Trang 53 / 154 Đầu tiênĐầu tiên ... 343515253545563103153 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 521 đến 530 / 1539

Chủ đề: Trải nghiệm với Carl Zeiss Planar T* 1.4/50mm

lâu lắm ko vào topic này, bác habitat vẫn hoa lá cành nhỉ

@Habitat: Chả là hôm trước em có hỏi bác về vụ T* cho Pentax. Thế là cuối cùng em cũng tìm đc 1 em ZK T* 50 1.4 bác ạ. Đúng như bác nói, cảm giác cầm rồi là ko muốn nhả ra^^. Em thì cận 5 độ lận nhưng mà mê mệt màu với bokeh + nổi khối của nó quá nên cứ cặm cụi xoáy vặn toét hết cả mắt mà chưa đc kết quả như mong muốn. Hiện tại em cũng bận quá nên là ít chụp choẹt đc. Hôm nay lang thang 1 lúc được mấy tấm mong bác và anh em nhận xét và góp ý cho em tiến bộ:D
    Cảm ơn các bác nha!
    P/S: Cảm ơn bác Habitat đã "dẫn" em vào T*, lại còn kết hợp với màu Pentax nữa chứ:((:((

IMGP1371 edit by hungld.is, on Flickr

@ledohung: Chúc mừng bác tậu được ZK, trong những ống CZ planar T* 1.4/50mm mình chơi qua, thích nhất là ngàm ZK. Cảm nhận cá nhân thì CZ kết hợp với Pentax cho màu đẹp nhất mà tấm hình bạn vừa post là một điển hình, màu rất đẹp, BG rất mượt mà. Chụp thêm, góp vui nhé

Quote Được gửi bởi habitat View Post
    @ledohung: Chúc mừng bác tậu được ZK, trong những ống CZ planar T* 1.4/50mm mình chơi qua, thích nhất là ngàm ZK. Cảm nhận cá nhân thì CZ kết hợp với Pentax cho màu đẹp nhất mà tấm hình bạn vừa post là một điển hình, màu rất đẹp, BG rất mượt mà. Chụp thêm, góp vui nhé
    Dạ, em cảm ơn bác rất rất nhiều :D, nhờ có bác mà em mới dám đầu tư em này :P. Em post bài mấy hôm ko thấy ai cm em tưởng topic bị lãng quên rùi :(
    Em rất may mắn vì đc sở hữu 1 em mới tinh^^. Đây là hình em nó :P

IMGP9209 by hungld.is, on Flickr

IMGP9217 by hungld.is, on Flickr

Ảnh này cô giáo của em đặc biệt thích và đã hỏi mua bác ạ, hehe :P

IMGP1249 edit by hungld.is, on Flickr

@ledohung: cái lens này gắn liền với mình rất nhiều kn, và cũng làm mình thay đổi hẳn style chụp hình của mình. Còn topic này là đứa con tinh thần, sẽ không bao giờ bỏ rơi dù đôi lúc nó hơi vắng vẻ.

Còn tấm hình bác mới post đúng là rất đẹp, xin chúc mừng bác. Tuy nhiên, theo cá nhân mình có chút xíu góp ý như sau:
    - focus: hơi bị back một chút, mình thích lấy nét ngay những tube hoa phía trước, chỗ gần cuốn hoa ấy và với thể loại xóa phông không bokeh như thế này nên khép khẩu sâu một chút để lấy DOF dày hơn.
    - màu sắc: do mình chưa thấy hoa này ngoài đời nên không biết màu nó thế nào, nhưng mình đoán là màu hơi ngả tím chứ không xanh blue như thế này. Nếu đúng như vậy, bác vào PS chỉnh lại màu một chút

Rất vui khi bác yêu thích nó, mà phải yêu thích mới có cảm hứng chụp đẹp được bác nhỉ

Cảm ơn bác đã góp ý ạ:D. Em cũng đã chụp thử các lens cao cấp của Pentax nhưng ko lens nào cho ra chất ảnh và bokeh rất khó diễn tả như con T* này. Bức ảnh trên chả là ntn ạ. Hôm ấy là em đi học mà máu quá nên đành vác máy theo nên cố học xong xoay vặn vài tấm. Ai ngờ đâu nắng quá em thì cận, vặn toét mắt mũi ra cũng ko thấy nét đâu. Lúc cuối em cố nốt vài tấm xong đi về luôn. Về nhà xem ảnh thấy vọng quá vì hình sao cứ vỡ cứ nhòe, em ko hiểu làm sao. Đến lúc cho cô giáo xem trên máy Mac thì ôi thôi :((. Về nhà xem lại em mới biết Window Photo Viewer của Win 7 em bị lỗi, tất cả hình xem bị vỡ hết. Thế là em down tạm ACDsee về nên ngon lành rồi bác ạ.

P/S: ko biết những ngày đầu tiên bác chụp ở 1.4 ntn chứ em thì vặn toét mắt mũi chưa đc tấm nào :(
    Em thêm 1 tấm nữa ạ:D

IMGP1331 edit by hungld.is, on Flickr

chúc mừng bác ledohung bước vào con đường đau khổ; hic...

off vừa rồi gặp được anh Habitat; nhờ anh rỉ tay vài bí quyết; tự nhiên thấy mình cầm máy tự tin hơn; nên hôm nay em vào đây múa vài đường quyền hầu anh habitat; có gì anh chỉ dạy em thêm ạ!
    quyền 1: tướng quân bái tổ

quyền 2: Bảo Long vọng nguyệt
    Được sửa bởi dcdoan lúc 06:56 PM ngày 30-04-2012

quyền 3: lưỡng thủ tàng quyền

quyền 4: thần cung xạ hứa điền

Trang 53 / 154 Đầu tiênĐầu tiên ... 343515253545563103153 ... Cuối cùngCuối cùng