Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Xin các bác một cái phao!

Xin các bác một cái phao!

Đầu năm mới xin kính chúc cả nhà mạnh khỏe vui vẻ có nhiều ảnh đẹp. Em bây h như con sứa giữa dòng nên mạn phép xin các bác một cái phao. Em đang dùng d80 và nói chung là hài lòng ngặt nỗi 1 điểm duy nhất là em đang ở Canada 1 năm 12 tháng thì 6 tháng có tuyết. Hiện tại em đang muốn đổi body và có 2 cơ hội như sau:

-Đổi lấy D2h 33k shoot người ta bù cho em 100$. Nói chung con này còn đẹp, e nhìn không thấy xước vết nào hết còn chưa chụp thử xem các hoạt động thế nào. Ưu điểm là được sở hữu dòng pro với độ bền, tốc độ (cái này thật sự em chắc dùng được 1 nửa vì không có tiền mua supper tele), và đặc biệt la 100% cover viewfinder thật sự rất ngon vì em chắc chỉ đủ tiền mua MF.

-Đổi lấy d200 khoảng 8k shoot mới toanh thì em phải bù 100$ fullbox. Nói chung là toàn diện hơn với nhu cầu chung chung mỗi thứ 1 tí như em. Built chắc cũng tạm nhưng phải bù tiền và em tiếc cái build, grip built-in của con d2h.

Và không thể lấy D90 vì giá D90 ở đây thì em phải bù khoảng 200 nữa, cũng gần như không thể kiếm được d2hs vì em theo dõi lâu lắm rồi mới thấy 1 con d2h là dòng pro lên sàn. Em đang nói với giá 300$ ấy ạ. Chứ mua trên ebay hay KEH thì cũng có mà d2hs toàn 700$ trở lên.

À quên lens thì em chỉ có 18-105VR nhưng nếu đổi body thì em đang có khoảng 300 nữa chắc định mua thêm vài lens MF hoặc là sb-600 ạ.

Review các topic tranh luôn khen chê ảnh mẫu em đã cày nát rồi từ thời bác apham xin tư vấn mua d2h (bác mà có vào đây thì cho em xin cái phao bác nhé, sao hồi đấy lại bán hả bác) rồi cả ảnh của bác VPT chính vì thế mà em mới post vào đây chứ không phải box thiết bị. Nhiều người chê là iso kém nhưng thật sự e chỉ dùng ở iso thấp nhất thôi. Nhiều ý kiến trái chiều về màu sắc kém, màu bết. Nói chung bây h em xin các bác cho em một cái phao thôi em đi ngủ đây mại dậy xem các vote thế nào là em đi rước máy về ạ.

Em xin một lần nữa chú thích lại là em nhắm con d2h là vì có cơ hội và để tận hưởng ưu điểm về độ bền, built, nút bấm và MF chứ không phải để chụp thể thao đâu ạ. Còn có hôm nào mùa hè đẹp trời ánh nắng chói chang thì em cũng không ngần ngại zoom hết 105 VR khẩu 5.6 đi chụp bọn bạn oánh bóng bầu dục đâu ạ.
    Được sửa bởi Bitu lúc 12:14 PM ngày 07-02-2011

Em xài Canon, có một thời qua xài thử Nikon và em khoái D2h hơn D200.
    Chúc Bình An
    FaceBook

chắc là anh phân vân lắm là em thấy là d200 tốt hơn vì em đang dùng d2h cái tốt thì thì bác đã biết rồi và cái ko tốt cũng vậy nốt..d200 cũng mf tốt như d2h thôi..thôi bác cứ thích cái nào thì cứ lấy cái đó mà bên ấy tuyết 1/2 năm thì bác lấy d2h các thêm 100$ mua flash ổn rồi....vậy cuối cùng em vote bác 1 phao là lấy d2h với 100$ rồi mua thêm flash với lens mf.viễn cảnh tốt tươi hơn chắc.

Nếu bác chưa thích D90 mà chỉ lựa chọn 1 trong 2 con D200 và D2H thì em khuyên bác lấy con D2H. Con D2H build pro hơn, đo sáng cũng tốt hơn D200, ngoài ra 2 con này cùng đời với nhau nên khử noise coi như là tương đương.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

cảm ơn các bác đã góp ý. Thật ra không phải e không thích D90 mà là ở chỗ em thì khử noise không bằng độ bền mà e thì lại thuộc loại lúc nào cũng vác máy ra bắn. Quan trọng hơn cả là giá cũ của d90 thì đều xếp trên d200. Em phân vân vì đây là trong tình huống cụ thể này (vì thật ra con d200 cũng mới tinh nhưng mà lại phải bù tiền). Em đã hẹn chiều này xem d2h. À quên lần này là em đổi body và sẽ dùng đến lúc nó chết thì thôi không bán lại nữa (vì thực sự e vẫn yêu D80 lắm, chính vì thế mà không muốn mang ra ngoài tuyết) nên em vẫn cần thắc mắc thêm một số việc nữa:
    D2h đo sáng ngon hơn D200 thật hả bác?
    2 con này khử noise tương đương thì em đang ngộ nhận là nó khử noise tương đương D80 đấy ạ (mà e thì không mong đợi gì nhiều hơn thế đâu ạ)

ah! mà nhân tiện bác đi test D2h thì bác để ý dùm em là những cái af point khi nhìn trong view ấy khi bắt được nét có sáng đỏ lên không.cái máy của em nó ko có sáng mà chỉ báo nét phía dưới thôi.