Trang 1 / 28 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 279

Chủ đề: Góc ảnh Nikon AF-S 16-80mm /f1:2.8-4E ED VR DX Nano

Góc ảnh Nikon AF-S 16-80mm /f1:2.8-4E ED VR DX Nano

Chào các bác , mình thấy lens Nikon AF-S 16-80 Dx Nano này cũng đã ra được khá lâu , nhưng vẫn chưa thấy góc ảnh nào dành cho em í , nay tạo thread này để diễn đàn phong phú thêm với những hình ảnh thực tế của lens này, giúp người mới chơi, người đang phân vân biết được chất ảnh cho ra từ ống kính này như thế nào ,bổ sung thêm thực đơn "trãi nghiệm ống kính" giúp mọi người có sự lựa chọn được nhiều hơn cho dòng DX(crop frame). Và cũng là góc nhỏ để anh em show những bức ảnh đẹp trao đổi kinh nghiệm liên quan đến em nó :D.

Lens có giá khá đắt cho DX nên rất kén người dùng , với tầm tiền 18 củ hầu hết mọi người đều nghĩ đến việc lên body FF(full frame) kết hợp lens chi phí thấp hơn như sigma tamron ,và không ngại nặng nề v.v.... Cho nên mình nghĩ lens này thích hợp hơn cho người thích sự ổn định , nhẹ nhàng đa dụng ,ưu tiên độ linh hoạt , sử dụng lâu dài, nhu cầu ko quá nhiều và muốn có chất ảnh thật tốt.

Lens Nano này thuộc hàng đỉnh của dòng crop ở tiêu cự 16-80 theo Nikon được áp dụng tất cả công nghệ mới nhất ở thời điểm hiện tại (chỉ hơi tiếc lens ở 2 khẩu ), khi lens kết hợp với hoàng tử tí hon Nikon D7200 sẽ cho chất ảnh vượt trội hơn cả vì cả hai đều khai thác tốt nhất cấu hình cũng như công nghệ của nhau (tất nhiên kèm những đời máy sau này nữa).Em xin mạn phép show vài tấm ảnh bụp linh tinh bởi em nó :D.

Ảnh được export trực tiếp từ file RAW bằng lightroom không chỉnh sửa , crop phù hợp bố cục.

Xem nhiều thêm tại flick của mình nè :D
    https://www.flickr.com/photos/90269299@N03/albums

Ánh sáng phức tạp:

DSC_0056 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0052 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0033 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0044 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0030 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0027 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0017 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0016 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0015 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0014 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0009 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0012 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0008 by Sang Hoang, on Flickr

Chụp đêm:

DSC_0561 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0580 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0569 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0567 by Sang Hoang, on Flickr

Chụp ngoài trời , chụp ngược sáng :

DSC_0849 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0893 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0857 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0880 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0872 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0889 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0888 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0921 by Sang Hoang, on Flickr
    DSC_0917 by Sang Hoang, on Flickr

Chụp phơi sáng :

DSC0940 by Sang Hoang, on Flickr
    _DSC0936 by Sang Hoang, on Flickr
    _DSC0923 by Sang Hoang, on Flickr

Update.
    Được sửa bởi kimsang1990 lúc 12:32 AM ngày 24-05-2018 Reason: Update thêm hình mới các bạn coi chơi :)

Cảm ơn bác, mấy tấm cuối chụp đêm bên Q.2 rất đẹp;màu xanh trên bầu trời trên tấm nhà thờ nhìn rất thích. Nhưng thực sự ống này giá cao quá.
    SUPERMAN inside

hình ảnh chụp từ len và máy đẹp quá bác chủ ơi, dùng bộ này all in one.

đẹp quá anh ơi ! nhìn mát con mắt luôn

anh ơi ! bữa nào chụp hú em theo em dắt vào con mẫu chân dài đi cùng nhé ^^

Chắc chỉ có mỗi mình tự sướng mà thôi ^^

Ko biết là do mắt mình mờ hay sao mà, thật sự mình xem hình thấy ko được nét căng cho lắm ?

Cám ơn bác đã chia sẻ! Mình xài crop D7200, hiện đang có kit 18-140 và fix 35 f1.8G; sắp tới dự định thêm 85 f1.8G; nghe bác nói king of crop lại thấy phân vân, không biết có nên giải tán hết sắm con Nikon AF-S 16-80 Dx Nano này không nữa. Các cao thủ có ý kiến gì xin góp ý với!
    Trân trọng!

Quote Được gửi bởi i314ck View Post
    Ko biết là do mắt mình mờ hay sao mà, thật sự mình xem hình thấy ko được nét căng cho lắm ?
    Keke rất là nhiều tấm mình chụp bị out ,lúc đó mình tập trung vào chủ thể chính chưa chuẩn lắm,chưa biết mở khẩu hợp lý khi chụp góc rộng ngày đó mình mới chụp được 2 lần à,nhưng đó là những lần mình chụp nghiêm túc nên rất thích,mình nghĩ với số lượng dợt cỡ 800shot ở thời điểm hiện tại mà chất lượng hình được vậy cũng 1 phần nhờ vào lens quá tốt, nếu nhào vào ngay lens kit chắc mình chụp không khác gì điện thoại : ( ,với lại mình crop cũng khá sâu để có dc bố cục đẹp, mình mới tham gia vào bộ môn này nên trình còn kém lắm ,mình bị thiên về máy ảnh gia hơn nhiếp ảnh gia chỉ khác ở chỗ ko có nhiều tiền thôi, thích tìm hiểu mày mò thông tin thông số công nghệ thui chứ không có thích chụp nhiều cho lắm :D , với lại mình cũng ít thời gian nâng cao tay nghề ,vì tính chất công việc luôn bị gò bó 1 chỗ :(.
    Ngày trước mình có chụp thử hoa lá cỏ cây (mình xóa hết ảnh rồi vì bố cục tùm lum quá) , nét đứt tay rỉ máu luôn chứ hok có điêu ^^ , có rãnh mình sẽ chụp bổ sung lên trên cho các bác đánh giá nha : )
    Được sửa bởi kimsang1990 lúc 11:18 PM ngày 29-11-2015

Quote Được gửi bởi mbflgizt View Post
    Cám ơn bác đã chia sẻ! Mình xài crop D7200, hiện đang có kit 18-140 và fix 35 f1.8G; sắp tới dự định thêm 85 f1.8G; nghe bác nói king of crop lại thấy phân vân, không biết có nên giải tán hết sắm con Nikon AF-S 16-80 Dx Nano này không nữa. Các cao thủ có ý kiến gì xin góp ý với!
    Trân trọng!
    Nên giữ lại mấy con fix sài bác ơi , zoom dù king đến đâu cũng ko xóa phông nhạt nhòa 1 tình yêu được như như fix đâu, nếu có thì giá thành ko thể ko chua hơn . fix thì chuyên về chân dung có lẽ ai cũng biết và mình ít thấy ai dùng lens wide chơi trong thể loại này lắm (mấy con tele thì không nói rồi),vì nó chuyên về kiến trúc và phong cảnh hơn. Theo tiểu kiến của em đừng nên bán mà uổng bác , nếu cùng 1 tiêu cự thì bán để nâng cấp ko vấn đề như 35f1.8G nâng cấp lên 35f1.4G chẵng hạn hoặc mua thêm fix 85 là điều đúng đắn, bác có thể đổi con kit 18-140 để lụm em 16-80 này thay thế cho nhu cầu sẽ hợp lý hơn, nếu có điều kiện kinh tế nên mua thêm em này. :D
    Được sửa bởi kimsang1990 lúc 08:17 PM ngày 29-11-2015

Trang 1 / 28 12311 ... Cuối cùngCuối cùng