Trang 2 / 340 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 3393

Chủ đề: Góc ảnh NEX

Quote Được gửi bởi ruoi77 View Post
    Tết này anh không thèm mang máy to , vì đã có em Nex xinh tươi, nhẹ tựa sen hồng! tết nay anh không thèm cầm nikon, canon to đùng.. vì đã có em Nex đem lại mộng đời, tô thêm vào lòng người chan chứa mọi nguồn vui. tết nay anh không thèm .........................
    Có phải không thèm xxx vì đã có gái giang hồ Nex đúng không anh ruoi77?

Nex 3 với kits 1855

...với Olympus Zuiko 35mm F2

thêm 2 cái ảnh panorama cho nó xôm ^^

[QUOTE=tranthuy2020;1429875]Có phải không thèm xxx vì đã có gái giang hồ Nex đúng không anh ruoi77?

Haa, chú chỉ đoán đúng ý a thôi )))))))))
    Cùi Bắp--->No Art--->Just for Fun--> One Shot One Kill
    --- Manual---

Quote Được gửi bởi LAHABENTIN View Post
    Lời đầu tiên của năm mới xin chúc các bác " Góc ảnh NEX" được nhiều sức khỏe, cảm hứng dồi dào để mang lại nhiều tấm ảnh đẹp bằng " Cục cưng" NEX. Nhân đây, mình cũng xin mạn phép hỏi các bác một câu mong bác chủ không phền vì đã làm loãng Box. Không biết tại TP HCM, nơi nào rửa ảnh với màu sắc đẹp như hình thể hiện trên màn vi tính không ạ? Vì mình chụp xong, về nhà hì hục chạy photoshop, cân cân chỉnh chỉnh vừa ý rồi đem đi rửa, kết quả khi lấy hình về thật thất vọng các bác ạ! Màu cứ tái tái xỉn xỉn, trông chẳng ra sao cả! Buồn làm sao. Một lần nữa xin chúc các bác "Góc ảnh NEX" năm mới Vạn Sự Như Ý! Và bỏ quá cho mình vì không up hình mà lại đi đặt câu hỏi ở đây.
    cái này nhiều nguyên nhân lắm bác ạ.
    1/màn hình: ko bao giờ chỉnh ảnh trên màn hình LCD(trừ apple cinema và dell untrasharp sử dụng IPS ra),bác cứ ra mấy cửa hàng bán màn hình cũ mà kiếm lấy 1 cái CRT viewsonic hay dell gì đấy về mà chỉnh.
    2/Môi trường màu sắc: lúc chụp nên để chế độ màu adobe,trong môi trg PS cũng để adobe,chỉnh chọt lung tung hoàn thành xong thì nhớ convert về sRGB(vì môi trg màu sắc ngoài PS là sRGB)
    3/xin profile máy in của tiệm rửa ảnh về ,ảnh nào muốn in thì tiếp tục convert ra profile của máy in đó.
    4/nếu bác làm đúng hết những điều trên mà ảnh sau khi in vẫn ko đẹp thì thì bác mau mau chuyển qua Lap khác mà in vì Lap kia tiết kiệm tiền nên dùng mực bơm+giấy in giá rẻ!

NEX chụp panorama đẹp nhỉ, chân dung chưa thấy ấn tượng lắm, chờ cao thủ chân dung dùng NEX post hình
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Chiều nay rảnh, càm máy ra Tao đàn định xông đất đầu năm, ra đến nơi hoa ơi còn đâu , tàn úa, héo khô. có mấy shots góp topic cho có săc màu.

Được sửa bởi ruoi77 lúc 05:09 PM ngày 03-02-2011
    Cùi Bắp--->No Art--->Just for Fun--> One Shot One Kill
    --- Manual---

Em test thử chân dung Gấu nhà, Nex 5 Kit 18-55. Các bác góp ý giúp: Em thấy Skintone chưa ổn:(

Ánh sáng tự nhiên lúc 10h

Ánh sáng tự nhiên lúc 17h
    Được sửa bởi anhnv lúc 05:58 PM ngày 03-02-2011

Quote Được gửi bởi anhnv View Post
    Em test thử chân dung Gấu nhà, Nex 5 Kit 18-55. Các bác góp ý giúp: Em thấy Skintone chưa ổn:(

Ánh sáng tự nhiên lúc 10h

Ánh sáng tự nhiên lúc 17h
    Bác nên zoom đến 55 để chụp nhe...
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

up cái đầu năm nào.

well com Nex. Happy new year

Trang 2 / 340 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng