Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: nhờ các Pro tư vấn mua máy ảnh Fujifilm 15-17tr ( chi Fujifilm thoi ah)

nhờ các Pro tư vấn mua máy ảnh Fujifilm 15-17tr ( chi Fujifilm thoi ah)

em muốn chơi chụp hình ( bán chuyên). kinh phí em có khoảng 15-17tr. nhờ các pro tư vấn giúp em mua 1 máy ảnh fujifilm. ( vì lý do khác nên em chỉ mua máy fujifilm thôi). xin chân thành cảm ơn

Hình như các model mới của Fujifilm ở thị trường VN bây giờ không có loại máy ống kính rời...

Một số model siêu zoom cao cấp nhất của Fujifilm giá chỉ hơn 10 triệu...

theo em được biết là các pro có dùng Fuji S5 Pro giá 2nd h tầm 7 hay 8 trăm đô gì đấy.xài chung lens nikon và máy này skintone rất hợp chụp chân dung.ra màu da đẹp mịn phê lòi luôn.mà tội khó kiếm vì hàng không phổ biến lắm.

bác ghé shop Giang Duy Đạt xem thử đi, e thấy có cái Fujifilm FinePix S5 Pro, con này chụp củng ngon lắm đó.
    Canon Kiss X3

Quote Được gửi bởi lacthien81 View Post
    bác ghé shop Giang Duy Đạt xem thử đi, e thấy có cái Fujifilm FinePix S5 Pro, con này chụp củng ngon lắm đó.
    Mình đã có dịp thử cái DSLR Fujifilm đời cũ của ông xếp. Không nhớ model gì, chỉ nhớ nó xài ống Nikon. Màu rất đẹp, mỗi tội chậm chạm và tốn pin phát khiếp.

cho minh hoi model fujifilm HS10 có "tạm" không ?

Bac gap may roi, em dang co mot em Fujifilm S5 pro khong su dung den, muon ban voi gia 500 € khong biet la bao nhieu tien viet?, neu bac co hung thu thi lien lac voi em, em cho bac xem may qua wc, roi gui nguoi cam ve VN, neu bac ung ra nha em o Ba dinh Hanoi, dat "cuc gach" khoang 50 €, trong khoang mot tuan la bac se co may, em dam bao may cuc chuan vi em o Gẻmany, hien dang dung Nikon đ 90 va canon 5d con s5 em khong dung toi.

Kẻ tung người hứng ah, nói trước cho ai tính xài fuji là nó rất kén người xài, đừng thấy mấy cái review hay vài hình của một số bác mà ham hố ôm vào, công nhận màu nó ra cũng đẹp nhưng đó là tất cả những gì nó có

Fuji S5 Pro nó là con máy Fujifilm duy nhất mà em biết. ẢNh chụp chất lượng khá , chất màu ra khá đẹp và nịnh mắt. Nhưng nó chẳng có gì ưu điểm hơn những con PnS khác về chức năng.
    Thắc mắc là tai sao cứ phải là Fujifilm . Tầm tiền đấy có quá nhiều lựa chọn tuyệt vời

Fuji S5 thị tuyệt rồi, Pin không sợ lắm vì pin sạc có rất nhiều ở Huỳnh Thúc Kháng và cũng không hao pin nhiều như Pentax . Mình mê Fuji lắm mua sưu tầm đủ bộ. Bạn canh trên mạng lâu lâu có bác chán đổi máy thì lươm S2 # 4-5tr, đẹp hơn thì S3 # 6-8tr. Còn bạn có >12tr thì chọn S5 nhưng tôi nghĩ bạn nên băng khoăn 1 chút với Nikon D200 mặc dù S5 mang hồn của D200. S5 có nét riêng của nó nhưng nhiều chuyện của D200 thì S5 không có để sánh

Lâu lâu minh ôm S1 chỉ có 3MP ra chụp cãm giác chậm rì rất ngượng tay nhưng rửa ảnh 15x21 thậm chí 20x30 cũng OK nên vẫn vui. Chịu nhất ở Fuji là xài lens còi của máy cơ Nikon cực rẻ nhưng vẫn đẹp và flash cổ dùng thời của máy cơ cũng ăn ý không cần tới SB600, 900 cho mắc tiền.

Ảnh chụp từ Fuji bạn dọc trên photoshop cũng dể và cảm giác về độ sâu của ảnh không thua gì Nikon hay Canon.

P/s: Một số Fuji Pro chỉ cho ra ảnh 72 pdi nhe bác

Quan trọng là chơi máy Fuji là chỉ cần vài triệu mua máy vài trăm mua lens là bạn cũng chợp được 1 ảnh tầm tầm với máy của đàn chị đàn anh
    Được sửa bởi tinho lúc 11:52 PM ngày 18-01-2011