Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Đêm diễn Ánh Sáng Ngân Hà

Đêm diễn Ánh Sáng Ngân Hà

Đêm diễn Ánh Sáng Ngân Hà như là phần hai của chủ đề Đẳng Cấp Thời Trang do người mẫu Xuân Lan thực hiện. Ánh sáng trong đêm diễn không được tốt lắm, sân khấu lúc nào cũng đầy khói! Đúng là một dãy Ngân Hà mờ ảo!
    Có vài ảnh giới thiệu với các bạn!

Phó nháy.
    My Gallery

Em khoái tấm 3 và 7 quá, post tiếp đi anh để mọi người đâm chém cho đã, ngứa tay quá húhú.....

Anh làm chủ và khống chế hoàn toàn được các sân khấu, điều đó chắc không cần phải nói thêm. Song ảnh của anh chỉ mới dừng ở mức tốt về kỹ thuật, bắt được động tác sân khấu, NHƯNG... (phải xuống dòng ở đây!)

Ảnh thiếu hồn. Thiếu sự cảm nhận một cách sâu và nghiêm túc của người chụp với những gì diễn ra trên sân khấu. Đừng nói với em là chụp lên báo nên chỉ cần rõ ràng mạch lạc là đủ. Phải có cái để thể hiện ảnh của mình chứ không phải của ai khác!

Kể cả những ảnh chụp DDVN và lô ảnh này đều thiếu điều đó!

Thân!
    "Nhìn ảnh nói chuyện

E là người rất hâm mộ những seri ảnh mẫu của anh Ravic nói chung là Anh chụp rất chuyên nghiệp, nhưng fát đâm này của bác Nason thì theo cảm nhận của e là không trốn đi đâu được. Vẫn biết là mẫu đi ra thì chỉ vác theo cái mặt lạnh như cô hồn, nhưng tình cảm vẫn có thể toát nên được trong ảnh ở nhiều yếu tố mà chỉ có những người chụp sân khấu nhiều như anh mới có thể tìm thấy được. Mong anh ngày càng có nhiều ảnh đẹp hơn nữa!

thân!

Hà hà có được đâm trên này mới khá được chứ!
    @Nason: mỗi con mắt đều có những cảm nhận khác nhau. Riêng về đêm Ánh Sáng Ngân Hà này mình công nhận là ảnh chả có hồn gì cả! Nhớ có lần có một cô mẫu nói là hơn năm mươi phần trăm cái hồn của ảnh được quyết định bởi cách diễn của mẫu. Trong đây không bàn về cách diễn của mẫu! Và không cần "nói" hay "trốn" gì cả, năm chục phần trăm còn lại do cách chụp của bản thân mình. hehehehe! Tóm lại tệ hoàn toàn.
    Nhưng DDVN thì ....chưa chắc! hehehe
    @ducloidsn: cám ơn bác đã xem và bình ảnh!
    Cám ơn các bạn!
    Được sửa bởi ravic lúc 07:17 PM ngày 08-01-2007
    Phó nháy.
    My Gallery

Quote Được gửi bởi Nason
    Anh làm chủ và khống chế hoàn toàn được các sân khấu, điều đó chắc không cần phải nói thêm. Song ảnh của anh chỉ mới dừng ở mức tốt về kỹ thuật, bắt được động tác sân khấu, NHƯNG... (phải xuống dòng ở đây!)

Ảnh thiếu hồn. Thiếu sự cảm nhận một cách sâu và nghiêm túc của người chụp với những gì diễn ra trên sân khấu. Đừng nói với em là chụp lên báo nên chỉ cần rõ ràng mạch lạc là đủ. Phải có cái để thể hiện ảnh của mình chứ không phải của ai khác!

Kể cả những ảnh chụp DDVN và lô ảnh này đều thiếu điều đó!

Thân!
    Em cũng thấy thế, bức anh chẳng có hồn, không có chiều sâu. Xem xong chẳng để lại trong đầu cái gì cả

Quote Được gửi bởi springsouth
    Em cũng thấy thế, bức anh chẳng có hồn, không có chiều sâu. Xem xong chẳng để lại trong đầu cái gì cả
    Tôi vẫn khoái được người khác "đâm", bình ảnh trên đây. Việc này là cái để tôi rút kinh nghiệm và học hỏi. Rất cám ơn những ý như vậy.
    Nhưng, vâng - nhưng đâm theo kiểu SIBACHAO như thế này thì xin lỗi, hehehe chả có ích gì cả.
    OK, theo bạn khi xem một vài tấm ảnh chụp thời trang trên sàn diễn cái gì làm bạn ''để lại trong đầu'' ?? Chiều sâu của loại ảnh như thế thì như thế nào?? Khi một người mẫu mặt đờ đờ, đi như cái bóng thì bạn làm gì để ảnh có "tình cảm" ???
    Dù sao cũng cám ơn bạn hehehe
    Phó nháy.
    My Gallery

Quote Được gửi bởi springsouth
    Bác Springsouth này thì khỏi phải bàn, theo dõi hàng loạt post của bác í gần đây em thấy mang nặng ý đồ SPAM KIẾM cho đủ 50 BÀI .

Mỗi chỗ bác í nhảy vào phán một câu ( ngắn ngắn ) sau đó thì vọt một đi không trở lại .

Chẳng hạn như ở topic này :

http://www.vnphoto.net/forums/showth...?t=7941&page=2

và đây trích trong topic "Vũ thu Phương" :

http://www.vnphoto.net/forums/showth...2&page=2&pp=10

Bộ sưu tập này đẹp quá trời, em thích nhất tấm Vũ Thu Phương 2, nhìn có cảm giá như nàng đang bay nhẹ nhàng trên mấy cái ống nước cứng nhắc. Nàng như đang thả hồn bay bổng mà không quan tâm giông tố đang kéo đến sau lưng mình... em chẳng biết diễn đạt như thế nào cho hết cảm xúc của mình khi xem bức hình này.

Bác có thể gửi cho em bộ sưu tập này được không.

Cứ thử click vào nick bác í và dùng chức năng "tìm các bài viết của Springsouth" là thấy ngay cái kiểu reply "SIBACHAO đặc trưng" của bác Springsouth xuất hiện không chỉ ở thread anh Ravic mà còn thể hiện ở hầu hết các thread có bác í tham gia .

Lời khuyên : "Sibachao" như thế coi chừng đúng tới bài 49 thì bị ban nick, bao nhiêu "công sức" Spam toi hết bác Springsouth nhé .
    Được sửa bởi JackChan lúc 10:45 PM ngày 20-01-2007

Cho em "chọt" tí nhe. :gathering
    Nếu anh ravic chụp theo đơn đặt hàng thì em không ý kiến. Nhưng nếu anh chụp cho anh thì em thấy bộ ảnh này sẽ phong phú hơn khi anh thay đổi vị trí chụp (hình như anh bị bó buộc phải ngồi yên một chỗ), tiêu cự chụp (phần lớn là 3/4 full portrait, sao ảnh không zoom sát vào hay chụp rộng ra để thay đổi), góc máy chụp (phần lớn là low angle, anh có thể nghiêng máy để "thay đổi không khí" :lol: ).
    Có thể khi người nhìn một cách tổng quát (collectively) sẽ cho cảm giác monotone, nhưng nếu nhìn một cách độc lập (individually) từng ảnh một thì em nghĩ chụp vậy là đạt

Cám ơn bác hafoto đã góp ý. Hafoto nói thật chính xác. Bộ này - như mình đã nói ở trên - theo cảm nhận của chính mình nó đã không đạt rồi!
    Nói thật chứ khi xem vài phút đầu mình đã muốn bỏ về nhưng lỡ nhận lời của người khác nên đành chụp. Ánh sáng thì yếu, sân khấu toàn khói, mẫu thì căng thẳng diễn như khúc gỗ. Hơn nữa sân khấu quá dài nên các phóng viên, nhiếp ảnh gia chả có vị trí tốt và không di chuyển đâu được. Nói chung là bộ này thua!!! Muốn xem rõ nó dỏm như thế nào, hafoto qua netmode xem thử http://netmode.com.vn/thongtin/2006/12/647464/
    (ặc ...ặc... giống quảng cáo phim chưởng quá!!!!)
    Phó nháy.
    My Gallery