Trang 3 / 62 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 615

Chủ đề: AUSTRALIA-Thiên nhiên,đất nước,con người và cuộc sống

Quote Được gửi bởi KhongGianPhang View Post
    Được bạn taussie bật đèn xanh, tôi xin hồi đáp bạn Picit. : Cảm ơn bạn đã vào tham quan Australia và có lời bình ảnh. Và cũng cảm ơn bạn đã thấy được những khuyết điểm không tránh khỏi của tôi. Lần sau tôi sẽ cố gắng khắc phục những điểm yếu này.

Và tôi cũng xin góp vui vài ảnh nữa...

Ảnh # 31 Một Góc TP Sydney

Ảnh # 32 Một Góc TP Sydney

Ảnh # 33 Chiều Vàng ( trên Cảng Circular Quay )

Cảm ơn Bác Chủ.

KGP
    rất vui khi bác taussie và bác KGP hồi âm lại nhận xét của mình,ảnh bác KGP và taussie rất tuyệt, bản thân mình cũng học hỏi đc khá nhiều từ 2 bác
    Được sửa bởi Picit lúc 01:47 AM ngày 04-02-2011

@KGP: Em đã nhiều lần trốn vợ đi chụp hoàng hôn hoặc bình minh rồi nhưng chưa bao giờ nắm bắt được khoảnh khắc đẹp mê hồn như của bác.Tết xong rồi nhờ bác tiếp tục đóng góp với em cho vui nhé.
    Picit: luôn quí báu những lời nhận xét góp ý của bạn.Nhớ ghé thăm nhé!

Hôm nay mình sẽ đưa các bạn tới tham quan hội hoa xuân tại Canberra, thủ đô của nước Úc nhé.Hội hoa này có tên là Floriade thường được tổ chức vào trung tuần tháng 9 cho tới khoảng tháng 10 hàng năm.Chúng ta bắt đầu nhé:

Và đây là tôi trong chuyến tới hội hoa xuân tại Canberra.Tự thưởng cho mình một kiểu trong tòa nhà quốc hội của Úc.

Chúc các bạn có những ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ.Xin hẹn gặp lại.

Xin góp vài ảnh về The Twelve Apostles, người Việt mình gọi là Mười Hai Thánh Tôn Đồ.

Địa danh nổi tiếng này nằm cách Melbourne vào khoãng 500kms, đi dọc Great Ocean Road về hướng Nam. Hiện nay hình như chỉ còn lại Chín Thánh Tôn Đồ mà thôi, ba Thánh Tôn Đồ kia đã bị xâm thực mòn và sụp thành nhửng tảng đá sát mặt biển.

# 66

# 67

# 68

# 69

# 70

Thân,

KhôngGianPhẳng

@Lễ hội Hoa năm 2010 đẹp quá hả bác chủ , tiếc là em không chụp được tấm nào!
    @ Bác KGP thời gian bác thăm The Twelve Apostles thời tiết không thuận lợi nhỉ nếu không hình còn đẹp hơn nhiều.Bác đi được nhiều nơi thích thật.

Quote Được gửi bởi klc View Post
    @Lễ hội Hoa năm 2010 đẹp quá hả bác chủ , tiếc là em không chụp được tấm nào!
    @ Bác KGP thời gian bác thăm The Twelve Apostles thời tiết không thuận lợi nhỉ nếu không hình còn đẹp hơn nhiều.Bác đi được nhiều nơi thích thật.
    Ừ klc nói đúng. Hôm đó trời u ám hơn 40 độ C. Chỉ là trạm dừng chân trên chuyến đi Adelaide/Kangaroo Island vào năm 2007.
    Định nghĩ 2hrs, nhưng không một bóng mát hay nhà che nắng, từ carpark lội bộ vào lookout point khoãng vài kms. Nên nhóm này quyết định tiếp tục đi xuôi Nam. Lúc ấy khoãng giửa trưa. Nếu chụp vào buổi chiều thì đẹp hơn. Đành để dịp khác vậy. HaHaHa .

Thân,

KGP

@ KGP, taussie các bác cho em hỏi tí a: trả là em có người quyen ở sidney đang muốn nhờ mua 1 số thứ cụ thể: lense nikon AFS 35f1.8G DX, flash nikon SB600 theo các có nên mua bên au ko a ( giá cả, bảo hành... ), nếu mua ở sidney thì mua ở cửa hàng nào a, bạn em ko biết gì về mày ảnh cả ( trong nước thì em ko ưng của hàng nào cả về giá, chất lượng cũng như hậu mãi... ) mong các bác giúp em với a!!!!!!!
    Thân

Chu choa đẹp quá các bác ạ
    ...D7000 + Kit còi....+ thiếu kinh nghiệm....

Quote Được gửi bởi tranthachthuy View Post
    @ KGP, taussie các bác cho em hỏi tí a: trả là em có người quyen ở sidney đang muốn nhờ mua 1 số thứ cụ thể: lense nikon AFS 35f1.8G DX, flash nikon SB600 theo các có nên mua bên au ko a ( giá cả, bảo hành... ), nếu mua ở sidney thì mua ở cửa hàng nào a, bạn em ko biết gì về mày ảnh cả ( trong nước thì em ko ưng của hàng nào cả về giá, chất lượng cũng như hậu mãi... ) mong các bác giúp em với a!!!!!!!
    Thân

Bạn check cửa hàng này nhé www.d-d-photographics.com.au.

Giá rẻ và hàng tốt. Chủ là người Singapore. Cửa hàng ở North Sydney. Cách ga xe lữa khoãng 20 phút đi bộ.

Thân,

KGP

@ KGP cám ơn bác đã chỉ giúp a, em check giá thì thấy giá trên đó cũng ko tốt lắm a, cụ thể giá nikon AFS 35f1.8G giá 282$ AUD ( trong nước thì 230 USD tỉ giá USD 20910.00), nikon SB600 giá 339$AUD tỉ giá AUD 20985.28 ( trong nước thì 260 USD ) ko biết giá trên side có giống giá bán ko a??? bác có kinh nghiệm mua món đò này cho em lời khuyên với a ( cụ thể có cần check hàng trước khi mua ko, hay chỉ cần mua hàng mới bóc trong hộp có phiếu bảo hành đúng seria là đc, vì bạn em ko biết về máy món đó a). Cám ơn bác nhiều
    Thân,
    Được sửa bởi tranthachthuy lúc 02:10 PM ngày 15-02-2011

Trang 3 / 62 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng