Trang 1083 / 1606 Đầu tiênĐầu tiên ... 8358398310331073108110821083108410851093113311831583 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 10,821 đến 10,830 / 16051

Chủ đề: Góc ảnh D7000

Quote Được gửi bởi Shaman3000 View Post
    Welcome bác đã bước vô con đường đau khổ ) ! Có gì cứ hỏi , biết gì em chỉ cho ;)!

Mưu sinh ...
    Vâng Em cũng biết là đau khổ , nhưng mà sướng phải không bác. Cảm ơn bác.

Quote Được gửi bởi battrangtea View Post
    Chúc mừng bác đã gia nhập gia đình D7K.
    Hoa gì đẹp thế bạn, nụ mai phải không. Bắt đầu làm quen và nhiêu bỡ ngỡ lắm, mong sẽ sớm chụp được nhiều tấm ảnh như của bạn

Quote Được gửi bởi thai.nikon View Post
    Mong hình của bạn. Chắc là đang sướng lắm đây. Bạn chung thủy với em nó 3 năm là khá lắm rồi

Hình này ko biết đặt tên gì luôn.
    Vâng đang tìm hiếu bác ạ, chỉ mong sau có sản phẩm đứa con tinh thần được đẹp như của bác thôi, em đã theo dõi rất nhiều ảnh của bác nó cũng là một thứ gia vị khiến em say đắm và quyết định phải đi mua D7000 đấy. Bác có hai viên ngọc vô giá nhìn lúc nào cũng đáng yêu chỉ muốn cắn chúng nó thôi, Hai đứa từ lúc hôn ông nội đến giờ đã lớn phết rồi yêu quá đi mất.

Mình xài D7000 cũng được gần 1 năm. Xài với len Tamron 28-75 va 17-35 thì hình không nét, đã thử AF fine turn rồi nhưng vẫn không nét, anh em có thể chỉ cách giúp mình không, hay là đem lên Tấn Long kiểm tra

Quote Được gửi bởi GiaNguyen86 View Post
    Mình xài D7000 cũng được gần 1 năm. Xài với len Tamron 28-75 va 17-35 thì hình không nét, đã thử AF fine turn rồi nhưng vẫn không nét, anh em có thể chỉ cách giúp mình không, hay là đem lên Tấn Long kiểm tra
    đủ 5 bài bạn up hình lên xem thử đi, 1 lens thì còn hiểu được, đằng này 2 lens đều k nét
    D610|18-35D|28-70D|50 1.4G|Sb-700

Mục đích chính khi mua máy ảnh của mình là đây.

Trình Còi+Lens Mốc+Gear Nát=>>Gặp gì bắn nấy=>>Bắn đâu trượt đấy.

Lens zoom tuy chất lượng ảnh k bằng lens fix nhưng cũng có nhiều chỗ lợi hại

Cùng 1 chỗ với lens cùi 18-55 VR

18mm
    DSC_5709.jpg by zorrotran, on Flickr

55mm
    DSC_5703-1.jpg by zorrotran, on Flickr
    Được sửa bởi zorrotran lúc 11:55 AM ngày 18-11-2014

Em có 2 điều em muốn nhờ các bác tư vấn ạ :
    1 - Em vừa cầm con 85mm 1.8G chụp thử hai ba ngày , thì nhận thấy là nó bị back focus khá nặng :( . Chụp bình bông đằng trước mà bình bông đằng sau lại rõ , nó bị ở 1.8 tới tấm 2.8 , em không thử đưa cao hơn nữa ạ. Về nhà ngồi kéo lên tới khoảng -13 AF fine Tune thì hình ra tương đối nhưng em vẫn chưa vừa lòng ạ :( .
    Với lại nó còn bị viền tím khá nặng :( , như ở tấm "Mưu sinh" em vừa post, viền tím nặng hơn hết thẩy mấy cái lens em hiện đang có ạ :( .
    --> Có bác nào dùng con này với D7000 rồi mà có bị 2 hiện tượng trên khôn gạ ? Hay là em lấy nhầm bad copy :( ? Có nên đem đổi cái khác không ạ ?

2 - LÀ các bác hay post hình có ai dùng wifi sd card ko ạ ? Nhiều khi em cũng muốn lấy hình ra post, mà có ngày chụp có 5-6 tấm, sợ ngày nào cũng lấy thẻ ra đút thẻ vô miết thì mốt thế nào khe đựng thẻ nó cũng có bệnh thôi :(. CÁc bác dùng dây để chép hình hay có wifi sd card vậy ạ ?

Em xin cám ơn ạ ,

1 - Em vừa cầm con 85mm 1.8G chụp thử hai ba ngày , thì nhận thấy là nó bị back focus khá nặng :( . Chụp bình bông đằng trước mà bình bông đằng sau lại rõ , nó bị ở 1.8 tới tấm 2.8 , em không thử đưa cao hơn nữa ạ. Về nhà ngồi kéo lên tới khoảng -13 AF fine Tune thì hình ra tương đối nhưng em vẫn chưa vừa lòng ạ :( .
    Với lại nó còn bị viền tím khá nặng :( , như ở tấm "Mưu sinh" em vừa post, viền tím nặng hơn hết thẩy mấy cái lens em hiện đang có ạ :( .
    --> Có bác nào dùng con này với D7000 rồi mà có bị 2 hiện tượng trên khôn gạ ? Hay là em lấy nhầm bad copy :( ? Có nên đem đổi cái khác không ạ ?

2 - LÀ các bác hay post hình có ai dùng wifi sd card ko ạ ? Nhiều khi em cũng muốn lấy hình ra post, mà có ngày chụp có 5-6 tấm, sợ ngày nào cũng lấy thẻ ra đút thẻ vô miết thì mốt thế nào khe đựng thẻ nó cũng có bệnh thôi :(. CÁc bác dùng dây để chép hình hay có wifi sd card vậy ạ ?

Em xin cám ơn ạ ,
    1 - a k dùng 85 nên k tư vấn em được, nhờ bác nào đã và đang dùng 85 vào tư vấn
    2 - wifi sd card thì a có dùng qua rồi ( eye-fi và transcend wifi sd ) , tiện thì có tiện nhưng lại rất hao pin, trong quá trình chuyển file thì lcd của body phải mở lên, nếu k sẽ bị dis mạng. Lúc trước a hay gắn sd vào máy mỗi ngày, lúc ấy quên rút thẻ ra, để cả ngày, sau đó thẻ bị die, còn sau này cứ khoảng 2 - 3 ngày thì a gắn thẻ vào chép cho hết hình thì rút ra thì k bị die, nên e cứ thoải mái gắn thẻ vào chép hình

Chùa Bửu Long
    D7000 + samyang fisheye 8mm f3.5

Em xin cám ơn ạ ,
    Bác chơi -13 mà ko vừa ý thì trừ cho tới -20 đi. Tại sao còn được mà ngồi đó khóc lóc? Còn viền tím thì cái 85G nào cũng bị, bác ko phải "bad copy" đâu mà. Nói chính xác, cái ống nào mà bác mở kiểu đó cũng có viền tím rất đẹp ợ haha. Mà nếu có thấy nhiều hơn ống khác cũng là ưu điểm của 85mm thôi. Ko lo lắng bác ơi. Chúc bác sớm vui lại .
    Còn vụ thẻ nhớ, bác nói ra em thấy bác toàn lo vớ vẩn gì đâu ko ah. Em có mấy cái thẻ, chụp xong cắm vô máy rồi quăng trong đó có khi 5-7 ngày cũng ko rút ra. Mà máy tính của em thì 1 năm em chỉ tắt mở chắc chưa đc 8 lần, nhưng có bị sao đâu bác ơi. Mà bác lấy ra lấy vô miết thì cái khe thẻ sẽ bị bệnh hả ta? Em chưa bao giờ nghĩ như thế.
    Được sửa bởi HungMo lúc 09:35 AM ngày 18-11-2014

Em xin cám ơn ạ ,
    1. Em kiểm tra lại xem là front/back focus hay sai nét (focus shift), em thử chụp cái chổ bình bông đó, cùng tất cả điều kiện với 1 cái lens khác nếu cùng tiêu cự 85 luôn càng tốt, xem nó có bị không. Hoặc chụp các vật ở gần điều kiện dễ lấy nét coi sao, nếu vẫn bị thì nên tiến hành test front/back focus đúng bài bảng rồi mới kết luận được. Con này anh chụp ít khi thấy viền tím, tất nhiên khẩu lớn mà chụp mấy vật như kim loại này nọ với ánh sáng mạnh là bị viền tím là cái chắc. Nhưng người ta làm ra cái lens này để chụp người mà, đúng không ?

Cuối cùng, nếu đã test mọi thứ đúng kỹ thuật test rồi mà nó vẫn bị thì xin chia buồn với em, có thể em bị bảng bad copy thật (khả năng này không cao đâu)

Anh có 1 số hình chụp với 85 trên Flickr em có thể tham khảo(anh cũng ít khi mở tới 1.8 để chụp), hình như tấm này chưa post

DSC_0268 by thaijbl, on Flickr

Quote Được gửi bởi hitto View Post
    Vâng đang tìm hiếu bác ạ, chỉ mong sau có sản phẩm đứa con tinh thần được đẹp như của bác thôi, em đã theo dõi rất nhiều ảnh của bác nó cũng là một thứ gia vị khiến em say đắm và quyết định phải đi mua D7000 đấy. Bác có hai viên ngọc vô giá nhìn lúc nào cũng đáng yêu chỉ muốn cắn chúng nó thôi, Hai đứa từ lúc hôn ông nội đến giờ đã lớn phết rồi yêu quá đi mất.
    Cảm ơn bạn, mình rất vui vì mình có được 1 chút ảnh hưởng trong quyết định đến với D7000 của bạn. Mong hình của bạn.
    Được sửa bởi thai.nikon lúc 02:19 PM ngày 18-11-2014
    Thích đủ thứ

Trang 1083 / 1606 Đầu tiênĐầu tiên ... 8358398310331073108110821083108410851093113311831583 ... Cuối cùngCuối cùng