Trang 4 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 80

Chủ đề: 1D mark III vs 5d mark II ( 10 megapixel có đủ không? )

@ananova03: em cám ơn bác nhìu nha, comm của bác đã giúp em nhìu lắm, hình bác chụp trên con 1D mk III nhìn cũng đẹp nữa, em ghiền rùi... em thì sau này khi nâng máy vẫn giữ lại 550D nên có gì xách nó ra quay phim cũng tốt rùi, k thì mua hẳn 1 cái máy quay phim bình dân cũng dc, k quan trọng vấn đề này lắm (dt của em quay phim cũng tốt chán :D)

em chỉ thấy 5D mk II hơn 1D mk III ở chỗ : nó có full frame + nhẹ hơn + giá mua máy mới bằng 1d mk III secondhand + quay phim + 21mp... mà bác có bít thay màn trập cho 1d mk III ở Lê Bảo Minh tốn bao nhiêu không bác ?

Vụ thay màn trập em không rành,muốn biết tốt nhất bác DT ra LBM hỏi.
    Em thấy cứ lo chụp đi bác khỏi lo nghĩ vụ thay màn trập,sợ chưa kịp thay bác đã lên đời máy hoặc bán mất rồi.

Quote Được gửi bởi ananova03 View Post
    Vụ thay màn trập em không rành,muốn biết tốt nhất bác DT ra LBM hỏi.
    Em thấy cứ lo chụp đi bác khỏi lo nghĩ vụ thay màn trập,sợ chưa kịp thay bác đã lên đời máy hoặc bán mất rồi.
    bác cứ đùa, lên đời máy èo èo như vậy thì lens đâu mà chụp :D

Đúng đấy bác, nếu bác chụp chơi thì lượn ảnh bác chụp ko đủ sức làm chết cái màn đâu, đợi tới lúc bác thay màn trập là bác có thể đủ tiền lên đời máy.
    Cái 50D em mua đầu năm 2010, chụp lê lết show tè le mà mới 15k shot.
    Chụp choẹt gì, bán hết rồi :D

Quote Được gửi bởi lewisvu View Post
    Đúng đấy bác, nếu bác chụp chơi thì lượn ảnh bác chụp ko đủ sức làm chết cái màn đâu, đợi tới lúc bác thay màn trập là bác có thể đủ tiền lên đời máy.
    Cái 50D em mua đầu năm 2010, chụp lê lết show tè le mà mới 15k shot.
    tại cái 1d mk III em tính mua là secondhand mà bác, em chỉ sợ mí bác bán lại chụp nhìu shot quá... mà tren canon nói, chu kì của màn trập chỉ 300k nên cũng hơi lo...

@all: cám ơn anh Vikhoa, Lewisvu, và anh ananova03 đã giúp em đưa ra quyết định dc dễ dàng hơn... em quyết định sẽ mua 1D mk III... cám ơn tất cả anh em đã đóng góp ý kiến cho em :D

trên xóm có bác bán 1D mark III kìa ... 2000$ ......con này ko do dc shot đâu ... bác cứ thấy máy mới ma quất thôi

có phần mềm do shot cho Canon đấy bác, em quên mất tên rồi, bac google thử
    Chụp choẹt gì, bán hết rồi :D

Mình đã được thấy ảnh gốc và cùng chụp với người dùng 1DMKIII thấy rất đẹp, file của nó phóng to làm panel quảng cáo tầm 6m-9m bình thường. Thường thì mình thấy điểm ảnh cao của máy đời thấp hơn một cấp chỉ tốt khi bị chụp thiếu sáng cần phải kich PS lên thôi.

Quote Được gửi bởi fantastic View Post
    Mình đã được thấy ảnh gốc và cùng chụp với người dùng 1DMKIII thấy rất đẹp, file của nó phóng to làm panel quảng cáo tầm 6m-9m bình thường. Thường thì mình thấy điểm ảnh cao của máy đời thấp hơn một cấp chỉ tốt khi bị chụp thiếu sáng cần phải kich PS lên thôi.
    mình k hỉu câu này của bạn lắm, bạn cho mình coi hình chụp bang 1D mk III dc k

Hix ảnh của cơ quan mình để ở cty mai mình lấy về gửi cho bác coi tham khảo nhé. Còn ý mình là đa số giả sử bạn chụp mẫu bị thiếu sáng hoặc chất lượng ánh sáng kém mặt mẫu tối (Chụp buổi tối chẳng hạn) sẽ phải kích sáng bằng PS lên khi đó máy đời mới hơn có độ phân giải cao hơn (Hơn khá nhiều mới được kiểu 7D vs 5D)và một số tính năng mới nữa sẽ giúp cứu cái ảnh đó tốt hơn.

Trang 4 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng