Trang 156 / 171 Đầu tiênĐầu tiên ... 56106146154155156157158166 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,551 đến 1,560 / 1702

Chủ đề: Sân chơi cho ảnh chụp bằng điện thoại !

Quote Được gửi bởi VineP View Post
    ip8+ mình vẫn còn dùng tốt không chịu hư để lên đời á bác..hihi
    Thực ra mình chủ yếu DSLR chụp portrait thôi, do lockdown nên dùng đt lens kẹp macro để giải stress chút đó bác chứ ít dùng smartphone chụp.
    Có đồ chơi mới vui mà bác, e cũng mở rộng tầm mắt luôn
    Vì bác nói về độ chi tiết thì em có bổ xung thêm là những phone mới cho độ chi tiết tốt hơn, colour blending cũng tốt hơn
    Fone em năm ngoái hết contract nên em mới đăng ký luôn fone mới :D Cái gì mới vẫn sướng hơn, nhanh hơn bớt sluggish lolz

Iphone6
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 12:10 PM ngày 29-09-2021

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Có đồ chơi mới vui mà bác, e cũng mở rộng tầm mắt luôn
    Vì bác nói về độ chi tiết thì em có bổ xung thêm là những phone cho độ chi tiết tốt hơn, colour blending cũng tốt hơn
    Fone em năm ngoái hết contract nên em mới đăng ký luôn fone mới :D Cái gì mới vẫn sướng hơn, nhanh hơn bớt sluggish lolz
    Tấm hoa lên đẹp lém bác.
    Cám ơn bác đã tư vấn nâng cấp smartphone, chắc rồi cũng đến ngày thôi á bác. Giờ do tập trung vô portrait DSLR chất lượng hơn nên không nhìn thấy cái hay của đt ra sao. Ngắm hình của bác được rồi..hihi

Tấm hoa lên đẹp lém bác.
    Cám ơn bác đã tư vấn nâng cấp smartphone, chắc rồi cũng đến ngày thôi á bác. Giờ do tập trung vô portrait DSLR chất lượng hơn nên không nhìn thấy cái hay của đt ra sao. Ngắm hình của bác được rồi..hihi
    Cảm ơn bác đã đv, cái len loop dành cho macro của bác đúng là quá lợi hại hihi
    Bà dì em rất siêng trồng hoa quanh vườn nên lúc nào cũng có đối tượng xanh sạch đẹp để chụp macro

Iphone6

Cảm ơn bác đã đv, cái len loop dành cho macro của bác đúng là quá lợi hại hihi
    Bà dì em rất siêng trồng hoa quanh vườn nên lúc nào cũng có đối tượng xanh sạch đẹp để chụp macro
    Bác có vườn hoa đã quá mỗi ngày tấm là no nê vài năm chắc chưa hết. Vườn nhà bác có côn trùng ong bướm không? Chỗ mình chỉ vô cv Tào Đàn mới có các nơi khác không có nên mới nản tìm mẫu côn trùng chụp macro.

Bác có vườn hoa đã quá mỗi ngày tấm là no nê vài năm chắc chưa hết. Vườn nhà bác có côn trùng ong bướm không? Chỗ mình chỉ vô cv Tào Đàn mới có các nơi khác không có nên mới nản tìm mẫu côn trùng chụp macro.
    chụp fone đa số do ngẫu hứng à bác ơi lolz thí dụ như nhiều khi ra ngoài trời nghe điện thoại hoặc mới tập thê dục xong đi vòng vòng hoặc tại đi bộ ngoài biển rồi chụp lại
    Lâu lâu kiểm lại fone thấy mấy tấm được được thì post lên giao lưu
    Đa số cũng bận nên ít đi săn ảnh thiên nhiên lắm bác
    Ong bướm chỗ em thì tất nhiên sẽ có :D nhưng ko phải lúc nào cũng có mặt mình ở đó :D

Iphone6

chụp fone đa số do ngẫu hứng à bác ơi lolz thí dụ như nhiều khi ra ngoài trời nghe điện thoại hoặc mới tập thê dục xong đi vòng vòng hoặc tại đi bộ ngoài biển rồi chụp lại
    Lâu lâu kiểm lại fone thấy mấy tấm được được thì post lên giao lưu
    Đa số cũng bận nên ít đi săn ảnh thiên nhiên lắm bác
    Ong bướm chỗ em thì tất nhiên sẽ có :D nhưng ko phải lúc nào cũng có mặt mình ở đó :D
    Chụp côn trùng thì 100 con cùng loại đều giống nhau chẳng biết chúng đang nghĩ gì nên trong 1 vườn chỉ có nhiu đó con, tìm chỗ khác thì không có. Thấy chụp mẫu 48kg mỗi 1 tấm có cảm xúc riêng hơn mẫu côn trùng..hihi

Góp vui với các bác phone Samsung Z Fold 3, mua được cả tháng rồi mà giờ mới nhớ là chụp để coi chơi, chứ không thì toàn hình đồ ăn và câu cá, he he he.

Coi bộ đi hiking lấy phone chụp đẹp hơn máy to, chắc về kiếm ai xin thì tống đi hết dàn Sony quá.

Mt Rainier by Samsung Z Fold 3 by kevinle4230, on Flickr

Mt Rainier by Samsung Z Fold 3 by kevinle4230, on Flickr
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Góp vui với các bác phone Samsung Z Fold 3, mua được cả tháng rồi mà giờ mới nhớ là chụp để coi chơi, chứ không thì toàn hình đồ ăn và câu cá, he he he.

Coi bộ đi hiking lấy phone chụp đẹp hơn máy to, chắc về kiếm ai xin thì tống đi hết dàn Sony quá.
    tìm người xin gear sony A1 của bác hả?...hihi chắc xếp hàng dài trước nhà bác..🤣🤣

Ip8+ L5x

Trang 156 / 171 Đầu tiênĐầu tiên ... 56106146154155156157158166 ... Cuối cùngCuối cùng