Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 27

Chủ đề: Mua patin/skating board/... để lang thang chụp hình có nên không?

Em nghĩ vần đề kĩ thuật thôi các bác ah. Em thấy mấy thằng ở Dìn Ký vẫn dùng patin trượt mang đồ ăn cho khách ấy chứ, đổ 1 cái thằng đó ăn cả nồi lẩu :D

thôi bác ạ cứ hai cẳng cho lành không thì cứ vác xe máy ra mà đi. cảnh đẹp dừng lại chụp. chứ đi patin vừa gây sự chú ý cũng chả cơ động lắm. có khi đang đi vấp 1 cái úi xời úi xời... thôi thôi em xin =)))

Hơ, cái cục flashroller bác Kalen giới thiệu thấy cũng hay ghê, nhưng mà đi đường VN mình chắc mấy bữa là hư bánh xe :D

Em thấy đi chụp lung tung ngoài đường đã gây sự chú ý lắm rồi, giờ mà còn trượt patin với cả skateboard chắc càng gây chú ý hơn, nguy hiểm hơn nữa là gây ngứa mắt thì ... mệt lắm

- Nhà hàng, sân nhà, sân trượt ... khi thiết kế dể sử dụng patin thì không có ổ gà, bậc tam cấp ... hoặc nếu có thì ta (NV0 đi lại nhiều ần nên rất quen thuộc)
    - Ngoài đường thì lắm ổ gà, lề đường thì tróc nham nhở, ngay cả lề mới làm có thiết kế rãnh dọc dành cho người khiếm thị, bán xe patin lăn vào đó thì khó bẻ hướng lắm.
    - Khi ta tập trung vào chụp hình đôi khi di chuyển bằng 2 chân, vậy mà còn lọt hố, té hồ ... huống chi dùng patin.
    - Không gây chú ý sẽ có ảnh tự nhiên nhất.
    - X.. x. hay gây sự chú ý.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Sau khi đọc góp ý của các bác thấy can thì nhiều mà ủng hộ thì ít nên em quyết định chuyển qua mua 1 chiếc xe đạp địa hình be bé đi. Từ hồi học phổ thông đến giờ cũng hơn 6 năm rồi em không đi xe đạp. Mua 1 chiếc chạy cho khỏe, mà có vác máy đi chụp cũng dễ xoay sở hơn đi 1 chiếc xe máy, nhiều lúc tìm chỗ gửi xe rồi đi bộ ra mệt lắm =D. Cám ơn các bác nhiều nhiều.
    Cùng đi du lịch qua ảnh Không Gian 360 độ =D

chơi heelys thôi bác, em đang có 2 đôi xách tay từ UK về, nhưng cái này giành cho thanh niên đổ xuống thôi, chứ trên 30 đi chắc không hợp lắm ;))
    1 thời gian đầu đi thì khó, ngã lên ngã xuống nhưng tập tầm 1 tuần là lướt ầm ầm rồi :D

p/s: điều kiện ở VN thì đi khá là vất vả và khó khăn vì giầy to + nặng, bánh xe độn lên nên đi nhiều đau chân
    nhưng nếu đi 1 mình ở nước ngoài VD như Singapore thì vô tư, nói là đi 1 mình vì đi cùng người khác thì toàn phải đứng lại đợi thôi :D
    Được sửa bởi Highway_Black lúc 01:38 PM ngày 09-02-2011

Hồi nhỏ em cũng trượt nhiều và còn chơi đồ (đuổi bắt bằng patin luôn) mà gần đây trượt lại loạng choạng mãi. Em đề nghị bác chủ tập dượt cẩn thận.

Giầy đẹp quá bác, ...
    Em thấy giờ muốn ra đường trượt thì chỉ có PMH là ok, chứ ra đường ở Q.1 hay gần ấy em cũng sợ.
    Xe máy nó chạy còn ghê hơn, buồn buồn đang trượt nó nhìn ghét ghét phăng mình 1 cái coi như đi luôn.

Xe đạp là tiện nhất chú ạ )
    Cháu thanh niên trai trẻ thế này đi cả mấy chục phút không nổi 50m =))~
    Mà ngay cả biết trượt rồi lúc chụp k để ý tụt cha xuống hố nào k biết =))
    ở tphcm đường lại còn đông nữa ~
    Vỉa hè làm j` có mà chụp
    Newbie with Kiss x4 / kit / 50 1.8 / 75 - 300 / 430EX II
    Flickr!

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng