Trang 2 / 62 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 615

Chủ đề: AUSTRALIA-Thiên nhiên,đất nước,con người và cuộc sống

Bao giờ mình được như các bác ấy nhỉ...chẹp chẹp
    Đừng YÊU 1 người 2 lần mà hãy yêu 1 lần 2 người

Quote Được gửi bởi taussie View Post
    @KGP:Các tấm ảnh của bác màu sắc trong trẻo và lấy được hết các chi tiết.Nhân tiện đây cho em hỏi bác thường dùng chế độ gì để canh nét và bác thường canh nét vào đâu để lấy được đủ sáng và chi tiết như vậy.Cho em xin một chút kinh nghiệm nhé!

Hi taussie,
    Nếu bạn hỏi thì tôi nói chứ không dám chỉ vẽ gì cả, vì mình cũng luôn luôn là người học hỏi.
    Cách lấy nét của tôi rất đơn giản : Chỉ dùng Central Focus Point và dùng technique Focus & Recompose.
    Khi dùng technique này thì Exposure Lock rất quan trọng.
    Không có gì mới mẻ và đặc biệt cả.

Cheers,

KGP

ảnh 14 hình bị tòa nhà chia đôi, ảnh 1 bác lấy phần mặt nước hơi nhiều, còn lại thì đều sắc nét ,ánh sáng đẹp lắm

@KGP:cảm ơn bác.Năm hết tết đến biết bác rất bận nhưng mong bác bớt chút thời gian tham gia cùng em cho vui
    @Mắt Toét:Cảm ơn bạn đã ghé thăm.Bầu trời lúc đậm lúc nhạt nhưng lòng người thì không bao giờ thay đổi cả.Thỉnh thoảng nhớ ghé thăm và cho nhận xét nhé.
    @Ubee:mình nghĩ rằng trong tương lai gần Ubee sẽ chụp đẹp và còn hơn cả thế nữa.Điều quan trọng là phải luôn giữ niềm đam mê đối với bộ môn nghệ thật này.
    @Picit:cảm ơn bạn đã chỉ ra vấn đề cần lưu ý của ảnh số 14.Cái này mình xin nhường lời cho bác KGP

Nào! Bây giờ mời các bạn thăm một vài bãi biển của Sydney nhé:

#16 Coogee Beach-NSW

#17 Coogee Beach-NSW

#18 Watson bay

#19 Bare Island Fort

#20 Congwong bay

#21 Bondi beach-NSW

#22 Balmoral beach - Sydney

#23 Tamarama beach-NSW

#24 Bondi Beach to Tamarama coastal track

#25 Maroubra beach NSW

#26 Clovelly beach-NSW

#27 Bondi Junction early morning

#28 Bronte beach, NSW

#29 Bare Island Fort

#30 Lighthouse at Bondi junction

Còn tiếp.....

Quote Được gửi bởi Picit View Post
    ảnh 14 hình bị tòa nhà chia đôi, ảnh 1 bác lấy phần mặt nước hơi nhiều, còn lại thì đều sắc nét ,ánh sáng đẹp lắm

Được bạn taussie bật đèn xanh, tôi xin hồi đáp bạn Picit. : Cảm ơn bạn đã vào tham quan Australia và có lời bình ảnh. Và cũng cảm ơn bạn đã thấy được những khuyết điểm không tránh khỏi của tôi. Lần sau tôi sẽ cố gắng khắc phục những điểm yếu này.

Và tôi cũng xin góp vui vài ảnh nữa...

Ảnh # 31 Một Góc TP Sydney

Ảnh # 32 Một Góc TP Sydney

Ảnh # 33 Chiều Vàng ( trên Cảng Circular Quay )

Cảm ơn Bác Chủ.

KGP
    Được sửa bởi KhongGianPhang lúc 11:53 AM ngày 27-01-2011

Hình của bác chủ tocpic và mọi người thật đẹp. OA chưa được đi UC nhưng được TV qua ảnh thế này cũng đã con mắt luôn. Hồi đó cứ ghen tị sao thành phố SN được vote để tổ chức thế vận hội mà TRT ko được. giờ thì mới biết TRT vẫn còn phải phấn đấu nhiều.

hình đẹp lắm, thanks for sharing. dreaming for visiting once

Buổi sáng , ngày đưa Ông Táu về trời , mây thật đẹp. Chụp gần trạm xe lửa Sefton!

#6 inter Harbour Wollongong

#7 Tamarama beach

#8 Bondi beach

Được sửa bởi klc lúc 11:16 AM ngày 28-01-2011

@KGP: tiếp tục đi bác ơi.Đẹp bác ạ!Bác đã đi nhiều nơi trên đất Úc nên bác có thể mở rộng sang các tiểu bang khác hộ em nhé
    @OA_NỮ:cảm ơn thi sĩ đã tới thăm.Nói chung thì ở đâu cũng đẹp cả thôi thi sĩ ạ.Xin mượn lời của một câu thơ:"Khi ta ở đất chỉ là nơi ta ở.Khi ta đi đất bỗng hóa tâm hồn"
    @bandaumum:cảm ơn bạn đã ghé thăm
    @klc:Wow! Những đám mây chào mừng ông táo chầu trời thật là ấn tượng.Các tấm về biển cũng vậy.Tiếp tục đóng góp klc nhé

Mấy hôm nay gần tết lu bù quá.Hẹn các bạn qua tết sẽ post tiếp một loạt các ảnh khác.Chúc cả nhà chuẩn bị đón tết vui vẻ nhé.Cheer!

Ok taussie ! Tôi sẽ cố gắng cover cho bạn khi bạn bận bịu với thê tử.

Loạt ảnh sau đây được chụp tại một phố nhỏ miền quê dọc bờ biển Úc, thuộc tiểu bang South Australia, được gọi là Kíngton SE. Phố Kíngton SE ở về hướng nam TP Sydney và cách Sydney vào khoãng 2000kms.
    Trên một chuyến đi về miền nam nước Úc do tôi tổ chức vào năm 2007, kết hợp với vài người bạn ở Sydney và Melbourne. Chúng tôi đi dọc theo xa lộ Princes Highway đến Melbourne. Rồi từ Melbourne đi Kangaroo Island dọc theo Great Ocean Road đến Tiểu Bang South Australia ( Nam Úc ). Phố Kingston SE nằm khoãng giữa Melbourne và Adelaide.
    Trong đời tôi nếu có ai hỏi tôi Hoàng Hôn ở đâu đẹp nhất. Không một chút suy nghĩ tôi sẽ nói Kingston SE ở South Australia. Hãy tưởng tượng, bạn đứng ngắm mặt trời lặn trên mặt biển ( thông thường thì bình minh ), mà trước mặt không có một vật gì cản tầm nhìn cả. Mặt trời chìm dần xuống biển, tạo ra những vùng sáng muôn mầu. Khi sáng. Khi tối. Khi lấp lánh. Khi mờ mờ ảo ảo.
    Khoãnh khắc đẹp nhất là lúc mặt trời chìm sâu vào biển cả, nhưng vẫn còn vùng vẩy để cố gắng gời lại cho nữa thế giới bên này những hào quang rực rở trước khi bắt đầu soi sáng nữa thế giới bên kia.
    Tôi ngây ngất đến lịm người trước những gì mà Thiên Nhiên/ Vũ Trụ / Tạo Hóa đã cống hiến cho quả đất này. Những điều này chỉ có những bạn đam mê nhiếp ảnh và nghệ thuật mới có một sự đồng cảm với tôi được. Tôi xin kể lại với các bạn qua hình ảnh cái khoãnh khắc cảnh hoàng hôn, mà theo tôi không phải ai cũng có thể trải qua được một vài lần trong cuộc sống.
    Riêng cho các bạn ở Úc, lần đầu tiên trên đất Úc này suốt 30 năm, tôi mới hiểu được nguồn gốc lá cờ Thổ Dân Úc.

Mời các bạn ngắm cảnh Hoàng Hôn Trên Bãi Biển Kíngton SE South Australia

Ảnh # 34

Ảnh # 35

Ảnh # 36

Ảnh # 37

Ảnh # 38 Ta Với Trời Bơ Vơ ...

Ảnh # 39

Ảnh # 40

Ảnh # 41

Ảnh # 42

Ảnh # 43

Ảnh # 44