Trang 1 / 10 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 91

Chủ đề: Pentax K7 vs Canon 550D

Exclamation Pentax K7 vs Canon 550D

Xin chào tất cả thành viên vnphoto
    Mình là thành viên mới, mình đang định mua một chiếc máy ảnh. Hiện giờ mình đang có 2 sựa lựa chọn đó là pentax K7 và Canon 550D, mình không biết nên mua loại nào, xin các bạn tư vấn giúp mình

Bạn nên xem các bài viết về kỹ thuật chụp ảnh, tham gia các hội nhóm Canon, Pentax, thậm chí là Nikon; Vì so sánh kiểu này có nhiều lắm rồi. Không nên khơi mào cho 1 tranh luận mới... Chúc bạn tìm được máy ưng ý..

Mình cảm ơn bạn, xin lấy tiêu chí của mình ra để các bạn dễ dàng tư vấn giúp mình
    - Ảnh thì máy nào cho màu sắc trung thực hơn
    - Máy nào bền hơn và có chế độ bảo hành tốt hơn
    - Phần mềm của máy nào dễ dàng sử dụng hơn
    - Lens của dòng nào tốt hơn, giá cả hợp lý hơn

_ K7 bền hơn, với weather seal nếu kết hợp với lens có weather seal luôn thì bạn có thể đứng dưới mưa chụp
    _ K7 là DSLR dòng Advance , còn 550D là dong entry level , xét về tính năng chuyên nghiệp thì 550D không có cửa so với K7 mà chỉ so được với K-x
    _ Em chẳng bao giờ dung phần mêm đi kèm máy cả, chỉ thẩy RAW vào PTS mà chinh thôi nen không biet phần mềm theo máy cái nào dễ hơn.
    _ Lens pentax DA* gia hợp lý hơn Lens L canon . chất lượng thì em không biết vì chưa có ai so sánh trực tiếp. bác có thể tham khảo 1 số bài đánh gia của các lens DA* trên trang chủ.
    _ màu sắc của canon có phần dịu dàng hơn, pentax thì màu rực rỡ, tươi hơn. nhưng màu sắc ta co thể can thiệp được bằng PTS.
    Sony Alpha

K7 không phải lăn tăn

Sắp tới Canon cho ra phiên bản này thì lăn tăn thật, nhìn đẹp quá

Canon EOS 550D DSLR Jackie Chan Edition
    Alpha 900

Flickr

Canon 550D có bán tại vn rồi bác dvha79 ơi, giá $1100 cỡ khoảng 21tr vnd, còn pentax thì khoảng 24tr
    canon 550D có cấu hình tương đương với canon 7D
    Về độ bền và bảo hành thì em đang nghiêng về phía pentax vì đơn giản em nó được sx tại vn không sợ dính phải hàng tầu nhái, còn về độ ảnh, chi tiết thì màu sắc, lens em đang rất phân vân các bác ạ

Đây là phiên bản Jackie Chan Edition mà bác số lượng có hạn ;)
    CÒn nói 550D cấu hình tương đương 7D thì ko đúng, nó chỉ dùng chung 1 công nghệ sensor thôi còn thì khác nhau hoàn toàn.
    Nếu nói là chọn body mình sẽ chọn K7 nhưng nếu tính cả yếu tố len nữa mình sẽ chọn 550D
    Alpha 900

Flickr

nếu bạn là người thích màu máy phim,thích đi du lịch và o thích cái tiếng xoạch của DSLR thì K7 là lựa chọn tối ưu.Bền,đẹp,nặng chỉ mội tỗi lens của nó giờ là hiếm có khó tìm thôi.Tìm được nhưng cũng đắt hơn ngày xưa nhiều.Số lượng người quen để mượn lens ít,cũng khá là đau khổ.550D thì nhỏ hơn,độ bền ko thể hơn còn để chụp ảnh với lens với tầm tiền hạn hẹp thì chất lượng ảnh sẽ o được thỏa mãn bằng K7.Nếu xếp về lens kit thì mình đánh giá cao nhất là lens kit của Pentax dù mình dùng Nikon.Chút thiển ý đóng góp để bạn tham khảo.

Quote Được gửi bởi dvha79_ddt View Post
    Nếu nói là chọn body mình sẽ chọn K7 nhưng nếu tính cả yếu tố len nữa mình sẽ chọn 550D
    các bác có thấy cái máy ảnh DSLR nào khi chụp ảnh mà không cần ống kính không?

Mua máy là phải tính luôn đến ống kính rồi.

Mua canon hay nikon thôi bác chủ topic ạ. Dễ mua, dễ bán, dễ nâng cấp.

Các bác chơi Pentax là vì các bác ấy rất kết cái màu ảnh đặc biệt của máy Pentax hoặc là vì các bác ấy photoshop quá tốt nên chỉnh lại được màu. Còn các bác mới chơi mà đã dùng ngay Pentax thì sẽ thấy thất vọng lớn nếu chụp người, mặt mẫu trông rất giả, nhưng chụp cảnh và hoa lá thì lại quá đẹp.

Giá của canon 550D hiện nay là quá đắt ( 1.100usd ) so tương quan với 40D, 50D, 500D. Đợi 1 thời gian nữa thì chắc sẽ hạ nhiều. Gấp rút quá thì bác chủ topic mua tạm 450D sài trước, chờ 550D xuống giá tốt thì múc sau.

Trang 1 / 10 123 ... Cuối cùngCuối cùng