Trang 3 / 142 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 1413

Chủ đề: VNPhoto- Làng Nam Định

Cám ơn các bác đã ghé qua và comment.
    @Mr.Blue: chúc bác có chuyến đi thành công. Lâu lắm rồi mình cũng không có dịp đi Tây bắc.
    @tuankts: thanks bác đã thông tin
    @phuonghoangkt91: sure. Gia đình mình cũng ở khu đó (gọi là Ô 18). Mình cũng ít về quê, năm vài ba lần lễ tết. Nếu bác có dịp ra HN hay ND cứ alo trước, ít nhất thì cũng ca fe ca pháo tý cho vui.
    @xoịunkim: có gì quan trọng đâu bạn. Xưng hô sao chẳng được: bạn/anh/chú/bác hay gọi nhau là cụ xưng em như bên otofun cũng không sao mà.
    Có cái ảnh hoa bướm post lên đây vui cùng các bác

Dạ thế thì gọi bác xưng em cho nó trẻ ;)) . Nhà em trước ở khu liên cơ năm 99 thì chuyển sang bãi vượt ( Nguyễn Đức Thuận ) chắc bác Vinh không biết . Nam Định thì mới giải tỏa 2 trường cấp 2 Phùng Chí Kiên với Hoàng Văn Thụ bây giờ trả lại nhà thờ Khoái Đồng với trường dòng . Hôm tết về quê lần đầu tiên nhìn thấy cái nhà thờ nó lộ ra vẫn còn cả rêu phong nhìn đẹp quá :D

Quote Được gửi bởi xoijunkim View Post
    Dạ thế thì gọi bác xưng em cho nó trẻ ;)) . Nhà em trước ở khu liên cơ năm 99 thì chuyển sang bãi vượt ( Nguyễn Đức Thuận ) chắc bác Vinh không biết . Nam Định thì mới giải tỏa 2 trường cấp 2 Phùng Chí Kiên với Hoàng Văn Thụ bây giờ trả lại nhà thờ Khoái Đồng với trường dòng . Hôm tết về quê lần đầu tiên nhìn thấy cái nhà thờ nó lộ ra vẫn còn cả rêu phong nhìn đẹp quá :D
    Mình cũng có biết cái khu bãi vượt đó vì thi thoảng vào làm việc ở sở XD hay vào nhậu ở mấy cái nhà hàng trong đó. Trước tết rồi về ND thấy khu nhà thờ Khoái đồng quang đãng hẳn. Trước đây bọn mình hay đá bóng ở ngay cái đoạn đường trước cửa 2 cái trường đó vì phải học kỹ thuật vào buổi chiều (toàn đóng ghế đẩu - chẳng biết để làm gì) ở cái trường dòng phía sau nhà thờ (đi lối Nguyễn Du vào ấy). Thấm thoắt cũng gần 40 chục năm rồi.

Tặng các bạn tấm ảnh ND đây

Quote Được gửi bởi VQN View Post
    Mình cũng có biết cái khu bãi vượt đó vì thi thoảng vào làm việc ở sở XD hay vào nhậu ở mấy cái nhà hàng trong đó. Trước tết rồi về ND thấy khu nhà thờ Khoái đồng quang đãng hẳn. Trước đây bọn mình hay đá bóng ở ngay cái đoạn đường trước cửa 2 cái trường đó vì phải học kỹ thuật vào buổi chiều (toàn đóng ghế đẩu - chẳng biết để làm gì) ở cái trường dòng phía sau nhà thờ (đi lối Nguyễn Du vào ấy). Thấm thoắt cũng gần 40 chục năm rồi.
    Úi bác ngày xưa cũng học kỹ thuật ở đấy à, em cũng học ở đó nhưng học tiện, tuần 2 buổi, giờ mà cầm máy tiện loay hoay chắc còn làm được chút, bác học năm nào vậy, năm 1986 là em tốt nghiệp cấp III rồi, hehe.

Em cũng ở Nam định nhưng lại ko ở Thành phố mà ở dưới Hải Hậu các bác ợ. Nếu ok cho em tham gia cùng với ạ
    Máy ghẻ, Lens còi, trình vớ vỉn

Em chào các bác em cũng dân Nam Định mình đây, các bác cho em tham gia với
    Được sửa bởi Vietan.art lúc 05:02 PM ngày 28-02-2011

Có tí ảnh Mộc Châu ạ, toàn phải lái xe nên tay run chẳng muốn cầm máy nữa....

Được sửa bởi Mr.Blue lúc 10:29 PM ngày 28-03-2011

Bờ Hồ và nhà thờ Khói đồng gửi Nam Định đây các bác.

Tượng đài Hưng Đạo Vương - Trần Quốc Tuấn.:11::11::11::11:

Được sửa bởi phuonghoangkt lúc 08:48 PM ngày 01-03-2011

Đền Liệt Sỹ Huyện Hải Hậu
    Máy ghẻ, Lens còi, trình vớ vỉn

Trang 3 / 142 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... Cuối cùngCuối cùng