Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Tư vấn mua Canon PS SX30IS hay Nikon Coolpix P100

Tư vấn mua Canon PS SX30IS hay Nikon Coolpix P100

Hi các pro,

Mình là dân không chuyên, và đang lưỡng lự giữa 2 con này (Canon PS SX30IS và Nikon Coolpix P100). Xin vui lòng tư vấn xem mình nên chọn con nào (nếu có thể, vui lòng gợi ý con nào khác, chụp đẹp và có giá mềm hơn :-))

Cám ơn rất nhiều!

Quan trọng nhất là bác phải cho biết nhu cầu mua máy của bác: mục đích sử dụng ( chụp cảnh, người, kiến trúc....), hoàn cảnh sử dụng ( thường sử dụng trong nhà, ngoài trời, ban đêm... ) thì mọi người mới có thể giúp bác được.

theo nhu cầu của bạn thì hình như bạn thích siêu Zoom thì phải? mình có ông dượng đang xài P90 của Nikon chụp phê lắm. tuy nhiên, dù cầm DSLR nikon, nhưng nếu compact thì mình khuyên nên xài Canon
    Nikon & NEX

Không rõ SX30IS có cải thiện nhiều về chất lượng thấu kính không, chứ em đang dùng SX10is thấy CA (viền tím) khá nặng, chất lượng ảnh không thực sự tốt (ở mức chấp nhận được thôi). Có vẻ như siêu zoom dòng FZ của panasonic cho chất lượng tốt hơn.

Canon PS SX30IS đi bạn , con này ra sau nên đc cải tiến nhiều, zoom xa hơn và nhiều thứ tiện lợi hơn p100 , Compact thì mình thấy canon có vẻ nhỉnh hơn nikon
    chụp quài vẫn xấu

mình cũng chọn SX30IS . đã dùng và cũng rất thích.

Quote Được gửi bởi lenmen View Post
    mình cũng chọn SX30IS . đã dùng và cũng rất thích.
    Sửa lại chữ ký đi bác ơi, phạm luật đó...

Quote Được gửi bởi rosora View Post
    Canon PS SX30IS đi bạn , con này ra sau nên đc cải tiến nhiều, zoom xa hơn và nhiều thứ tiện lợi hơn p100 , Compact thì mình thấy canon có vẻ nhỉnh hơn nikon
    Bác thử check giá Sx30is so với P100 mà xem, vì nhiều người có suy nghĩ compact Canon là nhất nên giá của nó tại VN cao hơn các hãng khác rất nhiều, em ăn nằm với Compact cả ngày lẫn đêm nên hểu rõ về chúng nó lắm, nhưng em làm cho Nikon mà lại đi khen Coolpix thì không công bằng, nhưng cái nào cũng có ưu điểm và khuyến điểm riêng, khi các hãng sản xuất ngang tầm nhau thì sản phẩm ít khi nào có sự chện lệch lớn lắm bác ạ, nhất là một sản phẩm được đóng logo Nikon cùng ED lens lên thì không bao giờ làm người tiêu dùng thất vọng đâu.
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... để làm gì..... để gió cuốn đi.....

sao vậy bác. như vậy là sai ah. nếu thế thì em sửa!!!

Quote Được gửi bởi ufo View Post
    Không rõ SX30IS có cải thiện nhiều về chất lượng thấu kính không, chứ em đang dùng SX10is thấy CA (viền tím) khá nặng, chất lượng ảnh không thực sự tốt (ở mức chấp nhận được thôi). Có vẻ như siêu zoom dòng FZ của panasonic cho chất lượng tốt hơn.
    trc mình cũng dùng SX10 ..nhưng sau khi mua 400D thì mới thấy quyết định mình là sai lầm .bán con SX10 lỗ 1 mớ ... Nhưng nếu chủ topic ko cần quan tâm lắm về hình ảnh thì mua compact được rồi .DSLR nó tốn kém nhiều quá