Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 35 / 35

Chủ đề: Lính mới xin ra mắt các bác!

Quote Được gửi bởi clav2 View Post
    em xài canon nên chịu, ko góp ý sâu cho bác vụ lens được nhưng em biết nikon có 1 con 105 mf chụp macro tốt (bác cứ MF đời xưa mà chơi cho nó tiết kiệm nhé chứ chụp macro kiểu này thì AF bằng thừa).
    Raynox 250 thì em xài rối, tốt, nét, lại là snap-in ko phải vặn vẹo gì, tiện hơn tube. Nếu xài với 18-105 của bác thì 105 cho độ phóng đại cao nhất. 18 gần như ko phóng đại gì mà hình cong cong tối 4 góc. Nhưng nên thử trước khi mua. em xài canon thấy raynox gắn lens nào cũng ngon hết, đến lúc có 1 bác chỗ em xài nikon hình như lens 18 135 gắn vào trớt quớt (4 góc tối thui, tối vừa vừa còn vui chứ tối thui thì ko ổn).

vụ ánh sáng em nói thì là dùng flash (anh sáng nhân tạo) bác cứ chụp ánh sáng tự nhiên 1 thời gian, khi nào máu muốn mày mò qua flash rời thì hú em. Em thì vẫn thiên về ánh sáng tự nhiên hơn :D
    Em cũng dùng canon nè bác clav2....hay là bác nhận em là đệ tử đi....em ngoan lắm^_^

em thấy lần đầu tiên của bác Phuc còn hơn gấp nghìn lần đầu tiên của em.....hình của em còn không dám mang ra cơ mà

Loạt ảnh của pác chủ rất đẹp, ảnh có ý tứ rõ ràng từ bố cục, màu sắc. Tương lai không xa pác sẽ chụp đẹp như các pác clicking, thoihangen, clav2 ... TF4

Ảnh đẹp quá bác chủ ơi! Em xài pns mà lại thích chụp closeup mới chết chứ. Em đang nhờ bác Toại 11002 tư vấn gắn thêm fillter. Không biết có được ảnh nào có thể so với bác không? ......cố gắng!

Quote Được gửi bởi nhuquynh22 View Post
    Ảnh đẹp quá bác chủ ơi! Em xài pns mà lại thích chụp closeup mới chết chứ. Em đang nhờ bác Toại 11002 tư vấn gắn thêm fillter. Không biết có được ảnh nào có thể so với bác không? ......cố gắng!
    Quote Được gửi bởi vinh hy View Post
    Loạt ảnh của pác chủ rất đẹp, ảnh có ý tứ rõ ràng từ bố cục, màu sắc. Tương lai không xa pác sẽ chụp đẹp như các pác clicking, thoihangen, clav2 ... TF4
    Quote Được gửi bởi yangzi# View Post
    Em cũng dùng canon nè bác clav2....hay là bác nhận em là đệ tử đi....em ngoan lắm^_^

em thấy lần đầu tiên của bác Phuc còn hơn gấp nghìn lần đầu tiên của em.....hình của em còn không dám mang ra cơ mà
    Thanks các bác đã quan tâm và động viên. EM vẫn miệt mài, vẫn phấn đấu ạ.

tấm 10 hay bác nhỉ
    TFS

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234