Trang 4 / 62 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 615

Chủ đề: AUSTRALIA-Thiên nhiên,đất nước,con người và cuộc sống

nếu bác muốn mua hàng ở nc ngoài thì đừng so sánh tỉ giá, hoặc là bác đợi khi nào AUD xuống thì hãy mua :D ng ta đâu bán cho riêng Vn mình đâu mà bác so sánh tỉ giá... còn đây là cửa hàng gí tốt nhất ở Sydney rồi bác ah :D giá trên side và giá bán là như nhau, ko có chuyện đăng giá này bán giá kia đâu bác ah... Tất cả hàng đều là mới hết, nếu mua ở đây, bác muốn test cũng không đc, đồng ý mua thì ng ta lấy cho bác.... e đã mua rất nh đồ ở đây, từ body đến lens rồi filter, bag.... rất là uy tín :D
    Bác cứ nói bạn bác mail hoặc phone trc xem có hàng không đã rồi hayz đến, bạn bác không biết j cũng không lo, cứ đến mua bt thôi :d chúc bác sớm mua đc lens :d Vài dòng kinh nghiệm giúp bác :d

nếu bác muốn mua hàng ở nc ngoài thì đừng so sánh tỉ giá, hoặc là bác đợi khi nào AUD xuống thì hãy mua :D ng ta đâu bán cho riêng Vn mình đâu mà bác so sánh tỉ giá... còn đây là cửa hàng gí tốt nhất ở Sydney rồi bác ah :D giá trên side và giá bán là như nhau, ko có chuyện đăng giá này bán giá kia đâu bác ah... Tất cả hàng đều là mới hết, nếu mua ở đây, bác muốn test cũng không đc, đồng ý mua thì ng ta lấy cho bác.... e đã mua rất nh đồ ở đây, từ body đến lens rồi filter, bag.... rất là uy tín :D
    Bác cứ nói bạn bác mail hoặc phone trc xem có hàng không đã rồi hayz đến, bạn bác không biết j cũng không lo, cứ đến mua bt thôi :d chúc bác sớm mua đc lens :d Vài dòng kinh nghiệm giúp bác :d

Quote Được gửi bởi tranthachthuy View Post
    @ KGP cám ơn bác đã chỉ giúp a, em check giá thì thấy giá trên đó cũng ko tốt lắm a, cụ thể giá nikon AFS 35f1.8G giá 282$ AUD ( trong nước thì 230 USD tỉ giá USD 20910.00), nikon SB600 giá 339$AUD tỉ giá AUD 20985.28 ( trong nước thì 260 USD ) ko biết giá trên side có giống giá bán ko a??? bác có kinh nghiệm mua món đò này cho em lời khuyên với a ( cụ thể có cần check hàng trước khi mua ko, hay chỉ cần mua hàng mới bóc trong hộp có phiếu bảo hành đúng seria là đc, vì bạn em ko biết về máy món đó a). Cám ơn bác nhiều
    Thân,
    Xin lỗi taussie nhen, cho xin chút thì giờ để giải thích với bạn này...

Thachthuy thân,

Tôi trước đây có thương nghiệp liên quan đến điện tử nên có chút ít hiểu biết hàng tiêu dùng điện tử được bày bán trên thị trường. Thường thường một sản phẩm/ model tung ra ra thị trường được chia ra làm nhiều hạng:thượng hạng, hạng nhất nhì ba tư ...
    Những sản phẩm đạt tiêu chuẩn cao sẽ được nhập vào những quốc gia có luật pháp bảo vệ người tiêu thụ, còn những sản phẩm không đạt tiêu chuẩn hay hạng thấp thì sẽ được xuất về những quốc gia mà luật thương mại lỏng lẽo hoặc không có. Cho nên tôi không ngạc nhiên khi có những lens/ máy hình/ hay bất cứ sản phẩm nào bên VN có thể sẽ không đủ tiêu chuẩn của Cty sản xuất, được nhập về bởi những công ty ham tiền hơn tiếng thơm của mình. Có những sản phẩm dưới tiêu chuẩn bên HK được bán ra rẻ như bèo.
    Sở dỉ tôi nói những điều này vì tỉ giá hầu như không quan trọng bằng phẩm chất của sản phẩm. Ở các nước tây phương, bạn có luật pháp bảo vệ để chống lại những gian thương buôn bán sản phẩm dưới tiêu chuẩn. Nhiều cửa hàng chấp nhận bồi hoàn tiền nếu bạn không hài lòng với sản phẩm trong vòng 1 tháng. Còn bảo hành thì trung bình 1 / 2 năm. Lens Sigma ở đây bảo hành 5 năm. Một khi bạn mua hàng ở đây bạn không phải lo gì cả. Có gì bạn thấy bất công thì chỉ một cú Đt hoặc một tờ đơn khiếu nại thì Cơ Quan Bảo Vệ Người Tiêu Thụ sẻ giúp đở bạn từ A-Z FREE of Charge.
    Cho nên một cái lens bán ở các nước tây phương có thể mắc hơn ở VN nhưng cũng có thể chụp hình đẹp hơn, nét hơn và bền hơn nhiều vì là hàng thương hạng.

Thân,

KGP

Hoàn toàn nhất trí với những kinh nghiệm thực tế của của Sundang và cách giải thích hết sức thuyết phục của bác KGP. Còn 100% đồ nghề của taussie được mua tại :
    DighiDirect

BONDI JUNCTION STORE
    Level 1, Shop 1044, Westfield Bondi Junction Bondi Junction NSW 2022

Đây là của hàng chuyên về máy ảnh, hàng chính hãng theo tiêu chuẩn của Úc.Giá cả có đắt hơn trên mạng từ một đến vài trăm đô Úc nhưng chất lượng bảo đảm.

Lưu ý: khi mua hàng ở đây bạn vẫn có thể mặc cả xả láng!

Cheer!

Mời các bạn tiếp tục khám phá Sydney nhé:

#71 Bên trong tòa nhà QVB

#72 Bên trong tòa nhà QVB

#73 Sydney University

#74 Harmony Park-Surry Hills NSW

#75 Moore Park-Sydney

#76 Sydney Fish Market

#77 Blackwattle Bay-Sydney

#78 Lavender bay-Sydney

#79 Bare Island Fort

#80 Queen Park-Sydney

Còn tiếp......

Cám ơn các bác đã nhiệt tình chỉ dẫn. Đầu tiên em phải xin lỗi vì làm loãng topic của các bác, còn về vấn đề tỉ giá thì có lẽ do văn hóa khác nhau a, như các bác đã biết mua đồ máy ảnh ở vn thì mỗi cửa hàng 1 giá, đồ Nikon thì thường mua ở Vũ Nhật or VIC (HN) có bác trên side này mua 35f1.8 tại Vũ Nhật đã phải bóc tới 10 cái đấy a. Và cũng do ông bạn em ko hiểu lense là cái gì do vậy em phải hỏi kỹ cách thức thôi a. Cám ơn các bác nhiều em sẽ alo để mua a
    Ảnh nước Úc đệp quá a, mong các bác có thêm nhiều ảnh
    Thân

Chào Các Bạn,

Hôm nay tôi xin giới thiệu đến các bạn một địa danh du lịch, nắm cách Sydney khoãng 120kms về hướng Nam theo đường quốc lộ 1 Princes HWY.
    Kiama là một quận lỵ nhỏ, nhưng là một địa điểm dừng chân cho hầu hết những du khách đi ngang qua đây. Kiama có một địa danh nổi tiếng đó là Blow Hole. Blow Hole nằm trên đỉnh đồi trong trung tâm phố thị. Có một đường hầm ăn thông từ ngoài biển lên đến đỉnh đồi, dài khoãng hơn trăm mét. Miệng hầm thông ra biển có cao độ ngang với mặt biển. Khi sóng đánh vào, nước biển tràn vào hầm và phọt lên đỉnh đồi. Việc này tạo ra một tiếng nổ lớn như súng trọng pháo vậy. Nhiều khi nghe tức cả ngực.Tùy theo biển động nhiều hay ít, cao độ của vòi nước sẽ thay đổi.
    Trước đây khi chưa có hàng rào an toàn, có xãy ra nhiều thương vong do hiếu kỳ xuông gần để xem vòi nước. Nhưng bây giờ du khách không được vượt rào an toàn nữa.
    Tôi xin up lên vài tấm về sự hoạt động của Blow Hole. Ở đây có nhiều điểm chụp hình rất đẹp. Tiếc là hàng chục ngàn hình ảnh của tôi đã bị mất với máy computer trước đây. Chỉ còn lại một vài tấm thôi.

Nếu được sự đồng ý của Bác Chủ tôi xin sẽ lần lượt giới thiệu những địa danh nổi tiếng từ Sydney tới Kangaroo Island, South Australia, một đoạn đường dài 3000kms mà tôi đã đi vào năm 2007 bằng xe.

Thân,

KhôngGianPhẳng

Thay mặt tất cả mọi người đã, đang và sẽ tham quan Úc châu qua topic này xin chân thành cảm ơn bác KGP đóng góp những hình ảnh thật là quý giá và sống động mà bác đã có dịp đi qua.Xin mời bác tiếp tục nhé.

Màu sắc nhìn ghiền ghê, nước Úc đẹp ghê

em xin tiếp tục ủng hộ a Taussie

12 cục đá - địa danh mà có anh trên đã up, em xin up thêm vài tấm dc chụp từ trực thăng.
    Xin đính chính vài điều là location nó cách Melbourne City khoảng 300km, hg fai~ 500km như anh đó nói.
    Em up hình gốc hg qua chỉnh sửa, và em chụp wa 1 cai lớp kiếng nên nhìn bị chói bóng hoặc hg dc trong lắm. Hình mang tính chất lưu niệm là chính.

Quá Khứ: 7D/5D2/X100/A77/5D3/RX1/M9P/1DX
    Hiện tại: M240/A7R
    Tương lai: đi du lịch

Trang 4 / 62 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454 ... Cuối cùngCuối cùng