Trang 614 / 1606 Đầu tiênĐầu tiên ... 1145145646046126136146156166246647141114 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 6,131 đến 6,140 / 16051

Chủ đề: Góc ảnh D7000

Em mới mua con D7000, e cũng ko biết nhiều về máy, mới tập tọe abc thôi ạ, mang đi chụp mấy lần e thấy chụp mờ & ko lấy nét được, bác nào rành em mời cafe xem giúp em đc ko ạ, em ở khu Cầu Giấy ^^

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    cặp uyên ương gỗ trong phong tục cưới hỏi của người hàn (click để xem description)

복원앙 - Mandarin duck by koi_fish, on Flickr

복원앙 - Mandarin duck by koi_fish, on Flickr
    Đẹp quá, xem mà sướng, mình đang sài D7000 cứ tưởng D7000 chụp ảnh ra đẹp được thế này liền mò ngay vào exif học hỏi nào ngờ là D700 :(

Quote Được gửi bởi developer0404 View Post
    Đẹp quá, xem mà sướng, mình đang sài D7000 cứ tưởng D7000 chụp ảnh ra đẹp được thế này liền mò ngay vào exif học hỏi nào ngờ là D700 :(
    dạ, em cám ơn bác :D, mà D700 nó khác cái gì chứ chụp tấm này thì nó có khác gì D7k đâu bác, color depth hai thằng như nhau, mà có khác nhau tí thì cũng không thể phân biệt bằng ảnh trên web, em chụp mấy tấm này do không có cái lồng chụp nên as không đều, phải kéo shadow lên tí, mà để làm cái này thì D7000 còn tốt hơn. Mí tấm này em chụp vớ vẩn í mà, hôm trước rảnh quá nên lấy camera ra chụp cho vui, mà tại em thích 2 con vịt này, quà em tặng cho thằng bạn em sắp cưới, nên em thích mí tấm ảnh này rùi post lên thui :D. Em thì chả bit gì về chụp mấy đồ vật này, mấy tiêu chuẩn về ảnh kiểu này em cũng chả biết luôn, chụp xong không biết ảnh đúng hay sai chỗ nào, em cũng không biết đánh flash thế nào lun, chỉ biết lấy đồ nghề ra show-off thế này thôi :P

Lang thang một sáng âm u ^^!

Châu Mi 1 by LOHE Foto, on Flickr

Thanks các bác đã chỉ dẫn tận tình
    Sẵn tiện cho e hỏi mình nên mua flash nào cho d7000
    Còn tripod thì nên mua loại nào ạ ( giá cả đc đc thôi ạ),thanks

Cho phép ké phát ạ. Em hiện đang có em D7000 hàng new xách tay từ Nhật Bản. Bạn em bắn có 2 shot rồi nhờ em bán lại luôn (vì có một em D7000 khác rồi). đầy đủ box, phụ kiện như dây cab, sạc, dây đeo, sách hướng dẫn. Giá em để là 14tr9 (có fix cho các bác nhiệt tình). Ai cần thì liên lac qua số điện thoại 0989*935384. Em nhận bảo hành 1-2 tháng, gửi bảo hành free tại Nhật nếu có vấn đề gì cho các bác

dạ, em cám ơn bác :D, mà D700 nó khác cái gì chứ chụp tấm này thì nó có khác gì D7k đâu bác, color depth hai thằng như nhau, mà có khác nhau tí thì cũng không thể phân biệt bằng ảnh trên web, em chụp mấy tấm này do không có cái lồng chụp nên as không đều, phải kéo shadow lên tí, mà để làm cái này thì D7000 còn tốt hơn. Mí tấm này em chụp vớ vẩn í mà, hôm trước rảnh quá nên lấy camera ra chụp cho vui, mà tại em thích 2 con vịt này, quà em tặng cho thằng bạn em sắp cưới, nên em thích mí tấm ảnh này rùi post lên thui :D. Em thì chả bit gì về chụp mấy đồ vật này, mấy tiêu chuẩn về ảnh kiểu này em cũng chả biết luôn, chụp xong không biết ảnh đúng hay sai chỗ nào, em cũng không biết đánh flash thế nào lun, chỉ biết lấy đồ nghề ra show-off thế này thôi :P

đồ nghề dzữ dzội quá, bác James xài trigger hiệu gì vậy ạh? có đồng bộ TTL và max speed là bn bác? hồi đó ko biết e mua con Pixel ko đồng bộ TTL, tốc tối đa chỉ có 1/320 :(

lên ngày mới nào

Good Morning Vietnam 002 by Tom Phung | 0937261717, on Flickr

Dạ, em thấy ảnh 2 con vịt này rất đẹp lun, trước khi nhìn thấy chữ bác giới thiệu là "phong tục cưới hỏi của người Hàn" thì e thấy nó rất ngộ nghĩnh :D. Đây lại là đồ bác tặng bạn ah, bác nói đây là phong tục cưới hỏi của người Hàn làm e tò mò muốn bít rõ thêm về văn hóa nước bạn quá :D

Quote Được gửi bởi golderos1026 View Post
    đồ nghề dzữ dzội quá, bác James xài trigger hiệu gì vậy ạh? có đồng bộ TTL và max speed là bn bác? hồi đó ko biết e mua con Pixel ko đồng bộ TTL, tốc tối đa chỉ có 1/320 :(
    dạ, em xài trigger dỏm mà bác, YN RF603, tối đa chỉ có 1/250, nhưng cũng không seo, tại lúc em mua em cũng xác định xài tạm thôi, em mua mí con này để khi cần thì thay cũng hông tiếc :D. Lúc em mua thì Yongnuo đã ra con YN-622C cho canon, nhưng tiếc là nó không ra phiên bản nikon, nên em định đợi nó ra phiên bản nikon rồi mua. Đầu tháng nay cuối cùng thì phiên bản cho nikon cũng ra, em đang đọc review thêm rùi thay mấy con RF603 này đi. Thực ra TTL em cũng không cần do chụp off-camera với light modifier thì TTL cũng không chính xác, nhưng được cái là con trigger mới này có HSS và điều chỉnh được power từ xa :D.

Quote Được gửi bởi developer0404 View Post
    Dạ, em thấy ảnh 2 con vịt này rất đẹp lun, trước khi nhìn thấy chữ bác giới thiệu là "phong tục cưới hỏi của người Hàn" thì e thấy nó rất ngộ nghĩnh :D. Đây lại là đồ bác tặng bạn ah, bác nói đây là phong tục cưới hỏi của người Hàn làm e tò mò muốn bít rõ thêm về văn hóa nước bạn quá :D
    dạ, bạn em sắp cưới nên em mua tặng tụi nó, em cũng hông bit nhìu, mấy cái description là em cóp trên mạng thui :P

Trang 614 / 1606 Đầu tiênĐầu tiên ... 1145145646046126136146156166246647141114 ... Cuối cùngCuối cùng