Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 30

Chủ đề: Lần đầu cầm máy, ảnh chụp bằng điện thoại 2.0 :D

Có ý tưởng + với kiên trì thì bạn sẽ thành công thôi Kenichi Juno, mọi nhận xét chỉ đều mang tính cá nhân mà thôi, đừng nản lòng nhé bạn. Có ai nghĩ VN bắn rơi B-52 ko? nếu không có ý tưởng, dám nghĩ dám làm. Chúc bạn thành công!

Quote Được gửi bởi lecat69 View Post
    Có ý tưởng + với kiên trì thì bạn sẽ thành công thôi Kenichi Juno, mọi nhận xét chỉ đều mang tính cá nhân mà thôi, đừng nản lòng nhé bạn. Có ai nghĩ VN bắn rơi B-52 ko? nếu không có ý tưởng, dám nghĩ dám làm. Chúc bạn thành công!
    Cảm ơn anh Em chưa bao giờ cảm thấy nản lòng hết

Quote Được gửi bởi Kenichi Juno View Post
    Tấm này đẹp :X Rõ nữa :X Bác chụp bằng máy nào vậy?
    w810i dòng sony erricson đó bạn cũng 2.0 thôi nhưng nó theo mình 4 năm rồi

Tốt lắm bạn, quan trọng là bạn chụp và dám đem lên cho anh em bình luận còn hơn tự sướng tự khen mình chụp đẹp =)), cố gắn nhe bạn.

Vừa chụp dc 2 tấm nữa, nhưng mà 2 tấm lần này nó bình thường và cũng chẳng có gì đặc biệt cho lắm :D

11. Hoài cổ

Vào quán ăn và khá chú ý đến cái cách bài trí có vẻ khá xưa ở chỗ này. Tấm này không thể thiếu PTS dc, hỗ trợ khá nhiều, vì ánh sáng và màu sắc ban đầu thật sự không thích hợp với chủ đề của tấm ảnh =.=" Nhưng có vẻ mình làm cũng chưa dc tốt cho lắm =.="

ảnh gốc => http://farm3.anhso.net/upload/201102..._ảnh1086.jpg

12.

Chụp điên thôi, cũng chẳng có ý nghĩa gì cho lắm =.=" Chỉ là muốn chụp mấy lá bài nằm lộn xộn và thử thay đổi góc chụp thôi. Non-PTS.

P/S: có vẻ ảnh trong 2pic này càng lúc càng không phù hợp với box "thiên nhiên phong cảnh rồi", hy vọng có mod nào tốt bụng move 2pic đến nơi thích hợp giúp em :D
    Được sửa bởi Kenichi Juno lúc 08:37 PM ngày 01-02-2011

13.

14.

Đúng ra còn một tấm, góc chụp tương tự, tấm đó thì có thêm cái bang "chúc mừng năm mới", ý tốt lành hơn. Nhưng trước đó đã có một cái "chúc mừng năm mới" rồi. Với thêm cái đó vô nữa sẽ làm loãng chú ý ở những cành mai và cái background. Thế nên cuối cùng chọn tấm này )

15. Vắng

Thật sự là rất vắng =.=" Mọi người về hết, còn mình mình ở lại trường nên đi vòng vòng chụp điên thôi =.=" Ảnh thật nó không tối đến vậy, tại mình muốn làm cho nó nhìn như có vẻ bị nắng chiếu nên tăng contrast lên thôi :"> Ảnh gốc bên này: http://farm3.anhso.net/upload/201102..._Photo0284.jpg

16.

Lúc chụp tấm này sân trường cực đẹp, hoa vàng rụng khắp sân :x Mình munố đứng lại chụp một tấm cho ra trò ra trống lắm, nhưng khổ cái ai đi ngang qua cũng hỏi "đang tự kỷ hả?" =.=" ngại quá nên đi về luôn =.="

17. Chuyện của 2 người ;))

lúc đang chụp cái tấm "hoa vàng" kia, vô tình thấy cái bóng của mình nằm kế cái bóng của cây nên nghĩ ra ý tưởng tấm này

18. Ai cao hơn?

Tấm này và tấm "Chuyện của 2 người" cùng một kiểu, nhưng 2 cách đặt máy khác nhau nên 2 cái tiêu đề khác nhau thôi )

19.

20. Liên kết

Ý là đang muốn nói mấy cành cây nó "liên kết" =))

21. Vắng 2

Ý tưởng ban đầu của bức ảnh này ko phải của mình. trước đây từng có một bức ảnh của một bạn khác có nội dung và góc chụp y như vậy. Mình chỉ là bắt chước lại thôi :D

18. Ai cao hơn?

[/QUOTE]
    tấm này crop vuông lại, bỏ những thứ linh tinh phía trên đi, và bạn sẽ có một tấm ảnh đẹp ! ).
    Chúc giữ mãi niềm đam mê, và sẽ có nhiều tác phẩm đẹp.!
    I Love the Beauty

Điện thoại j mà màu lên đẹp thế em. Cố gắng lựa hình up lên , càng kĩ càng tốt :D

Bạn chủ top tấm nào cũng tự bình luận là bình thường mà sao ai vào góp ý cũng phản bác lại thế ...Có thể điều ng ta nói khó nghe nhưng sẽ giúp bạn tiến bộ nhiều chứ cứ khư khư giữ lấy suy nghĩ là "ảnh mình tuy ko đẹp nhưng có ý tưởng và ko phải ai cũng nhìn ra cái đẹp đó" thì ko khá đc bạn ơi ...Ảnh bạn mình ko dám bình luận vì đụng chạm này nọ nhưng khuyên bạn nên lên mạng tìm các ảnh của các pro chụp để thấy mình đang ở đâu , tặng bạn trang này tập hợp các hình đẹp nhất theo từng tiêu chí

http://www.outdoor-photos.com/repository/2008-11
    chụp quài vẫn xấu

bạn cho mình xin ảnh gốc tấm này được không :D

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123