Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 48 / 48

Chủ đề: Vài ảnh đêm diễn "Model Việt Nam 2007"

@dannynguyen!
    Cảm ơn bác đã hồi âm.Hiện tại em xử dụng Canon20D lens canon 28-135mm 3.5:4.5 nhưng thời gian cầm máy còn ít lắm nên rất mong được các cao thủ như bác chỉ giáo cho .Em xin cảm ơn bác trước!

bác cứ set chụp la phang, focus mode to ai servo.tùy bác thich dùng av hay tv(tố nhất nên dùng tv), chọn điểm forcus o giữa và cu the mà bấm(tối về ngồi coi hình của mình chụp xấu wa thì bỏ tấm nào đèp thì coi sao no đẹp để lần sau cứ thế ma chup )

Quote Được gửi bởi dannynguyen
    bác cứ set chụp la phang, focus mode to ai servo.tùy bác thich dùng av hay tv(tố nhất nên dùng tv), chọn điểm forcus o giữa và cu the mà bấm(tối về ngồi coi hình của mình chụp xấu wa thì bỏ tấm nào đèp thì coi sao no đẹp để lần sau cứ thế ma chup )
    Em không nghĩ như thế bác danny ạ. Chụp như thế thì máy dễ hết tuổi thọ lắm bác ạ. Chưa kể việc nếu bác gặp sk có ánh sáng chuối là về vứt gần hết ảnh đi. Theo em phải canh đúng focus, khống chế tốc độ máy sao cho không run tay hay nhoè do tốc độ di chuyển của chủ thể trên sk.
    Em nghĩ chắc bác đùa phải không?
    Phó nháy.
    My Gallery

về tuổi thọ thì bác khỏi lo.một máy co thể chụp 100,000 tấm trước khi phải đi check up.ma một tháng bác kia chụp mấy show ? bao lâu bác kia se đổi máy,thường thì em đổi máy sau 6 tháng tới 1 năm (máy mới ra mà).vi các bác kia chưa chuyên chụp sân khâu nên nếu chụp la phang sẽ giúp họ chụp được những khoãng khắc quang trong, khi quen rồi mới bắt đầu chụp chậm xuống. một show như vậy chụp hong wá 800 tấm đâu.nếu bác cứ sợ máy hư thì thay vì lo chụp hình bác lại phân tâm lo cho máy

Wink

@dannynguyen! cảm ơn bác đã chia sẻ ,thông thường em chụp sân khấu vẫn để mode AV or TV tuỳ theo ý đồ chụp( bắt đứng hay tạo động) em luôn theo dõi tốc độ và ánh sáng còn một việc nữa là chỉnh ISO lên 8000--->1600. Nhưng kết quả là không như mong muốn (Khi chủ đề nét thì xung quanh nhoè cả ). Không đc nét như các bác đâu.Có lẽ là do ánh sáng sân khấu "chuối"
    Tiện đây bác cho em hỏi caí AI servo và All servo sử dung trong những trường hợp nào và công dụng cuả nó
    @ Ravic em rất thích loạt ảnh SK cuả bác .Rất mong 2 bác chia sẻ cho em một chút kinh nghiệm về chụp sân khấu nói riêng và nhiếp ảnh nói chung.
    Cảm ơn hai bác chúc hai bác vui khoẻ và có nhiều ảnh đẹp
    À em nghe noí Canon 20D chỉ chụp đực 30.000 kiểu thôi mà......???? :lol:

muốn mờ hay hong mờ là do khoãn cách giữa chủ đề + lens + fstop.

Quote Được gửi bởi ravic
    Em không nghĩ như thế bác danny ạ. Chụp như thế thì máy dễ hết tuổi thọ lắm bác ạ. Chưa kể việc nếu bác gặp sk có ánh sáng chuối là về vứt gần hết ảnh đi. Theo em phải canh đúng focus, khống chế tốc độ máy sao cho không run tay hay nhoè do tốc độ di chuyển của chủ thể trên sk.
    Em nghĩ chắc bác đùa phải không?
    Em thấy continous focus + la_fan là hợp lý chứ anh Ravic, chú anh bảo canh là canh focus như thế nào hixhix !!! chuyện hao card hao máy thì ... máy canon nikon gì nó cũng đai hạ giá quá trời mà anh hihi !!!

Còn vụ đo sáng thì đồng ý, tốc độ là cái quyết định: chụp ca sĩ pop-rock thì chắc chắn phải khác chụp ca sĩ hát nhạc nhẹ rồi hihi. Khẩu độ (cái này tùy thói quen mỗi người), em để máy tự chọn thôi (có thể dùng center weight hay point) !!! Nhiệm vụ còn lại là +/- EV anh nhỉ :D

Em chụp RAW, nên chuyện WB ít quan trọng hơn hihi :D:D:D

Anh góp ý em 1 tí với, hôm nào về cho em đi chụp SK với anh nghen. Và đi cái chổ mà chụp mẫu dùng ISO1600 í :D:D:D
    NIKON 1-The birth of something new

tấm số 5 nhìn mẫu như là nữ hoàng ấy, đẹp quá
    Album Girl Xinh :11:
    http://levialbum.blogspot.com/

Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345