Trang 8 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 80

Chủ đề: 1D mark III vs 5d mark II ( 10 megapixel có đủ không? )

Quote Được gửi bởi soncut View Post
    Sao bạn lại không nghĩ đến 1Ds Mark II nhỉ, cũng trong tầm xiền đấy, cũng ff và chất ảnh thì hơn hẳn 5D Mark II rồi. Không so với 1D Mark III nhé vì mình cũng chưa bao giờ cầm em này.
    Hehehe. Chất ảnh thì em không bàn.
    1Ds MII hơn con 5D MII ở chổ Spot Metering 2.4% tại bất kỳ điểm focus nào, ở chổ lấy nét theo chủ thể chuyển động tốt hơn .
    Từ từ em pót tiếp
    Chúc Bình An
    FaceBook

Còn em thì thấy điểm giữa của 5d2 AF nhạy hơn 1ds2. Ảnh của 1ds2 so với 5d2 tối hơn và nhiều viền tím hơn chắc do xài digic2, bù lại khoảng iso 50-400 ảnh của 1ds2 mịn hơn ít chrominance noise hơn.

Cho em kéo topic này lên vì đang định chuyển từ canon 5DII lên 1D III xài thử, bữa bác Vikhoa có khuyên cứ lên 1DIII mà xài, làm em lăn tăn... thẩm du 5DII 1 thời gian thấy cũng ok, nay muốn tìm hiểu em 1DIII xem thử.
    Đọc các bài của anh em có nhiều kinh nghiệm trên này cũng ngẫm ra nhiều điều.

Có thể sẽ có vài anh em có cùng suy nghĩ giống mình.
    Thấy dòng 1D (s) này ít người dùng quá.

Anh em nào khác đã từng dùng qua 1DIII thì có thể chia sẻ thêm vài ảnh gốc từ em này hay link ảnh được không ạ? Thanks

@ bác chủ & huutrong: mình mới mua 1D3, mời các bác xem hình ớ topic góc ảnh 1D series.

Quote Được gửi bởi huutrong View Post
    Cho em kéo topic này lên vì đang định chuyển từ canon 5DII lên 1D III xài thử, bữa bác Vikhoa có khuyên cứ lên 1DIII mà xài, làm em lăn tăn... thẩm du 5DII 1 thời gian thấy cũng ok, nay muốn tìm hiểu em 1DIII xem thử.

Anh em nào khác đã từng dùng qua 1DIII thì có thể chia sẻ thêm vài ảnh gốc từ em này hay link ảnh được không ạ? Thanks
    Ặc... ặc... bác huutrong chạy đua vũ trang dữ quá...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Quote Được gửi bởi huutrong View Post

Bác ở đâu, nếu HN mời em cafe test cho nó trực quan bác :D

@thuytram_dep: em thẩm du thử xem sao thôi, chứ người này khuyên thế này, người kia khuyên thế khác, thôi thì cứ mua về thẩm du, cá nhân mình cảm nhận sẽ hay hơn. Và sắp tới em cũng chụp event tình nguyện, ghi lại khoảnh khắc của các em nhỏ nghèo, những hoàn cảnh khó khăn xung quanh mình nên em nghĩ cũng cần bắt được những khoảnh khắc nhanh và đáng yêu của các em. Mong anh chỉ dẫn thêm nhé...^^

@fox: thanks bác, em ở SG ạ...tiếc quá... em đang muốn gả em 5DII của em mà chẳng có ai màn tới. gần 5000 shot, giá 43,8 triệu. Vì máu em 1DIII này quá, muốn thử cho event trung thu sắp tới tại Đắk Nông nên đành gả em nó đi. Nếu tiễn em nó đi sớm thì em múc em 1DIII ngay...^^..à anh chụp 1DIII lâu chưa ạ? anh có thể gửi link ảnh để chia sẻ cho em và các anh em khác được không ạ?

@viet91764: thanks bác...em đã xem qua...^^

Mình cũng từ 1DM2 lên 5DM2, sau lại phải đổi sang 1DM3, nói chung là mỗi máy mạnh 1 kiểu khác nhau tùy vào nhu cầu sử dụng, khó nói ai hơn ai nhưng cá nhân mình thì việc đổi này ko hề hối hận, ảnh cho ra từ những máy dòng 1Dx luôn có dải rất rộng và thật, đưa vào PS hoặc LR chỉnh rất thích, các thông số kỹ thuật khác thì có nhiều trên các diễn đàn tây ta lắm rồi.

Canon 1D mark III ảnh ở những vùng tối như hốc mắt, cổ của mẫu khi phóng to lên mình thấy các "ô chi tiết" nó hơi bự chứ không được mịn màng lắm.
    Chỉ là cảm nhận cá nhân thôi...
    Được sửa bởi jump lúc 12:48 PM ngày 08-08-2011

Em cũng đang lăn tăn vụ 1d3 hay 1ds2 nghe các bác nói em 1d3 này em lại thấy thèm, em chưa đc cầm máy này nên ko biết thế nào. Bác nào có máy cho em giao lưu với. Em ở HN.

Trang 8 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678