Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17

Chủ đề: Đầu xuân, gone thách đấu datsabbath và những người bạn!

em thấy là topic của bác phongzodiac đúng là quy tụ được nhiều, nhưng tiêu chí của cuộc thi đó là nhân dịp cuối năm các anh em chụp vui coi như tặng nhau ảnh. còn bây giờ đã sang năm mới rồi, em nghĩ là nên thay đổi tiêu chí thi đấu một chút, cho thêm phần máu lửa. ngay cả việc gone lập ra topic này cũng ko có ý giới hạn chỉ những người được mời, vậy nên em nghĩ tất cả các bác đã confirm ở topic anh phongzodiac nếu còn thiết tha thi đấu vẫn có thể join ở topic này. topic kia em nghĩ nên là chuyện năm cũ rồi, mình bỏ đi chơi cuộc mới cho vui
    về chuyện của gone với datsabbath, em biết là gone dùng từ ngữ như vậy để khích cho mọi người cùng thi đấu hết mình đợt này là chính, chứ ko có ý gì. anh em chơi với nhau cà phê cà pháo vẫn vui vẻ là chính, nhưng có lẽ thỉnh thoảng thể hiện con người mình qua ảnh cũng là chuyện nên làm. em nghĩ cả datsabbath cả gone đều nên tham gia đợt này, tuy là nhiều người tham gia nhưng vẫn có thể đặt ảnh cạnh nhau để mọi người cùng vote, như vậy cũng vẫn giải quyết đc "ân oán cá nhân" mà vẫn vui cả xóm
    cá nhân em rất ủng hộ topic này của gone. từ trước khi tham gia chơi trên xóm, có thời gian em rất thích ảnh của anh flyingmagical, sau đợt Hanoi Conner mới biết đó là ảnh của anh fly. nhân đợt này gone có mời cả anh fly thi đấu, em thấy đây là một dịp rất tốt để giao lưu ảnh ọt và học hỏi từ những cao thủ như anh fly, anh Thắng, thầy Mờ v.v...

Quote Được gửi bởi gone View Post
    "hằn thù cá nhân" là từ vui vui em dùng cho nó nguy hiểm thôi, anh đừng quá nghiêm trọng. Anh em chưa có nhiều cơ hội tổ chức những dịp như thế này để vui với nhau, để hiểu nhau hơn nên em mượn cớ để tổ chức một dịp như vậy, hoàn toàn mang thiện ý và không có tính toán, mưu toan gì ở đây.

trước tiên em phải nói rõ ra như thế, không người vào đọc lại nghĩ em hằn thù gì anh thật thì không hay, còn thì em đang chưa lên mạng được nên chưa trả lời được cụ thể những vấn đề anh đề cập. Em xin trả lời sớm sau một khoảng thời gian nữa.
    Ok Gone, anh cũng thấy lạ khi đọc mấy ý đó, chắc là tác động bô kích của bác azecna đây ;))
    Anh vẫn nghĩ nên vực dậy tinh thần của topic Mời tham gia thi đấu MF (Medium Format) hơn là lập topic mới như thế này. Xin trích dẫn post mới đây của bác Phong

Quote Được gửi bởi ntphongzodiac View Post
    Trong lúc chờ Ban Bánh Khảo thì vào thời điểm này anh em ta cứ tập dợt khoe ảnh Tết nhé, khởi động tốt thì thi đấu sẽ rất phong độ.

MÌNH XIN CHÚC MỪNG NĂM MỚI TỚI CÁC ĐẤU THỦ - CHÚC CUỘC THI SẮP TỚI THÀNH CÔNG TỐT ĐẸP
    - CHÚC BAN BÁNH KHẢO RA ĐỀ HAY -CÁC VOTER CHẤM ĐIỂM ĐẸP
    Anw, mong câu trả lời chính thức từ phía em
    Được sửa bởi datsabbath lúc 09:23 PM ngày 05-02-2011

Ý kiến cá nhân của anh là 2 bạn Datsabbath & Gone nên thi đấu đối kháng với nhau thì hay hơn. Nếu ok thì anh ủng hộ mỗi bạn 1 cuộn film 120 để thi đấu, màu hoặc BW đều được.
    Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

Hí hí, đầu xuân chúc mừng năm mới cả nhà.

Mềnh cáo lỗi vì máy MF bán hết rồi nên không tham gia đc nữa :P
    http://flickr.com/thohaong
    Xin lỗi em chỉ chụp máy Film

Quote Được gửi bởi datsabbath View Post
    Anw, mong câu trả lời chính thức từ phía em
    xin lỗi anh datsabbath, em mới từ Bắc Hà về nên giờ mới có thể trả lời trong topic này.

lúc đầu, em nghe thiên hạ bô-kích nên cứ nghĩ anh ủng hộ chuyện em lập sới mới để anh em đấu riêng nhau như thế này, nhưng giờ biết ý anh muốn vực dậy topic cũ để cùng mọi người tham gia ở một topic duy nhất, em cũng sẽ theo ý anh, chờ thêm một thời gian nữa rồi cùng nhau vui vẻ. Dù sao, khoảng thời gian rảnh rang của Tết cũng hết mất rồi.

nhưng nếu phải chờ lâu quá, topic cứ nguội ngắt thì nhất định em sẽ cày xới topic này lên và anh em đấu nhau cho nóng người.

bây giờ thì mời anh và các bạn chuẩn bị xem ảnh Bắc Hà, heh.

Sao các bác chụp ảnh cứ phải thi nhể? Chả lẽ lòng hiếu thắng và sự đố kỵ là yếu tố duy nhất để truyền cảm hứng chụp sao?
    Mấy cái cuộc thi to to là mục đích nó khác nhá, ko tuyên truyền thì cũng thương mại quảng cáo. Còn kiểu WP hay Pulitzer thì các bác chụp ảnh cũng không phải để đi thi, thi chỉ là yếu tố phụ, phỏng ạ

vui thôi mà anh, tại không biết dùng từ gì khác ngoài từ "thi" thì dùng vậy thôi. :D

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12