Trang 9 / 24 Đầu tiênĐầu tiên ... 789101119 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 240

Chủ đề: WELCOME "HN Olympus club"

Quote Được gửi bởi Thienlang View Post
    Có lẽ Pen E-PL2 là đời sau còn có thế tốt hơn và có cả mức ISO 6400. Trước đây Olympus bị mang tiếng khử noise kém nên giờ nó trả thù. Các review trên trang dpreview.com cho thấy nó gần như vô địch tại ISO3200 ở dòng không gương lật và kể cả dòng DSLR Entry.
    cám ơn bác
    em định là sẽ mua bộ Nex có 2 lens
    FourThird & M.FourThird

em ngồi đọc liền tù tì 17 trang, càng đọc càng thấy vui, nhớ ngày đầu xài olym mấy thằng bạn, mấy thằng lab đều coi mình như người phi thường (ko bình thường vì bt thì phải xài Ni, Ca) nay càng ngày càng đông ae olympus phi thường nhập hội hehehe. Đến giờ em vẫn trung thành với olym, chúc hội olympus HN lớn mạnh vậy là từ nay ra HN có bạn hữu rùi hihi
    ĐT:0983245840
    YH:huynhdanhntn@yahoo.com.vn

Quote Được gửi bởi fotor View Post
    nhớ ngày đầu xài olym mấy thằng bạn, mấy thằng lab đều coi mình như người phi thường (ko bình thường vì bt thì phải xài Ni, Ca)
    Ngay tối hôm qua ngồi ăn với một đám bạn ở Việt Nam mới sang chỗ em. Một người bạn thân giới thiệu rằng em biết chụp ảnh, em bị tra hỏi ngay câu đầu tiên "dùng máy ảnh hiệu gì?". Sau khi em trả lời "Olympus", một khoảng lặng 2 phút như mặc niệm giữa đám bạn bè. Có lẽ họ bị sốc vì một người được giới thiệu là biết chụp ảnh lại dùng Oly. Sở dĩ như vậy vì mấy người bạn đó có người mang theo Canon, Nikon DSLR. Em cũng thông cảm thôi, vì các bạn ấy chưa hiểu người chơi Oly.

Tuần trước em đi chợ máy ảnh của Đức. Gặp một bác toàn bán đồ Olympus OM, bác này là một tay mê Olympus ở tận Hamburg đi ô tô 500 KM chỉ tham gia chợ có 4 tiếng. Bác ấy bán toàn OM Zuiko 50/1.2, 85/2.0, 28/2.0, 150/2.0. Thấy em cũng mê Oly bác ấy kể chuyện có ông bạn ở tận thủ đô nước Áo, quen nhau qua mạng, nghe nói một ống mới mua được Olympus E-3, ông kia đi 800km đến thăm đúng 1 tiếng, chỉ để sờ vào chiếc E-3. Hội Olympus đúng là kì quặc!!!

Lần sau bác phải nói là dùng Casio nhá

Có lẽ Pen E-PL2 là đời sau còn có thế tốt hơn và có cả mức ISO 6400. Trước đây Olympus bị mang tiếng khử noise kém nên giờ nó trả thù. Các review trên trang dpreview.com cho thấy nó gần như vô địch tại ISO3200 ở dòng không gương lật và kể cả dòng DSLR Entry.
    Pen EPL2 ở Việt nam hiếm quá bác ạ
    Ít có cửa hàng nhập về
    FourThird & M.FourThird

Quote Được gửi bởi phan_vinh_nguyen View Post
    Lần sau bác phải nói là dùng Casio nhá
    Với nhiều người cầm Ca, Ni em chỉ cần bảo đang dùng Pen là họ chịu không biết là máy gì rồi bác ạ. Thực ra các bạn em tối hôm qua toàn người chưa bao giờ để ý đến kỹ thuật chụp mà chỉ vội sắm cái máy thật tốt hy vọng dần sẽ có ảnh đẹp. Các bác ấy chỉ biết phân biệt máy qua tên hiệu thôi, chứ chưa biết phân biệt lens.

Quote Được gửi bởi N8890 View Post
    Ít có cửa hàng nhập về
    Máy E-PL2 mới ra đầu năm nay nên ít cửa hàng nhập về VN. Bên chỗ em giá vẫn còn cao bác ạ. E-PL2 có giá khoảng 520€, theo qui luật là nó sẽ giảm dần đều mỗi tháng 10€, đến khoảng 1 năm sau thì chững lại. Chính vì vậy mà em mua E-PL1. Em thấy giá bộ này ở VN chỉ khoảng 11 triệu còn rẻ hơn bên Đức.

Ít có cửa hàng nhập về
    Nex5 còn hơn ở màn hình LCD bác ạ. Màn hình của nó cực nét và có thể quay lên trên để chụp trong tư thế máy đặt ngang bụng. Nhiều người mới nâng cấp từ máy PnS lên Sony vì thấy nó nét hơn hẳn Pen. Thực ra là vì cái màn hình nét hơn chứ không phải ảnh nét hơn, kết quả thật phải so trên màn hình máy tính mới biết, thế nhưng điều đó cho thấy Sony làm thị trường tốt hơn Olympus.

Chính vì Olympus hơi ngu ngơ ở khâu tiếp thị nên mới có giá rẻ cho ra đời hội Zuiko Fans.

Với nhiều người cầm Ca, Ni em chỉ cần bảo đang dùng Pen là họ chịu không biết là máy gì rồi bác ạ. Thực ra các bạn em tối hôm qua toàn người chưa bao giờ để ý đến kỹ thuật chụp mà chỉ vội sắm cái máy thật tốt hy vọng dần sẽ có ảnh đẹp. Các bác ấy chỉ biết phân biệt máy qua tên hiệu thôi, chứ chưa biết phân biệt lens.

Máy E-PL2 mới ra đầu năm nay nên ít cửa hàng nhập về VN. Bên chỗ em giá vẫn còn cao bác ạ. E-PL2 có giá khoảng 520€, theo qui luật là nó sẽ giảm dần đều mỗi tháng 10€, đến khoảng 1 năm sau thì chững lại. Chính vì vậy mà em mua E-PL1. Em thấy giá bộ này ở VN chỉ khoảng 11 triệu còn rẻ hơn bên Đức.
    Bác làm em lung lay với Nex rồi đấy ;;)
    FourThird & M.FourThird

Hết sức lưu ý với bác chiếc E-PL1 vì cái vỏ nhựa của nó, nhất là khi lật khe cắm USB, cảm giác hụt hẫng lan tỏa toàn thân. Nếu bác vẫn quen với E420 và các dòng 4/3 thân máy khá chắc chắn, thì khi cầm E-PL1 sẽ bị thất vọng, nhiều lúc chỉ muốn đổi sang E-P1 (dù E-P1 không flash). Hai cái này hiện giá tương đương, nhưng build của E-P1 rất chắc chắn. Sau nhiều giờ luyện khí công em đã bình tĩnh trở lại và quyết định tiếp tục dùng E-PL1 không quay về E-P1 nữa.

Thế bác đã mua Nex chưa vậy?

Hay em đưa ra ý tưởng thế này, bác khó ra giá con 35mmF3.5 hay bác mở cuộc đấu giá đi chứ anh em cũng khó trả lắm bác ạ. Sợ bác thiệt.

Tiếc là vẫn chưa có dịp ọp ẹp.

Chuẩn bị tinh thần đi ăn giỗ!

Trang 9 / 24 Đầu tiênĐầu tiên ... 789101119 ... Cuối cùngCuối cùng