Trang 34 / 534 Đầu tiênĐầu tiên ... 2432333435364484134 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 331 đến 340 / 5332

Chủ đề: Nhóm VNPHOTO THÁI BÌNH

@dung245200: Đó là lần đầu tiên em đi phơi, vì chưa kinh nghiệm nên đến lúc biết 1 chút thì chẳng còn sớm nữa nên không sang bên kia chụp về TP đc. Lần tới em sẽ làm theo ý bác. Lâu lắm rồi không sang bên kia đê Hoàng Diệu chẳng bù mấy năm trc tối nào cũng trên đấy! Pháo hoa năm nay ở quê mình không đẹp lắm. Em háo hức vác máy, tripod lên phục kích trước 15 phút. Đến khi bắn thì hỡi ôi lại ở phía mà cái nhà mới xây che mất 1 nửa, ngậm ngùi hướng về phía pháo nhỏ xíu chụp. Đến lúc nghĩ ra, vác máy xuống, ra bờ ruộng thì chụp đc đúng 2 kiểu thì hết! Đau và tiếc. Gửi bác 1 trong 2 kiểu ấy:
    Bác về quê nhớ hú em 1 tiếng đấy!
    ღ Vợ hai ღ → EOS FF + AF Canon + MF JP - DDR - USSR

Cảm ơn các bác động viên em ạ,

Tấm pháo hoa của bác quangduy nhìn ảo thật, giống như cái bóng in dưới nước gợn sóng, bác cầm tay buld luôn phải không ạ!?
    Quote Được gửi bởi quangduy View Post
    Mỗi ngày tôi được 1 niềm vui

Quote Được gửi bởi quangduy View Post
    @dung245200: Đó là lần đầu tiên em đi phơi, vì chưa kinh nghiệm nên đến lúc biết 1 chút thì chẳng còn sớm nữa nên không sang bên kia chụp về TP đc. Lần tới em sẽ làm theo ý bác. Lâu lắm rồi không sang bên kia đê Hoàng Diệu chẳng bù mấy năm trc tối nào cũng trên đấy! Pháo hoa năm nay ở quê mình không đẹp lắm. Em háo hức vác máy, tripod lên phục kích trước 15 phút. Đến khi bắn thì hỡi ôi lại ở phía mà cái nhà mới xây che mất 1 nửa, ngậm ngùi hướng về phía pháo nhỏ xíu chụp. Đến lúc nghĩ ra, vác máy xuống, ra bờ ruộng thì chụp đc đúng 2 kiểu thì hết! Đau và tiếc. Gửi bác 1 trong 2 kiểu ấy:
    Bác về quê nhớ hú em 1 tiếng đấy!
    hôm tối 30 e cũng định vác máy ra khu đô thị mới gần trụ sở công an nhưng mà nhà bận quá nên lại ko đi đc. Tại ở TB e nghĩ để có bức phơi sáng lung linh thì cũng hơi khó vì thành phố ít đèn và nhà cao tầng quá. chỉ mong chờ chụp pháo hoa thôi. bác quangduy ở TB bác ở khu nào thế. hôm nào về e hú bác cafe nhé, e mới chơi nên cần ae chỉ giáo rất nhiều

@_3M_dung2452000: Giao thừa mình ko biết sẽ bắn pháo hoa ở đâu nên ko chủ động góc chụp đc. Như mình nói, mình vội vã thu 3 chân tripod lại, mải móng xuống cầu thang, đi bộ mấy chục mét nữa, mải móng đặt máy vẫn đang gắn trên tripod xuống, bấm chụp bằng dây mềm. Để chế độ bulb, lóe sáng lên là bấm, chừng 3 giây là nhả tay ra. Tấm này mình đã crop lại, nguyên bản phía dưới còn ánh sáng của nhà cửa, mà nó cứ "đong đưa" thế nào ấy, kiểu như bị rung vậy. Có thể gió to và máy chưa vững mình đã chụp.
    Mình ở qua ngã tư Đậu rẽ về phía bệnh viện B, chỗ tập thể Dầu khí ấy. Bạn về cứ thông báo để sắp xếp đc thì giao lưu. Mình cũng mới chơi thôi mà.

Thêm tấm phơi đê nữa, chụp hướng từ cầu Thái Bình đến cầu Bo:
    Được sửa bởi quangduy lúc 07:38 PM ngày 27-02-2011

Có 1 cái cây mọc ở vị trí oái oăm bên tường của khu nhà bỏ hoang gần chỗ em làm:

Mới phát hiện hội Thái Bình, các bác cho em đăng ký một chân với ah. Em ở trong SG, lên không có thể of chai với các bác, nhưng cho đăng ký và khi nào có dịp về quê giao lưu với các bác. Tks

Ruoi77
    0912348275
    Mail: buiminhtiep77@yahoo.com.vn

Có mấy hình chùa keo em chụp cách đây hai năm về quê- Máy film

Được sửa bởi ruoi77 lúc 08:22 PM ngày 27-02-2011
    Cùi Bắp--->No Art--->Just for Fun--> One Shot One Kill
    --- Manual---

--- Manual---

Quote Được gửi bởi ruoi77 View Post
    Mới phát hiện hội Thái Bình, các bác cho em đăng ký một chân với ah. Em ở trong SG, lên không có thể of chai với các bác, nhưng cho đăng ký và khi nào có dịp về quê giao lưu với các bác. Tks

Ruoi77
    0912348275
    Mail: buiminhtiep77@yahoo.com.vn
    Welcome bác! Thái bình thì quê bác cụ thể ở đâu? Thái Bình thì có hội lâu lâu rồi nhưng gần đây mới "ồn ào" tí. Có dịp nhất định sẽ làm với bác vài xị cho đã!
    Ơ mà bác gik_nguyen mấy nay đâu nhỉ? Lên tiếng đón tiếp mấy thành viên mới đi chứ?!
    ps: Đúng là chất máy phim có khác. Em thì chẳng đủ trình mà manual với film được. Bác có góc máy chuẩn quá!
    Được sửa bởi quangduy lúc 08:29 PM ngày 27-02-2011

Nhà em ở phường phú khánh bác. Ok nhất định khi nào về phải đi off chai với các bác.
    --- Manual---

Quote Được gửi bởi ruoi77 View Post
    Nhà em ở phường phú khánh bác. Ok nhất định khi nào về phải đi off chai với các bác.
    Chà, cũng không xa nhà em lắm. Hy vọng bác sẽ sớm về (có quà cho anh em đó nhé! :-]

Trang 34 / 534 Đầu tiênĐầu tiên ... 2432333435364484134 ... Cuối cùngCuối cùng