Trang 150 / 171 Đầu tiênĐầu tiên ... 50100140148149150151152160 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,491 đến 1,500 / 1702

Chủ đề: Sân chơi cho ảnh chụp bằng điện thoại !

Quote Được gửi bởi Tokyo_Square View Post
    Lâu rồi mới lại vào góp ảnh cùng các bác !

Bác kéo màu đậm đà...

Qua dịch em kiếm con phone khác chủ yếu dành quay clip gia đình...

Mùa covid

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    Bác kéo màu đậm đà...

Qua dịch em kiếm con phone khác chủ yếu dành quay clip gia đình...

Phone này lên hình đẹp mà không quay video được hả bác Thang Le?

Quote Được gửi bởi VineP View Post
    Phone này lên hình đẹp mà không quay video được hả bác Thang Le?
    Theo em con này chụp hình,quay clip hơi bị ngon á(khi so với mấy con Nikon PnS em có)!Em mua mới tinh có hơn 2 chẹo...Vì nó mang tiếng Heo_Quay nên ngại post ảnh lên đây(quê thí mọe ha ha).Và đa phần chụp và quay cảnh gia đình,món ăn linh tinh nên đưa lên làm loãng ảnh mấy bác.Cũng mê con Heo_Quay P30 lắm mà đắt quá,không đáng.

Mấy phone đời mới có slowmotion rất hay,mình có thể sáng tạo hơn trong quay clip.

Ảnh này chụp chế độ toàn cảnh của máy(khỏi phải ghép pano trên Ps).Có edit lại bằng Ps.

LCT-HTC copy by Sau No, on Flickr

Mùa dịch,ở nhà chả có gì làm em lôi con phone ra quay clip chiên chả giò...Giống chụp ảnh,có trợ sáng vào là ok.

Chiên chả giò by Sau No, on Flickr

Theo em con này chụp hình,quay clip hơi bị ngon á(khi so với mấy con Nikon PnS em có)!Em mua mới tinh có hơn 2 chẹo...Vì nó mang tiếng Heo_Quay nên ngại post ảnh lên đây(quê thí mọe ha ha).Và đa phần chụp và quay cảnh gia đình,món ăn linh tinh nên đưa lên làm loãng ảnh mấy bác.Cũng mê con Heo_Quay P30 lắm mà đắt quá,không đáng.

Mấy phone đời mới có slowmotion rất hay,mình có thể sáng tạo hơn trong quay clip.

Ảnh này chụp chế độ toàn cảnh của máy(khỏi phải ghép pano trên Ps).Có edit lại bằng Ps.
    Máy gì đâu quan trọng, chụp lên hình thấy thích là được á bác. Phone của bác có lens Leica phải không? Giờ Huawei bỏ mảng đt có khi cái phone của bác lại giá trị á..hihi.
    Mình trước giờ ít chụp đt vì thấy nó ra hình không có ngon. Hôm 22/8 xếp hàng ở Lotte mấy trăm người chờ lâu thấy ánh sáng cũng đẹp làm ít tấm tìm được box này post theo bác cho vui.
    Ở nhà chẳng có gì hay để chộp hết bác. Chả giò ngon ghê, bác nấu ăn giỏi quá.

Ngày mua cái phone Heo_Quay tiêu chí của em là chỉ nghe gọi không cài bất cứ cái app nào vào để nhẹ máy,vã lại mấy đứa trẻ con trong nhà nó có tạt lon mình cũng đở xót.dòng máy của em là bèo nhất trong đám bèo nên làm gì có Leica lens haha...Nhờ chụp bằng phone nên trình Ps em có lên được chút ít á bác.

Bác tập chụp bằng phone một thời gian đi,rất ức chế nhưng phát hiện ra khối điều hay...Hiện tại em đang tập edit lại mấy tấm ảnh chụp bị hư từ mấy cái mấy ảnh cùi bắp ngày trước,khá vui trong giai đoạn này.

Một tấm mang tính street life...

Bulova by Sau No, on Flickr

Ngày mua cái phone Heo_Quay tiêu chí của em là chỉ nghe gọi không cài bất cứ cái app nào vào để nhẹ máy,vã lại mấy đứa trẻ con trong nhà nó có tạt lon mình cũng đở xót.dòng máy của em là bèo nhất trong đám bèo nên làm gì có Leica lens haha...Nhờ chụp bằng phone nên trình Ps em có lên được chút ít á bác.

Bác tập chụp bằng phone một thời gian đi,rất ức chế nhưng phát hiện ra khối điều hay...Hiện tại em đang tập edit lại mấy tấm ảnh chụp bị hư từ mấy cái mấy ảnh cùi bắp ngày trước,khá vui trong giai đoạn này.

Một tấm mang tính street life...
    Giờ mình cũng thấy chụp điện thoại cũng có nhiều cái hay và tiện nhưng khi xác định mẫu chụp rồi mà background và ánh sáng không ngon thì đúng là ức chế quá bác..hihi.

Sỏi đá rêu phong,sỏi đá chưa quên chân người...

Reu_01
    by Sau No, on Flickr

[I]Sỏi đá rêu phong,sỏi đá chưa quên chân người...
    Theo bác rêu không bước chân người...

Trang 150 / 171 Đầu tiênĐầu tiên ... 50100140148149150151152160 ... Cuối cùngCuối cùng