Trang 13 / 24 Đầu tiênĐầu tiên ... 3111213141523 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 121 đến 130 / 240

Chủ đề: WELCOME "HN Olympus club"

Quote Được gửi bởi nchung.ppri View Post
    Trước em có nhớ bác thienlang nói về chợ cho dân máy ảnh ở Đức. Vậy bác cho hỏi bác có biết ở Pháp có nơi nào tương tự như thế không ạ? Nếu có bác cho em xin tí thông tin nhé.
    Cám ơn bác!
    Em chỉ rõ mấy cái chợ ở ở Đức thôi. Chợ vốn không họp thường xuyên vì người mua và bán chủ yếu là đồ cũ, đồ sưu tầm. Vì số lượng những người mua và bán không đủ nhiều để hình thành một thị trường sẵn có ở khắp nơi nên họ tìm cách làm những điểm hẹn để tụ tập nhau lại. Và theo lịch thường niên mỗi năm có khoảng vài chục cái chợ như vậy được mở ở khắp nới trên nước Đức. Thỉnh thoảng thấy cả ở Áo và Thụy Sĩ. Em không đọc được tiếng Pháp nên không biết bên Pháp thế nào, có thể có hình thức tương tự. Chẳng hạn chỗ em ở cứ khoảng đầu tháng 5 và đầu tháng 11 là họ lại tụ tập ở đúng cái điểm đó, nó là một cái căng tin thuộc campus của trường ĐH.

Qua vài lần nói chuyện với những người bán thì em thấy rằng, 70% người bán hàng là chuyên về hoạt động này. Nghĩa là họ sưu tầm được rất nhiều đồ máy ảnh và chợ nào họ cũng đi đến tham gia mua bán, chủ yếu là họ bán. Giá cả ở các chợ này nói chung là rẻ hơn ebay. Em thường hay tán chuyện rồi mới mua nên còn tìm cách hạ giá hơn nữa, nhiều khi vui vẻ có người bán như cho. Em thường không mua hàng của người buôn, chắc giá mà em tìm người đang muốn đẩy hàng cũ đi.

Ở những chợ này Leica M3, Hasselblad ... mỗi loại có vài chục chiếc tha hồ mà chọn.

Bác thử dùng google tìm bằng tiếng Pháp xem bên Pháp có không.

Quote Được gửi bởi Thienlang View Post
    Em chỉ rõ mấy cái chợ ở ở Đức thôi. Chợ vốn không họp thường xuyên vì người mua và bán chủ yếu là đồ cũ, đồ sưu tầm. Vì số lượng những người mua và bán không đủ nhiều để hình thành một thị trường sẵn có ở khắp nơi nên họ tìm cách làm những điểm hẹn để tụ tập nhau lại. Và theo lịch thường niên mỗi năm có khoảng vài chục cái chợ như vậy được mở ở khắp nới trên nước Đức. Thỉnh thoảng thấy cả ở Áo và Thụy Sĩ. Em không đọc được tiếng Pháp nên không biết bên Pháp thế nào, có thể có hình thức tương tự. Chẳng hạn chỗ em ở cứ khoảng đầu tháng 5 và đầu tháng 11 là họ lại tụ tập ở đúng cái điểm đó, nó là một cái căng tin thuộc campus của trường ĐH.

Qua vài lần nói chuyện với những người bán thì em thấy rằng, 70% người bán hàng là chuyên về hoạt động này. Nghĩa là họ sưu tầm được rất nhiều đồ máy ảnh và chợ nào họ cũng đi đến tham gia mua bán, chủ yếu là họ bán. Giá cả ở các chợ này nói chung là rẻ hơn ebay. Em thường hay tán chuyện rồi mới mua nên còn tìm cách hạ giá hơn nữa, nhiều khi vui vẻ có người bán như cho. Em thường không mua hàng của người buôn, chắc giá mà em tìm người đang muốn đẩy hàng cũ đi.

Ở những chợ này Leica M3, Hasselblad ... mỗi loại có vài chục chiếc tha hồ mà chọn.

Bác thử dùng google tìm bằng tiếng Pháp xem bên Pháp có không.
    Cám ơn bác em sẽ tìm thử xem.

Hà Nội, 30.4.2011
    OM Zuiko 55mm f/1.2, @f/2.0

Lên nào
    Zuiko hà nội vắng như chùa bà đanh ;;)
    FourThird & M.FourThird

Chả thấy có ọp ẹp giao lưu gì nhờ, tớ đang muốn kiếm 1 cái fix 25 hoặc 50 đây

sao bác BoBeo lại bị banned thế kia :D....
    lâu lắm em k đi chụp choẹt...hic, có vài pic cho các bác thưởng lãm ^^
    (chụp vs 135 F 2.8 MF )

( 50 f 1.8 MF )

....:D cuối tuần nếu mọi ng hay lang thang thì em nghĩ nên chọn 1 địa điểm nào đó để mọi ng gặp nhau trao đổi kinh nghiệm :D...
    em hay ngồi ở cf Lâm 60 Nguyễn Hữu Huân...
    Vì cuộc sống là "không chờ đợi"

Đăng ký phát nào:
    Tuấn Linh 1981
    Email & Chat: linhnt81@yahoo.com
    0904 384 764
    Công việc: Xé giấy
    Đồ nghề: E-PL1 + kit 14-42
    Facebook: http://facebook.com/linhnguyenx
    Nhân tiện có bác nào biết ở đâu mua được cái nắp lens 40,5mm thì cho em biết với
    Được sửa bởi rain_man lúc 06:55 PM ngày 11-06-2011

Quote Được gửi bởi rain_man View Post
    Đăng ký phát nào:
    Tuấn Linh 1981
    Email & Chat: linhnt81@yahoo.com
    0904 384 764
    Công việc: Xé giấy
    Đồ nghề: E-PL1 + kit 14-42
    Facebook: http://facebook.com/linhnguyenx
    Nhân tiện có bác nào biết ở đâu mua được cái nắp lens 40,5mm thì cho em biết với
    Cáp cho cái kit của bác đúng không ?
    Những đồ Olympus này mình toàn mua ở amazon thoai à,

Các bác OHC ơi, có bác nào dư dùng có nhu cầu bán lại ống 17 2.8 AF không ạ? Em muốn mua 1 ống này, bác nào bán làm ơn cho em biết với nhé! Cám ơn các bác trước!

Vừa phải order trên ấy đây

Trang 13 / 24 Đầu tiênĐầu tiên ... 3111213141523 ... Cuối cùngCuối cùng