Trang 155 / 171 Đầu tiênĐầu tiên ... 55105145153154155156157165 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,541 đến 1,550 / 1702

Chủ đề: Sân chơi cho ảnh chụp bằng điện thoại !

Quote Được gửi bởi VineP View Post
    Lên cho vui thôi bác có gì lên đó, phong tỏa ở nhà cũng chẳng có gì để chộp hết bác à. Mình chỉ có cục rêu xoay qua xoay lại được vài tấm..hihi. Ngóng hình của bác cho box vui
    Cám ơn bác đã không giận vì cái còm của em

Một buổi chiều buồn nẫu ruột...

Hoan My View by Sau No, on Flickr

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    Cám ơn bác đã không giận vì cái còm của em

Một buổi chiều buồn nẫu ruột...
    Có bác vui quá mà. Thoạt xem hình tưởng view nhà bác sao mà đẹp quá nhưng không phải...hihi. Bác làm hay đi đâu ở bv Hoàn Mỹ?

Có bác vui quá mà. Thoạt xem hình tưởng view nhà bác sao mà đẹp quá nhưng không phải...hihi. Bác làm hay đi đâu ở bv Hoàn Mỹ?
    Liên tục mấy năm liền nhà em là "khách hàng thân thiết" của bv HM á bác : bawling:.

Dạo này em toàn ảnh buồn...Như ảnh dưới em chụp kỉ niệm hôm trước hôm mấy chú đội vào tiếp quản SG.

Mây chiều 22-8 by Sau No, on Flickr

Khi thành phố lên đèn

[IMG]Untitled by lee huy, on Flickr[/IMG]

Tương phản...

[IMG]Untitled by lee huy, on Flickr[/IMG]

Lên cho vui thôi bác có gì lên đó, phong tỏa ở nhà cũng chẳng có gì để chộp hết bác à. Mình chỉ có cục rêu xoay qua xoay lại được vài tấm..hihi.

e thấy mấy cái len hỗ trợ cho fone hay, nhờ ảnh bác up mà anh em có thêm động lực về chụp macro

Tuy có vài nhuơc điêm mà e thấy nhà sx cần cải tiến là khẩu độ

Việc ko tăng giảm được khẩu độ làm ảnh hưởng đến độ nét của ảnh

Khẩu lớn quá thì phần tâm nét, rìa bị soft với hơi méo

Nhìn toàn diện thì thấy đẹp màu sắc bẳt mắt nên chắc ít người để ý đến tiểu tiết này

Theo e nghĩ nếu trong tuơng lai thị trường sài len macro cho fone tăng lên thì sẽ có những len cải thiện đc tình trạng trên mà giá cả cũng phải chăn

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    e thấy mấy cái len hỗ trợ cho fone hay, nhờ ảnh bác up mà anh em có thêm động lực về chụp macro

Tuy có vài nhuơc điêm mà e thấy nhà sx cần cải tiến là khẩu độ

Việc ko tăng giảm được khẩu độ làm ảnh hưởng đến độ nét của ảnh

Khẩu lớn quá thì phần tâm nét, rìa bị soft với hơi méo

Nhìn toàn diện thì thấy đẹp màu sắc bẳt mắt nên chắc ít người để ý đến tiểu tiết này

Theo e nghĩ nếu trong tuơng lai thị trường sài len macro cho fone tăng lên thì sẽ có những len cải thiện đc tình trạng trên mà giá cả cũng phải chăn
    Lens kẹp này chỉ là phần thấu kính của máy chụp hình chứ không có lá khẩu bác à. Việc tăng giảm điều chỉnh khẩu độ là chức năng của smartphone nhưng hầu như tất cả đều auto. Thấu kính có nhiệm vụ đưa điểm nét phóng to hình vô sensor và người chụp chỉ việc shot.
    Chất lượng hình ảnh cũng rất ok nhưng nếu so với lens macro + dslr thì không thể bằng được vì sensor đt nhỏ hơn rất nhiều. Đt lens kẹp cho chất lượng ảnh và độ mượt background có khi đẹp bất ngờ mà giá lens lại rẻ cũng hay á bác
    Khi chụp lens kẹp chỉ cần đưa đến gần chủ thể đến khi thấy nét căng trên màn hình thì shot. Tùy theo kích thước mẫu mà mình chọn lens cho phù hợp. Bác xem trong trang fb này https://www.facebook.com/groups/7852...742/?ref=share sẽ thấy nhiều loại lens kẹp ghi chú theo hình.

Lens kẹp này chỉ là phần thấu kính của máy chụp hình chứ không có lá khẩu bác à. Việc tăng giảm điều chỉnh khẩu độ là chức năng của smartphone nhưng hầu như tất cả đều auto. Thấu kính có nhiệm vụ đưa điểm nét phóng to hình vô sensor và người chụp chỉ việc shot.
    Chất lượng hình ảnh cũng rất ok nhưng nếu so với lens macro + dslr thì không thể bằng được vì sensor đt nhỏ hơn rất nhiều. Đt lens kẹp cho chất lượng ảnh và độ mượt background có khi đẹp bất ngờ mà giá lens lại rẻ cũng hay á bác
    Khi chụp lens kẹp chỉ cần đưa đến gần chủ thể đến khi thấy nét căng trên màn hình thì shot. Tùy theo kích thước mẫu mà mình chọn lens cho phù hợp. Bác xem trong trang fb này https://www.facebook.com/groups/7852...742/?ref=share sẽ thấy nhiều loại lens kẹp ghi chú theo hình.
    Nếu bác muốn tăng độ chị tiết, bác có lên đơi con ip10->ip13
    từ khi lên đời (iphone11) e không buồn đụng con dslr lolz.

Iphone6

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Nếu bác muốn tăng độ chị tiết, bác có lên đơi con ip10->ip13
    từ khi lên đời (iphone11) e không buồn đụng con dslr lolz.
    ip8+ mình vẫn còn dùng tốt không chịu hư để lên đời á bác..hihi
    Thực ra mình chủ yếu DSLR chụp portrait thôi, do lockdown nên dùng đt lens kẹp macro để giải stress chút đó bác chứ ít dùng smartphone chụp.

Trang 155 / 171 Đầu tiênĐầu tiên ... 55105145153154155156157165 ... Cuối cùngCuối cùng