗi với Hassel..giá bán của nó mắc như trên trời....
    Còn về Lens đuơng nhiên với con mắt phàm thì khó phân biệt được ,không phải là không phân biệt được vì phân tích hình ảnh đối với nghiệp dư thì máy nào cũng chụp được ống kính nào cũng chụp được thành ra miễn bàn
    Còn về tiêu chuẩn nào thì tuỳ theo trình độ hiểu biết của mõi người sẽ có những đánh giá khác nhau...
    Nếu ống kính tamron hay Sigma có chất lương tốt giá rẽ thì làm sao Leica ,NIkon , Canon ,Carl zeiss bán đưôc ốnh kính với giá trên trơì và bán ao ao thậm chí có những ông kính phải đặt trước mới mua được...

Đối với ông kính Tamron hay sigma mặc dù là aspherical nhưng chỉ là Hybrid optical elements bạn có biết nó là gì không?? nếu bạn biết cái năỳ là cái gì thì bạn sẽ hiệu tieu chuẩn nào để đánh giá ống kính ..mà bạn cũng chằng cần phảỉ hiểu chỉ cần có ống kính chụp ra hình là vui rồi không cần phải bận tâm chi cho mệt

Còn về hõng Chip hảy CPU chắc bạn chưa bao giờ thấy máy Nikon ,Canon báo lỗi khi sủ dụng ống kính Sigma hay Tamron nếu thế thì "just wait it "
    Được sửa bởi freelance lúc 11:05 AM ngày 09-07-2005

hehe, xin bái phục trình độ phân tích hình ảnh với con mắt không phải mắt phàm của bác với lại trình độ hiểu biết về lens của bác. Em thì chẳng biết gì nhiều, chỉ biết chụp có hình ra là vui rồi nhưng mà cũng muốn học hỏi tí chút bác ạ. Số là em để dành mãi mới mua được em D70s, bây giờ vẫn chưa đủ tiền mua con Nikkor Micro (em học sinh nghèo bác ạ). Định mua con Sigma Macro DG mà nghe bác nói làm em sợ hư chip quá. Bác tư vấn dùng em nên mua cái gì để chụp ạ? Cất con D70s vào tủ chờ năm sau có tiền mua Nikkor lens hay là bán cái D70s đi mua con SD9? Bi giờ người ta bán hàng cũ SD9 rẻ lắm bác ạ.

Cám ơn bác.

he he, các bác cứ tiếp tục bàn luận cho em mở mang kiến thức nhưng cuối bài cho em xin một dòng nhé, vật quá rùi...

@ bác "học sinh nghèo" con 17-55 có được không ạ?

hahahahahah, chết mất thôi, giá trị đạo lộn cả, chẳng biết đâu mà lần, (copyright ai đó quên rồi), hahahahahaha. Thế này thì newbie như tớ chóng mặt quá, đọc dpreview toàn tiếng Anh, xxx có hiểu nổi, giờ đọc tiếng Việt thấy thế lày. hix hix hix. Bác VPT gốc Nikon còn ngơ ngơ ngác ngác như thế, bọn em có mà ...... kíu kíu kíu với !!!!!!!!

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng