Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14

Chủ đề: Hỏi về Canon EOS 7

Hi,

Bạn gì có Elan 7 serie là thừa thãi các chức năng để luyện tập từ amateur cho đến prof rồi. Rất tốt là đằng khác. Nó chính là cái base để Canon build lên các DSLR models D30, D60, 10D và 20D.

Máy này tương thích với đèn 430EZ (A-TTL), tuy nhiên nên dùng với đèn EX serie để tận dụng kỹ thuật E-TTL thì tốt hơn rất nhiều.

Bác Pana nói chụp EOS 55 + 80-200mm bị rung là rung thế nào? Tay yếu hay tốc độ chụp chậm quá? Sao bị rung lại đổ tại máy và lens thế hả?

Chao anh Atkinson. Em co xem so qua catalogue moi nhat ve flash cua Canon thi thay eos7 dung EX serie boi vay ko biet EZ co tuong thich hay khong? Noi that anh dung cuoi boi vi em ko ranh lam ve may moc. Thang ban Brazil trong cty em no "hu" la neu dung EZ may se ko hieu thi se bi hu puilt-in flash vi may nay co chuc nang la khi can mo flash thi puilt-in flash se tu dong bat len.boi vay neu gan flash ngoai thi ko biet may co nhan va hieu ko?

Hi THP,

Có lẽ bạn nên hiểu là trong các catalogue đó họ recommend dùng EOS Elan 7 với EX serie để tận dụng được những kỹ thuật tiên tiến trong máy của bạn. Chứ k0 có nghĩa là Elan 7 chỉ tương thích với EX serie.

Tất cả các EOS film body đều tương thích với mọi flash unit E serie, bao gồm từ E, EZ, EX. Cho nên, nói về sự tương thích thì bạn cứ yên tâm với Elan 7 + EZ. Ok!

Còn nếu bạn có lắp một cái XYZ flash nào đó vào Elan 7 của bạn thì nếu nó k0 hiểu thì cũng k0 làm hư build-in flash đâu. Khi gắn flash unit vào hot shoe thì chức năng auto pop-up của build-in flash sẽ k0 hoạt động nữa (Full Auto mode). Máy nó luôn "tỉnh táo" hơn người ở chỗ k0 bao giờ "giận cá chém thớt" .

Đả thông tư tưởng cho bạn một chút cho đỡ hoang mang. Hình như bạn cũng đang tham khảo và tìm mua máy thì phải. Nên kiếm đèn EX mà dùng, 420EX chẳng hạn.

Àh, bạn nên nói chuyện với anh Brazil về bóng đá, samba và rừng Amazon thì thú vị hơn (j/k)

Chúc vui.

Nếu đã là tương thích thì phải dùng được hết các chức năng của Elan 7/7e , có mỗi cái E-TTL tiến tiến mà không dùng được thì không nên lấy EZ. Nếu nói là dùng được thì lại là chuyện khác. Vì Tất cả các máy Canon đều dùng được flash của Canon nhưng sẽ bị mất các chức năng tiên tiến của các body đời mới hơn.

Do đó nếu đã mua Elan 7/7e thì nên mua Flash Ex series mà dùng, còn đừng mua EZ hay các đời khác, nếu tiết kiệm tiền thì ngay cả mua Vivitar flash rẻ chụp cũng tốt nhưng bạn cần phải có nhiều kinh nghiệm hơn mà trong trường hợp của bạn mình thấy không nên.

Thân
    XichLo
    Được sửa bởi xichlo lúc 12:52 AM ngày 16-06-2005
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12