Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: newmember: em nên chọn Kr new hay K7 2nd?????

newmember: em nên chọn Kr new hay K7 2nd?????

em là member mới,thực sự là mới mới đến mức chả bít nổi từ AF với MF là cái gì nữa,ai za nhưng thôi cũng đành, chả là bây giờ em có góp được khoảng 18tr - 19tr để mua máy , qua tham khảo từ cách đây 2 tháng giữa canon va pen e quyết định về pen hà hà mua len cho rẻ,đẹp. nhưng đến lúc mua rồi thì lại chẳng bít nên lấy Kr hay K7 nữa, vì sao ư hix hix "chăn" trở duy nhất của em là do thấy giang hồ đòn đại K7 chụo dưới mưa được, chống nước tốt mà kr thì có vẻ công nghệ mới hơn thì phải , vậy nhờ các bác fi-lít ý kiến giùm em, ấy áy mà tạm thời e chỉ mua máy với ống kính theo máy nhé chừ chừ e mới mua tiếp len sau hix hix sắp lấy vợ rùi tiền này e trích từ tiền mua nhẫn cưới ra đó các bác
    ờ mà ê định cuối tuần này đi mua các bác nhiệt tình chút hen

K7 nó là đẳng cấp khác rồi, Kr có mới hơn nữa thì cũng là dòng begin thôi bác.

Em cũng trăn trở như bác. K7 tuy là có noise nhưng K7 có giá của K7 bác ạ. Bác có thấy bác nào xài K7 mà xuống KR xài không ?

Mình khuyên bạn nên mua Kr.hôm vừa rồi có chụp thử của bác Trong _PW màu lên rất đẹp,mành hình lcd 3inch,có đèn báo điểm lấy nét giao diện đôn giản rất dể sử dụng, rất phù hợp với newbie.Mà Kr là hàng mới bảo hàng đầy đủ tại VN yên tâm sử dụng.Giá khoản 800usd bao gồm kít 18-55.
    Mình đang xài k20d mà còn thấy thích.Hình như là có màu đen và màu trắng.
    Chúc bạn sớm có máy

Quote Được gửi bởi maxx05 View Post
    Em cũng trăn trở như bác. K7 tuy là có noise nhưng K7 có giá của K7 bác ạ. Bác có thấy bác nào xài K7 mà xuống KR xài không ?
    K7 xài thấy sao bác, ngon hem. Xài quen rồi thì tốc độ thao tác chuyển đổi nhanh cực kỳ, chuyển điểm nét nhanh hơn cả K5 )

Xài K20D nhục nhất là khi chụp outdoot khẩu lớn, toàn bị vượt tốc. Người ta đã làm máy đạt tốc độ 1/8000 từ đời nào rồi vậy mà Pentax tới K20D vẫn 1/4000. Chậm chạp thế không biết.

Bác nên xác định nhu cầu của mình để chọn máy phù hợp với nhu cầu, vì mỗi máy có đều có điểm hay dở riêng. Với tính năng chống nước của K7 như bác thích thì để phát huy tác dụng thì còn cần có len WR đi cùng nữa, ngoài kit WR ra thì các len WR khác đều rất đắt tiền, mà theo e thấy thì bác nào cầm máy cũng nâng như trứng mỏng, được mấy bác dám cho e nó tắm mưa đâu.
    p/s: e có con W90, lặn được luôn mà thấy nước e còn sợ
    Hidden Dragon Group

Tiện đây cho em hỏi K5 và K7 con nào hơn hả các bác?
    Em đang ôm em K20D tính lên 1 trong 2 ocn trên, nhưng đang băn khoăn...
    Nói chung K20D em thấy cũng mỹ mãn lắm rồi, nhưng....

Hình của em nó bắn với Pentacon và CZJ PB đây ạ:

Pentacon 50/1.8 PB

CZJ 135/3.5 PB:

bác này băn khoăn giống hệt em trước đây giữa Kx và K20, khuyên bác 1 câu cứ lấy con K7 ấy, phê lắm, chứ dòng begin của pen : km, kx, kr cầm như đồ chơi ấy, bé tẹo lại còn nặng nữa nên ko chắc tay, lúc chụp vì thế cần thao tác các nút rất khó...Còn chất ảnh K7 đã đẹp lắm rồi, khử noise đã phê lắm rồi, Kr có công nghệ mới nhưng cũng chả hơn đc đâu...
    1 cafe buổi sáng - 1 cafe buổi chiều...

vậy lấy k7 hả?? à mà tiện em tham khảo tý thế kit kèm theo k7 chụp ổn không, trước mắt nếu em muốn chụp chân dung thì nên mua thêm len nào cho máy tầm 4tr đổ xuống, ừ thì là mà kr hơn gì k7 ko bác

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng