Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 37

Chủ đề: Giúp em về lens với, gấp gấp!!!

Gửi thử tấm hình mẫu cho bác coi nhé

Nikon D2H + Nikkor 70-180mm F/4.5-5.6D ED + 6T
    1/125s, F/11
    Được sửa bởi VPT lúc 11:44 AM ngày 16-06-2005

Vâng, đối với máy film thì tiêu cự thông thường chụp chân dung là 85-135mm. Ống 105mm được coi là ống chụp chân dung cổ điển.
    http://www.naturfotograf.com/bestof.html

Tất nhiên như Bác VPT nói, mỗi người có sở thích và thói quen khác nhau. Tôi ngày trước có một người hướng dấn chụp ở 105, cho xem ảnh bà ấy chụp ở 105, cho mượn ống 105 để chụp nên từ đó quen mất rồi, không sửa được !!!

Cám ơn các bác!!!

Em vác quả macro 70-180 về rồi, sướng quá nhưng.... xót quá 1.500 đô. việc bây giờ là phải chụp được mấy kiểu ảnh đẹp để khi bị phát hiện còn phân trần với Gấu chứ không có thì tèo, mà cùng lắm thì bảo đến bắt đền bác VPT!

To bác VPT:

Thuốc gây nghiện của bác tốt thật! Em nghiến răng ken két mới mua dc con D70, đến lúc thấy bác chụp macro sâu bọ, hoa lá... đẹp quá lại nổi máu lên. Lúc đấy xem giá con Sigma 180mm gần $800 đã đập đầu vào tường... vậy mà mới có hơn tuần đập phát gấp đôi thế này. Bác nghiện từ năm 16 tuổi thì cho em hỏi thật, em như thế có phải là phát bệnh quá nhanh không? còn thuốc chữa không?

Đùa tý, anyway thanks bác rất nhiều. Đúng là tiền nào của ấy sướng thật!
    www.sondoan.com | another way of telling

Người ta có thể may mắn chụp được một tấm ảnh đẹp nhưng nhận ra nó đẹp thì không.

hic hic, thiện tai thiện tai, giá đắt thế mà bác cũng dám chơi quả là nghiện ngập rồi. Lúc đấu tưởng có Sigma 105mm thôi mà :D , bác VPT gây nghiện giỏi nhỉ. :D

Chúc mừng bác có đồ chơi mới nhé.

Happy shooting.

XL
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

keke, chúc mừng bác có đồ chơi ngon lành rùi nhé. Thuốc gây nghiện của em phê quá nhỉ, nhưng mà em cũng còn thương bác lém, nên chỉ gây nghiện loại nhẹ cho bác cỡ cà phê thuốc lá dị thui. Bác có muốn tiếp tục con đường nghiện ngập thì cứ nói em nhé. Còn nhiều thuốc lắm, phê hơn cái đó nhiều. Em nói cho bác biết luôn, bác vác cái lens đó về thì bệnh của bác hết thuốc chữa rồi :congratul
    Bác apham đâu rùi, vô đây weo cum nikonian mới nè.

Quote Được gửi bởi trauvang
    Cám ơn các bác!!!

Em vác quả macro 70-180 về rồi, sướng quá nhưng.... xót quá 1.500 đô. việc bây giờ là phải chụp được mấy kiểu ảnh đẹp để khi bị phát hiện còn phân trần với Gấu chứ không có thì tèo, mà cùng lắm thì bảo đến bắt đền bác VPT!

Đùa tý, anyway thanks bác rất nhiều. Đúng là tiền nào của ấy sướng thật!
    Hic,

Bác đúng là con "trâu vàng" của mấy thằng camera seller. Chắc "hỏa lực" của bác cũng khá mạnh. Nhưng dù sao cũng khuyên bác về lâu về dài nên tìm kiếm khả năng mua bán online, hoặc nguồn sách tay, sách chân mềm mềm một chút. Chứ cứ thế này em cũng thấy xót ruột cùng bác. Ở đây, $1500 là được ối việc rồi, chí ít cũng được con 70-200 VR. Thế con này bên chỗ bác bán bao nhiểu hỉ ?

Mà em công nhận cái 70 - 180 micro này ít thấy thật đấy. Mà cũng k0 hiểu sao 2 khẩu mà nó to, nặng và đắt thế. Em mới lướt qua một số hình của nó chụp ra cũng thấy khá đẹp.

Dù sao cũng chúc bác có nhiều sản phẩm ngon lành để nhanh chóng khấu hao & thu hồi vốn.

Cheer.

Con lens này nhỏ xíu hà bác At. Cũng không nặng lắm. Giá ở đây chỉ khoảng $1100. Bên đó tới $1500 thì đắt thật.

Bá cáo bác At con NIKON 70-200/2,8 G ED AF-S VR ở quê em chỉ $2652 thôi

http://online.fotoskoda.cz/cgi-bin/w...eshop/shop.htw

tỷ giá 24.5/1 usd

"Hỏa lực" của em cũng thường thôi bác à nhưng mới nghiện lên bị sốc thuốc (thuốc của bác VPT mà), em mua được quả D70 mà chỉ có len kit như cầm kiếm không lưỡi, đặt lưng xuống ngủ ong bướm vẫn cứ bay vè vè trong đầu... bác bảo thế thì làm sao mà chịu nổi. Ngứa ngáy chân tay quá nên em chót dại hì hì

Bác At nói đúng về lâu về dài thì cũng phải tính cái kinh tế để còn nuôi vợ nuôi con chứ, bác At ở US à? nếu vậy thì thế nào cũng có ngày em phải nhờ vả bác, em có mấy đứa em học ở bên đó nhờ chúng nó sách hộ

Bác VPT ở đâu mà giá cũng mềm vậy? nếu ở vn thì hay lắm! được off-line với bác là niềm hạnh lớn của em!

Mong các bác chỉ giáo nhiều, em không muốn dùng cái ống nhòm 70-180 đâu!
    www.sondoan.com | another way of telling

Người ta có thể may mắn chụp được một tấm ảnh đẹp nhưng nhận ra nó đẹp thì không.

Vầng,

Tại em thấy nó bán kèm colar và trông cũng hầm hố nên nghĩ nó to. Hóa ra filter cũng chỉ 62mm. Nhưng mà k0 nhẹ lắm đâu hi, những 1kg lận chứ ít ah. Con Canon 70-200 f4 cũng chỉ có 700gr.

Nhưng lens nặng là tốt đấy bác ạ :D

Lens nặng mà chụp marco là phê lắm đó bác, vì thường chụp macro phải để MF chứ không để AF, em xem cái hình của bác VPT cũng muốn tậu nó đến chừng thấy nó 1kg thì eo ôi vác nó mà lấy nét bằng tay thì chỉ có chít. Mà cái lens này 2 khẩu mà sao nặng thế cơ nhỉ. Bác Trâu Vàng ơi thế là bác phải tốn thêm xèng để mua Tripod hoặc monopod rùi. "Well" cơm bác gia nhập hội đốt xèng này nhé :beer_smil . heheh Nikon thêm 1 thành viên nữa nhỉ :dodo:
    Được sửa bởi duduxanh lúc 03:08 PM ngày 22-06-2005

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng