Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 30

Chủ đề: Lần đầu cầm máy, ảnh chụp bằng điện thoại 2.0 :D

Lần đầu cầm máy, ảnh chụp bằng điện thoại 2.0 :D

Nhìn qua khắp 4rum chắc nên xưng "em" thì tốt hơn Thật sự mà nói thì em chưa cầm máy ảnh để chụp những bức ảnh có thể tạm coi là "nghệ thuật" bao giờ =.=" Lúc trước có 1 máy nhưng lúc đó chỉ toàn chụp ảnh kỷ niệm, bạn bè bình thường. Sau đó máy bị hư. Thế nên giờ toàn chụp bằng điện thoại chứ em cũng chả thích thú gì lắm đâu =.=" Ảnh ko đẹp lắm (vì tự em cũng thấy thế )), nhưng hy vọng mọi người cũng vẫn thích nó

Em đã up những ảnh này vào mục "ảnh bộ" rồi, nhưng mà chờ lâu vẫn chưa thấy ảnh dc up lên nên đành mở thêm một 2pic ở đây :D Đây là bài viết đầu tiên của em trong 4rum nên mong có chém thì chém nhẹ chút

1. Lá "xanh"

Sử dụng hiệu ứng sai màu khi chụp. Đúng ra định chụp con chuồn chuồn đậu trên cái lá =.=" Mà sau khi chụp thì lên ảnh chẳng thấy con chuồn chuồn đâu nữa. Sau đó mới phải nhờ đến phô-tô-sốp đại ka hỗ trợ chút mới có thể làm nổi bật "anh ấy" lên =.=" Mà dù đã "cố gắng hết sức" vẫn chẳng thấy dc cái cánh. Đành chịu. Cánh bạn ấy mỏng quá mà =.="

2.

Tấm này khá là bình thường, cũng chẳng đẹp cho lắm. Vì đang ở trong siêu thị nhiều người nên chẳng dám đứng chỉnh góc chụp cho đàng hoàng =.="

3. Mưa 1
    [/B]
    chụp khi trời mưa, tuy nhiên lên hình thì chẳng còn lấy một hột mưa nào.

4. Mưa 2

Tấm này cũng ko dc tốt lắm :D

5.Tôi thấy ánh sáng xuyên qua kẽ lá

Đây là bức đầu tiên non-PTS :"> Vì non-PTS nên có vẻ hơi tối một chút :-? Dù sao đây cũng là một bức ảnh dc up lên vào lúc 1h ngày 1-1-2011 nên nó khá là đặc biệt ) Cái tên bức ảnh hơi sến :"> Này là bị ảnh hưởng từ cái truyện "Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh" của Nguyễn Nhật Ánh nè =)))))))))

6. 7 màu

Đây là tấm thứ 2 non-PTS. Mấy cái vệt sáng trên hình là ánh sáng tự nhiên có dc khi chụp chứ ko qua chỉnh sửa gì đâu Lúc chụp thì cái ánh sáng này nó rất chập chờn, lúc hiện, lúc ko hiện trên màn hình. Do đó đã phải canh khá lâu và chụp đi chụp lại gần 10 tấm mới dc tấm này. Nhưng ít ra giờ mình đã tin là ánh sáng mặt trời chứa 7 màu rồi =))))))))

7.

Tấm này cả ý tưởng và góc chụp đều khá bình thường :D

8. Ngược sáng

Cách đây mấy ngày vừa đọc được một bài viết khá hay về cách chụp ảnh đẹp bằng ĐTDĐ, trong đó có nói về việc chụp ngược sáng :"> Nhưng cũng vì là chụp ngược sáng nên em "nhìn thẳng vào mặt trời mà ko chói lóa" [T^T] gần như lúc chụp mình ko thể thấy dc gì đang hiển thị trên màn hình, nghĩa là chỉ chụp theo cảm tính =.=" Đây là tấm đã dc PTS. Mọi người thử xem tấm ảnh gốc đi. Cũng ko khác mấy, chỉ là ảnh đã qua PTS tối hơn chút thôi :D => http://farm3.anhso.net/upload/201101...A%A3nh0963.jpg

9.Chân đất

Lúc chụp tấm này ko có nhiều người nên cũng đỡ. Nếu ko thì người ta sẽ càng tin chắc rằng mình là đứa quái đản khi quỳ (gần như nằm xuống đất) chỉ để chụp chân người khác =)))))))))))))) Có điều tấm này nếu chụp xa ra một chút có lẽ nhìn tốt hơn :-?
    Được sửa bởi Kenichi Juno lúc 12:33 AM ngày 09-01-2011

chúc mừng em đã tìm thấy một niềm đam mê trong nghệ thuật nhiếp ảnh.cố gắng phát huy niềm đam mê đó và anh tin rằng em sẽ tiến xa hơn nữa ;)
    caigicungthich

thanks anh. em sẽ cố gắng

Tấm số 6 thực sự là một khoảnh khắc, đẹp lắm bạn ạ
    Nothing ...

Quote Được gửi bởi Kenichi Juno View Post
    Nhìn qua khắp 4rum chắc nên xưng "em" thì tốt hơn Thật sự mà nói thì em chưa cầm máy ảnh để chụp những bức ảnh có thể tạm coi là "nghệ thuật" bao giờ =.=" Lúc trước có 1 máy nhưng lúc đó chỉ toàn chụp ảnh kỷ niệm, bạn bè bình thường. Sau đó máy bị hư. Thế nên giờ toàn chụp bằng điện thoại chứ em cũng chả thích thú gì lắm đâu =.=" Ảnh ko đẹp lắm (vì tự em cũng thấy thế )), nhưng hy vọng mọi người cũng vẫn thích nó

Em đã up những ảnh này vào mục "ảnh bộ" rồi, nhưng mà chờ lâu vẫn chưa thấy ảnh dc up lên nên đành mở thêm một 2pic ở đây :D Đây là bài viết đầu tiên của em trong 4rum nên mong có chém thì chém nhẹ chút

1. Lá "xanh"

Sử dụng hiệu ứng sai màu khi chụp. Đúng ra định chụp con chuồn chuồn đậu trên cái lá =.=" Mà sau khi chụp thì lên ảnh chẳng thấy con chuồn chuồn đâu nữa. Sau đó mới phải nhờ đến phô-tô-sốp đại ka hỗ trợ chút mới có thể làm nổi bật "anh ấy" lên =.=" Mà dù đã "cố gắng hết sức" vẫn chẳng thấy dc cái cánh. Đành chịu. Cánh bạn ấy mỏng quá mà =.="

2.

Tấm này khá là bình thường, cũng chẳng đẹp cho lắm. Vì đang ở trong siêu thị nhiều người nên chẳng dám đứng chỉnh góc chụp cho đàng hoàng =.="

3. Mưa 1
    [/B]
    chụp khi trời mưa, tuy nhiên lên hình thì chẳng còn lấy một hột mưa nào.

4. Mưa 2

Tấm này cũng ko dc tốt lắm :D

5.Tôi thấy ánh sáng xuyên qua kẽ lá

Đây là bức đầu tiên non-PTS :"> Vì non-PTS nên có vẻ hơi tối một chút :-? Dù sao đây cũng là một bức ảnh dc up lên vào lúc 1h ngày 1-1-2011 nên nó khá là đặc biệt ) Cái tên bức ảnh hơi sến :"> Này là bị ảnh hưởng từ cái truyện "Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh" của Nguyễn Nhật Ánh nè =)))))))))

6. 7 màu

Đây là tấm thứ 2 non-PTS. Mấy cái vệt sáng trên hình là ánh sáng tự nhiên có dc khi chụp chứ ko qua chỉnh sửa gì đâu Lúc chụp thì cái ánh sáng này nó rất chập chờn, lúc hiện, lúc ko hiện trên màn hình. Do đó đã phải canh khá lâu và chụp đi chụp lại gần 10 tấm mới dc tấm này. Nhưng ít ra giờ mình đã tin là ánh sáng mặt trời chứa 7 màu rồi =))))))))

7.

Tấm này cả ý tưởng và góc chụp đều khá bình thường :D

8. Ngược sáng

Cách đây mấy ngày vừa đọc được một bài viết khá hay về cách chụp ảnh đẹp bằng ĐTDĐ, trong đó có nói về việc chụp ngược sáng :"> Nhưng cũng vì là chụp ngược sáng nên em "nhìn thẳng vào mặt trời mà ko chói lóa" [T^T] gần như lúc chụp mình ko thể thấy dc gì đang hiển thị trên màn hình, nghĩa là chỉ chụp theo cảm tính =.=" Đây là tấm đã dc PTS. Mọi người thử xem tấm ảnh gốc đi. Cũng ko khác mấy, chỉ là ảnh đã qua PTS tối hơn chút thôi :D => http://farm3.anhso.net/upload/201101...A%A3nh0963.jpg

9.Chân đất

Lúc chụp tấm này ko có nhiều người nên cũng đỡ. Nếu ko thì người ta sẽ càng tin chắc rằng mình là đứa quái đản khi quỳ (gần như nằm xuống đất) chỉ để chụp chân người khác =)))))))))))))) Có điều tấm này nếu chụp xa ra một chút có lẽ nhìn tốt hơn :-?
    Lần đầu tiên thấy một tấm hình chụp ray tự nhiên 7 màu bằng điện thoại hay như vậy, cố gắng tiếp tục sự nghiệp bạn nhé!

Thanks 2 bạn MÌnh sẽ cố gắng. Cũng mong là mình có thể tiến bộ hơn nữa

Thẳng thắng mà nói xin bạn đừng buồn. Hình bạn chụp chẳng nói lên điều gì cả. Bạn ghé đây xem ảnh chụp bằng điện thoại 2.0MP:
    http://vn.360plus.yahoo.com/nguyenthanhhuy_2010

Thẳng thắn mà nói thì mình cũng ko nghĩ là những bức ảnh của mình lại "ko nói lên điều gì" hay là vì có lẽ bạn ko hiểu những gì mà ảnh của mình nói chăng :D Mình vẫn còn đang học trung học nên ko có khả năng đi nhiều nơi để chụp những tấm ảnh giống bạn. Mình ko chụp nhiều, chụp mọi thứ mà chỉ chụp ít, chụp những cảnh đơn giản nhất xung quanh, những cái làm cho mình phải để ý đến.

Lấy ví dụ tấm số 9 vậy. Ở phía xa của background có thể thấy một vài cầu thủ mặc đồng phục, giày vớ đầy đủ. Nhưng cái tiêu đề tấm ảnh là "Chân đất". Đương nhiên là mình muốn tập trung sự chú ý vào cái "chân đất" :D Giữa các cầu thủ phía xa đó lại có một người đi chân đất, ko giày, ko vớ, quần xăng lên. Nhưng dù vậy thì con người này vẫn có thể tiếp tục đá bóng dc. Mặc dù phải đi một vòng lớn và có lẽ nếu mình ko nói thì chắc cũng chẳng ai mà tự hiểu dc ^^ Nhưng nếu nghĩ sâu hơn một chút thì cái mà mình muốn nói qua tấm ảnh này là "tình yêu với trái bóng giống nhau ở những con người khác nhau" đó bạn :D

Còn về những bức ảnh trong link mà bạn bảo mình xem. Nếu bạn muốn, mình cũng có thể cm về chúng :D Anyway, thanks bạn đã đưa ra một lời nhận xét cho mình Lần đầu tiên cầm máy nên sai sót là ko tránh khỏi. Rất vui lòng dc tiếp thu ý kiến của bạn
    Được sửa bởi Kenichi Juno lúc 11:19 PM ngày 12-01-2011

Ảnh chụp bởi thiết bị không tốt nhưng nó đang nhen nhóm cho một niềm đam mê. Chụp nữa đi nhé Kenichi Juno.
    Điều quan trọng là Kenichi Juno có ý tưởng.

Ảnh của bạn chụp còn đẹp hơn nhiều người cầm DSLR trong diễn đàn, tiếp tục phát huy nhé, mình cũng đã từng chụp hàng nghìn ảnh bằng di động "tàu thôi" trước khi UP dslr nên mình hiểu niềm đam mê của bạn :D

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng