Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 21

Chủ đề: Mua Canon EOS 60D o dau??

Nhà phân phối mà bán rẻ hơn đại lý thì ai mua ở đại lý hả bác
    Nếu bác mua theo giá sỉ thì sẽ có giá tốt nhưng mà bác phải làm đại lý :D
    Quan trọng là cái thẻ bảo hành, tem bảo hành thôi.
    Mấy đại lý bán 2 loại hàng, cứ kiếm em nào bảo hành 2 năm, có thẻ bảo hành mà phang thôi (nếu chênh lệch ko nhiều so với xách tay) :D

Sao bác ko ra Phú Quang, cũng 1k$ nhưng được tặng thêm 2 cái thẻ 16G ~ 1.5tr rồi
    Được sửa bởi P.T lúc 05:56 PM ngày 10-02-2011

bác cứ ra mấy cửa hàng uy tín để tham khảo giá

Giá cái body ở PQ là $1,114.3 lận bác, e mới tham khảo tại web nó nè. Vậy mà được tặng cái thẻ 16GB so với cái body 1000$ ở KL là mắc hơn rồi. Dù sao cũng cảm ơn các bạn đã tư vấn nhiệt tình cho em ^^

Mình thấy PQ rao trên vnphoto nè.
    Hàng chính hãng-Bảo hành 2 năm trên toàn quốc-Giá đã bao gồm VAT
    +Hãng Canon : Tặng thẻ 4Gb-Túi Pro-Dán màn hình-............
    Canon EOS 60D Body .........................................= 21,200,000 (tặng 2 thẻ 16Gb )

$ bây giờ cũng khoảng 21100, thì cũng tương đương 1k$ rồi...

Quote Được gửi bởi FlyingPig View Post
    Bác mua máy chính hãng thì có thẻ bảo hành của LBM trùng seri hộp seri máy là ok . KL cũng khá nổi tiếng nên ko có chuyện treo đầu dê bán thịt chó đâu
    hì hì, bây giờ thì e ko biết chứ ngày xưa thì...

Em đang tự hỏi nếu thế thì ai cũng đi mua hàng ngoài cả, không ai mua hàng của LBM thì sao nhĩ @@!

Theo em thì hàng Chính hãng ( LBM ) được cái có BH , mà BH thì cũng hiếm ( trc giờ em mua đồ điện tử chưa phải mang đi BH cái nào ) , toàn dùng mấy năm rùi hư nên cũng bỏ luôn
    Hàng xách tay mang tiếng không được tốt cũng là do tâm lý về cái tờ giấy Bh mà thui , trc giờ em cũng toàn dùng hàng xách tay ^^' ( Hôm bữa có lên Akihabara mua máy ảnh với 1 anh cùng chỗ làm thì thấy hàng xách tay SLL là thế nào , cũng nguyên seal , bóc ra , gom lại , mang về VN , test thử coi trong quá trình vận chuyển có bị gì không , tét dead pixel , nếu có thì giá sẽ bớt đc vài chục USD ..., hộp thì tất nhiên trùng Seria vì tự tay bóc hộp ) mà em cũng nghe anh này nói là hàng chính hãng lâu lâu ng ta cũng nhét vài em xách tay vô ( hàng chính hãng cũng có 2 loại là mua có VAT và mua ko có VAT mà )

Quote Được gửi bởi vietdungvn View Post
    Theo em thì hàng Chính hãng ( LBM ) được cái có BH , ........mà em cũng nghe anh này nói là hàng chính hãng lâu lâu ng ta cũng nhét vài em xách tay vô ( hàng chính hãng cũng có 2 loại là mua có VAT và mua ko có VAT mà )
    Hàng chính hãng cũng có nhiều "hãng" lắm bác ơi. Theo em biết thì LBM là đại lý của hãng Canon SINGAPORE (chứ không phải Canon Japan hay Canon Hong Kong...) nên nếu mua hàng, nhất là những đồ đắt tiền mà có kèm cái giấy Bảo hành của Canon Singapore thì yên tâm, chứ lại toàn hàng xách tay của mấy anh Tàu văn theo đường Cathay Pacific HK thì...

Cái anh thường bỏ cho Khánh Long và GDD thì ảnh xách về từ Nhật ko àh nên các bác yên tâm , em có pót 1 số tấm hình hôm tết em có dịp đi lấy hàng với ảnh ở đây nè
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...85#post1432485
    Vậy nên các bác mua hàng KL - GDD thì sẽ có % mua đc hàng Japan ^^' ( tại em ko biết KL và GDD lấy bao nhiêu % hàng của ảnh )

với kinh phí của bác và theo nhu cầu thì làm ống 17-85 IS USM. giá 2nd khoảng 95% khoảng 300 trở lại. ống này đa tiêu cự, chụp cảnh cũng ổn mà tiệc tùng hay chụp nhóm thì nhất định phải là góc rộng thôi. ống bác định lấy cũng tương tự nhưng theo mình thì với dãy đa tiêu cự mà zoom xa thì để lấy chất ảnh tốt phải là "L" thôi, chứ không thì khi kéo xa đến dãy 135 nhìn hình răng cưa lắm

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng