Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 80

Chủ đề: 1D mark III vs 5d mark II ( 10 megapixel có đủ không? )

Trước hết em khuyên bác bán hết dàn len, sắm L cái đã. còn bao nhiêu tiền thì tính tiếp. E thì nghiêng về 5D, dù sao cũng hàng mới và fullframe.
    Hãy chờ anh em nhé...FX...

bác chủ ko cần chụp nhanh, hay chụp chân dung và sử dụng trong studio thì ko nên mua 1D mark III làm gì, 2 cái máy đó nhắm vào 2 đối tượng khác nhau mà. Nhất là chân dung thì ko bao giờ nên đẩy iso lên cao mà còn phải biết cách set up lighting nữa

nói rồi, 5D mark II mà ko để in ấn hay design là phí của cáo 21Mpx
    1D mark mang tiếng crop nhưng ăn đứt 5D mark II, 5D được lợi wide và quay HD thôi
    1Ds đời đầu h mà còn cũng nát
    có tiền thì 7D (7D ko thua 5Dmark II nhá, chỉ ko lợi tiêu cự thôi), thêm 16-35L lấy góc rộng, 85 hoặc 135 cho chân dung
    Chụp choẹt gì, bán hết rồi :D

Quote Được gửi bởi lewisvu View Post
    1D mark mang tiếng crop nhưng ăn đứt 5D mark II, 5D được lợi wide và quay HD thôi
    có tiền thì 7D (7D ko thua 5Dmark II nhá, chỉ ko lợi tiêu cự thôi), thêm 16-35L lấy góc rộng, 85 hoặc 135 cho chân dung
    7D không thua 5D mark II ở khoản nào vậy ?
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

@madi3d8: em chắc chắn 7D hơn hẳn 5D mark II là giá rẻ hơn rất nhiều.
    Sony alpha A100 + Sal 18 - 55

Quote Được gửi bởi porcupine View Post
    @madi3d8: em chắc chắn 7D hơn hẳn 5D mark II là giá rẻ hơn rất nhiều.
    Không hiểu câu này của bạn. ý là 7D hơn hẳn là rẻ hơn hẳn hay p/p hơn hẳn???

Quote Được gửi bởi lewisvu View Post
    7D về chất ảnh con thua 5D mark I nữa la mark II ......những cái như lấy nét nhanh hay iso cao hay quay phim thi với dân chụp phòng hay chân dung chả cần :D

7D hơn 5D Mk II ở hệ thống focus, AI Servo, tốc độ chụp. Về chất lượng ảnh thì đánh giá cá nhân vào khoảng 7.5-8/10 so với 5D Mk II nếu phóng to 100%. Còn nếu chỉ dùng ảnh ở độ phân giải khoảng 3-4 Mpx sau khi xử lý thì có lẽ chất lượng ảnh 2 máy chả khác gì nhau.

Về quay phim thì hơn 5D Mk II ở chỗ quay được 60 fps.

Nhiều bác vẫn cứ bảo là không cần cái khoản quay video, nhưng đến lúc dùng rồi thì sẽ thấy là có nó thì vẫn hơn là không có

Tuy nhiên, mình prefer 1D Mk III hơn là 5D Mk II với nhu cầu của chủ topic vì 1D Mk III đa dụng hơn nhiều, nhất là khi chụp sự kiện cần những khoảnh khắc nhất định. Cầm 5D Mk II dễ bị "miss" lắm Hơn nữa, cầm 1D Mk III đầm tay hơn, cầm với lens L thì đỡ mỏi tay hơn là 5D Mk II.
    1D4 + 5D2 + 5D3 + 7D + 14L -> 200L
    D4 + 24-70N + 85
    www.vikhoa.com

Quote Được gửi bởi vikhoa View Post
    7D hơn 5D Mk II ở hệ thống focus, AI Servo, tốc độ chụp. Về chất lượng ảnh thì đánh giá cá nhân vào khoảng 7.5-8/10 so với 5D Mk II nếu phóng to 100%. Còn nếu chỉ dùng ảnh ở độ phân giải khoảng 3-4 Mpx sau khi xử lý thì có lẽ chất lượng ảnh 2 máy chả khác gì nhau.

Về quay phim thì hơn 5D Mk II ở chỗ quay được 60 fps.

Nhiều bác vẫn cứ bảo là không cần cái khoản quay video, nhưng đến lúc dùng rồi thì sẽ thấy là có nó thì vẫn hơn là không có

Tuy nhiên, mình prefer 1D Mk III hơn là 5D Mk II với nhu cầu của chủ topic vì 1D Mk III đa dụng hơn nhiều, nhất là khi chụp sự kiện cần những khoảnh khắc nhất định. Cầm 5D Mk II dễ bị "miss" lắm Hơn nữa, cầm 1D Mk III đầm tay hơn, cầm với lens L thì đỡ mỏi tay hơn là 5D Mk II.
    em cũng nghĩ như anh vậy, bi h thì em đang nghiêng về 1D mark III hơn, còn cái vụ video, em lấy 550D ra quay xem ra cũng tốt chán rùi

PS: mí bác có bít, nếu như thay màn trập của 1D mark III tại Lê Bảo Minh thì cần bao nhiêu k vậy?

Quote Được gửi bởi sandyfield View Post
    Không hiểu câu này của bạn. ý là 7D hơn hẳn là rẻ hơn hẳn hay p/p hơn hẳn???
    Ý em nói là giá rẻ hơn thôi vì em coi giá ở cửa hàng thấy như vậy, chứ cái Price/performance thì em ko dám phán vì chưa có tiền sử dụng qua hai máy này.
    Sony alpha A100 + Sal 18 - 55

Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng