Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: "anh em nào am hiểu về canon G12 xin chỉ giúp!!!!!!!!!!!"

"anh em nào am hiểu về canon G12 xin chỉ giúp!!!!!!!!!!!"

-tình hình là em mới mua con canon G12 mà không bít chụp làm sao cho ảnh đẹp!!!!tại em nghe anh em trên này nói con G12 này chụp hình khá đẹp (nếu biết chỉnh thì hình ảnh rất đẹp)
    -anh em nào bit cách chỉnh con này xin chỉ giúp em!em ở HCM!!^^
    -ở nhiều hoàn cảnh làm sao để mình có bức ảnh đẹp!!!
    -em xin post 2 tấm hình control của em nó cho dễ chỉ!!!hihi!!!

11 lần xem tin!!!!!!! 0 người trả lời!huhuhu

Bạn thân mến .bạn muốn đi tắt cho mau , thì ko thể có ai chỉ cho bạn được ,các hãng máy ảnh cũng biết là có nhiều người muốn như bạn , nên đã cho bạn sẵn 1 số mod chụp trên máy rồi . cái này thì cứ vặn vào mod đó là chụp thôi cũng đẹp lắm , bạn đâu cần hỏi ai chỉ thêm làm gì
    Còn muốn làm chủ được máy , và hiểu vấn đề hơn , bận phải đọc hướng dẫn sử dụng , rồi tìm hiểu về kỹ thuật . như f là gì tv . av .....là gì sau đó xem các bài hướng dẫn trong các box trên diễn đàn , rồi chụp thử rồi suy luận . khi nào ko biết về vấn đề đó thì mới hỏi cụ thể v.v thì mọi người mới chỉ dẫn được, và bạn mới nhớ và hiểu được ,chứ bạn hỏi thế này rất ít ai trả lời , vì" ko thể chỉ cho 1 người chưa biết đọc biết viết cách làm toán được"!!!!!
    Vài dòng ngắn ngủi ,chúc bạn sớm có những ảnh đẹp
    thân mến

Hì..con nay chup la đẹp vãi luôn nhưng pác hỏi chung chung vay chang biet tra lòi thế nào , pac cu tim hieu cho ro ko biet phàn nào thì a e mói dể huóng dẫn cho pác..
    Luumanh Lichsu

Mình nghĩ nên post lên vài tấm thì mọi người mới biết cần sửa đổi gì. Còn không đoán mò thôi thì hơi bị khó đó...

vâng em sẽ post vài tấm lên!!thank các anh!!!!!

rũ bạn bè cafe rồi giao lưu sẽ học hỏi nhanh hơn bác.
    Bác chủ wa BOx kiến thức căn bản đọc đi bác, có nhiều cái hay lắm đó.
    Quá Khứ: 7D/5D2/X100/A77/5D3/RX1/M9P/1DX
    Hiện tại: M240/A7R
    Tương lai: đi du lịch

Hehehe em cũng có câu hỏi y như bác này nhưng ứ dám hỏi. Đang phải mò mẫm các thể các loại xem có tự giúp được gì không? Hồi xưa mất gần 700$ mua em này mà về gần hai năm rồi chưa chụp được bức nào ưng ý cả. Buồn lắm mà hỏi chỉ sợ các bác mắng cho...Em chỉ chụp hoa lá cành chơi thôi, giá mà có ai chỉ cho vài chiêu thì em đội ơn bằng sông bằng biển....
    Được sửa bởi adinh lúc 11:12 AM ngày 18-07-2012

Nếu không có người chỉ dẫn hướng đi thì còn lâu các bác mới chụp đẹp nổi, nên cứ phải cafe giao lưu thôi các bác
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

em phải nói là em xài con G10 chụp flash rất là bức xúc. Để A, chỉnh flash power từ thấp đến cao (kể cả slow-sync flash) lúc nào cũng sáng rực cái mặt, background thì tối thui. Còn để qua chế độ Night thì chụp flash ra ánh sáng đều, background cũng đẹp. Bác nào giúp em luôn điiiii
    Nikon Df 35 f2

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng