Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20

Chủ đề: Phong cảnh Kon Tum, Măng Đen - một chuyến phượt

Phong cảnh Kon Tum, Măng Đen - một chuyến phượt

Trong những ngày Noel năm 2010 chúng tôi có làm một chuyến phượt đi Kon Tum, Măng Đen - "Đà Lạt của Kon Tum" vẫn còn giữ được vẻ đẹp hoang sơ hiếm có với phong cảnh núi rừng, hồ, thác... Nằm ở độ cao 1.100 - 1.400m so với mặt biển, cách thị xã Kon Tum hơn 50km, giữa ngút ngàn thông và hoa rừng, trên đỉnh Trường Sơn hùng tráng, đông nắng tây mưa. Măng Đen lúc nào cũng se se lạnh và tĩnh lặng giữa đại ngàn... Chúng tôi đi xem chất lượng cao lên Kon Tum chơi quanh quẩn buổi sáng, sau đó thuê xe honda đi lên Măng Đen.

#01. Cảnh ở Kon Tum

#02.

#03. Ruộng mía trổ bông

#04.

#05. Nhà thờ gỗ
    Được sửa bởi hovinhthang lúc 10:57 PM ngày 15-01-2011
    0908007807 - hovinhthang@gmail.com
    Nikon D700 - Canon 5Dmii - Fuji X100

Đẹp quá bác, nhớ nhà ghê,
    Tết nay về quê (Kontum) làm vài tấm post lên chung với bác quá

hihi

largo@: quê bác ở Kon Tum à, tiếc ghê biết trước vậy em đã rủ bác đi rồi. Đoàn em đi không có thổ địa, chỉ dựa vào trí nhớ của đứa bạn đã đi lên trước đó, nên không đi được nhiều nơi. Có lẽ còn nhiều cảnh đẹp chưa đến được.

#06.

#07.

#08.

#09. Đường đi lên Măng Đen

#10.
    Được sửa bởi hovinhthang lúc 02:01 PM ngày 16-01-2011

[QUOTE=hovinhthang;1402668]largo@: quê bác ở Kon Tum à, tiếc ghê biết trước vậy em đã rủ bác đi rồi. Đoàn em đi không có thổ địa, chỉ dựa vào trí nhớ của đứa bạn đã đi lên trước đó, nên không đi được nhiều nơi. Có lẽ còn nhiều cảnh đẹp chưa đến được.

#07.

ảnh đẹp quá,nhớ một thời mỗi sáng sớm ngồi nhìn suơng mù lãng đãng dưới cầu,lâu quá không nhớ
    hình như sông Dakla chảy ngược sang Lào thì phải,có giai thoại giòng sông chảy ngược nên con gái KomTum thích yêu con trai miền xuôi ...

Quote Được gửi bởi tubatubi View Post
    ảnh đẹp quá,nhớ một thời mỗi sáng sớm ngồi nhìn suơng mù lãng đãng dưới cầu,lâu quá không nhớ
    hình như sông Dakla chảy ngược sang Lào thì phải, có giai thoại giòng sông chảy ngược nên con gái KomTum thích yêu con trai miền xuôi ...
    Em không biết sông này tên gì, nó ở thị xã KonTum, đi xe khoảng 10 phút. Giai thoại bác kể về con sông cũng hay quá, trong đoàn em đi có mấy tên còn độc thân đang tìm người yêu, biết trước thì bảo chúng nó treo bảng "Trai miền xuôi" trước ngực chắc là có nhiều thú vị lắm đây :-)

#11. Bè nuôi cá tầm ở một cái hồ trên Măng Đen

#12. Tượng Đức mẹ

#13.

#14. Măng Đen

#15.

#16.

[QUOTE=tubatubi;1402723]
    Quote Được gửi bởi hovinhthang View Post
    largo@: quê bác ở Kon Tum à, tiếc ghê biết trước vậy em đã rủ bác đi rồi. Đoàn em đi không có thổ địa, chỉ dựa vào trí nhớ của đứa bạn đã đi lên trước đó, nên không đi được nhiều nơi. Có lẽ còn nhiều cảnh đẹp chưa đến được.

#07.

hình như sông Dakla chảy ngược sang Lào thì phải,có giai thoại giòng sông chảy ngược nên con gái KomTum thích yêu con trai miền xuôi ...
    Quote Được gửi bởi hovinhthang View Post
    Em không biết sông này tên gì, nó ở thị xã KonTum, đi xe khoảng 10 phút. Giai thoại bác kể về con sông cũng hay quá, trong đoàn em đi có mấy tên còn độc thân đang tìm người yêu, biết trước thì bảo chúng nó treo bảng "Trai miền xuôi" trước ngực chắc là có nhiều thú vị lắm đây :-)
    Xác nhận đây là con sông Dakla, con sông này chảy qua cây cầu mà bác chụp là cây "Cầu treo Konklor" con sông này tiếp tục chảy qua cây cầu Dakla, là cây cầu bạn đi vào Tp đầu tiên gặp được đó. Bác đi qua cây cầu treo này, sâu vào trong sẽ có một bãi tắm, gọi là: "Bãi tắm mộng mơ" cũng khá đẹp

Về lý do con sông này người ta nói nó là "Con sông chảy ngược" , bởi vì địa hình Việt Nam mình có độ dốc từ hướng Tây --> Đông, nên mọi con sông ở Việt Nam mình đều chảy từ hướng Tây sang hướng Đông (ra biển) và hầu hết các con sông trên thế giới đều chảy ra biển Đông, chỉ duy nhất con sông này chảy theo hướng ngược lại: từ Đông --> Tây, qua hướng Lào như bạn Tubatubi nói. Theo mình biết thì hiện nay, trên thế giới chỉ có 2 hay 3 con sông như thế thôi.

Còn về giai thoại mà theo đó, con gái Kontum thích yêu con trai miền xui thì mình ko biết, hên xui, hehe.

Thấy hình các bác chụp, mình ko ngờ, quê mình lại đẹp đến thế, hix

Cám ơn bác đã chia sẻ
    Được sửa bởi largo lúc 11:59 PM ngày 16-01-2011

đẹp thật, tranh thủ tết làm một chuyến mới được :D

_hovinhthang_những tấm ảnh bạn chup rất đẹp.
    _largo_cám ơn bạn...em có một quãng thời gian ngắn lưu lại KomTum nên xem hình của bạn hovinhthang là thấy kỷ niệm ùa về he he...như vậy em nhớ ở gần cầu DakLa có một cái hội quán,sáng sáng ngồi uống cafe nhìn cây cầu mờ mờ trong sương đẹp khó quên...khi lên KomTum em còn đang mới lớn nên khi nghe cái giai thoại về giòng sông chảy ngược em khoái lắm,tiếc là chưa quen được em nào thì đã phải về xuôi he he... hẹn bạn largo trong một dịp gần em sẽ lên gặp
    bạn vả thăm lai những nơi hovinhthang đã chụp_KomTum giờ có lẽ thay đổi nhiều bạn nhỉ ?

Quote Được gửi bởi tubatubi View Post
    _hovinhthang_những tấm ảnh bạn chup rất đẹp.
    _largo_cám ơn bạn...em có một quãng thời gian ngắn lưu lại KomTum nên xem hình của bạn hovinhthang là thấy kỷ niệm ùa về he he...như vậy em nhớ ở gần cầu DakLa có một cái hội quán,sáng sáng ngồi uống cafe nhìn cây cầu mờ mờ trong sương đẹp khó quên...khi lên KomTum em còn đang mới lớn nên khi nghe cái giai thoại về giòng sông chảy ngược em khoái lắm,tiếc là chưa quen được em nào thì đã phải về xuôi he he... hẹn bạn largo trong một dịp gần em sẽ lên gặp
    bạn vả thăm lai những nơi hovinhthang đã chụp_KomTum giờ có lẽ thay đổi nhiều bạn nhỉ ?
    Hihi, bây giờ Kontum thay đổi nhiều lắm, nhưng cái hội quán ngay cây cầu Dakla (cây cầu đi vào Tp) hình như vẫn còn đó, Tết này về, mình sẽ chụp cái khung cảnh đó, post lên lại cho bạn xem,
    Nhưng em sorry trước là, trình em còi, lại không biết ps, nên chỉ lấy được cảnh mộc mạc, và những gì đặc sắc nhất, để post lên, mấy bác thông cảm giúp em nhé.
    Hy vọng được 1/10 của bác chủ topic là em mừng rùi, hihi

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng