Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 30

Chủ đề: làng dây thừng Vĩnh Lộc - chùa Phú Lâm - offline lần 8 nhóm LTSG

Quote Được gửi bởi trinhcong View Post
    Tiêu chí ảnh ko đẹp thì mua máy xịn chi nhỉ, nghe quẳng cáo toàn hass với lai ca, ko mua quoách con P&S đi tới đi lui cho dễ
    BTW cái làng này tên htv nó ra rả mấy tháng nay, có gì là mới đâu nhỉ,

bác nói rất đúng :D làng này nó nằm đó cả chục năm nay có gì mới đâu.... tụi em thích thì tới thôi. chụp chơi cho vui ấy mà
    leica cũng là 1 dạng point-and-shot mà bác
    còn việc mua máy xịn thì do em có 1 số tiền, chả biết làm gì với số tiền ấy, mua máy xịn để đầy nhà chơi cho vui leica để chặn giấy, hasselblad để kê tủ. bác cảm thấy bức xúc thì cũng.... kệ bác

có mỗi trang 1 là có ảnh, trang 2 toàn mấy bác rảnh đời vào lảm nhảm hơi mệt, cũng may hôm nay vừa xong cuộn velvia iso 50 , up lên cho topic vui vẻ tí
    còn 2 bác chưa up ảnh nhé :D hãy mau up hết

mấy bác thích cắn trộm thì vào chỗ khác nhé T_T , tụi em chụp ở 1 nơi rất buồn tẻ và chán ngắt , ảnh rất là tệ , ảnh thuộc loại documentary, lưu niệm , du lịch , vân vân....

16

17

18

19

Quote Được gửi bởi condaohailuoi View Post
    bác nói rất đúng :D làng này nó nằm đó cả chục năm nay có gì mới đâu.... tụi em thích thì tới thôi. chụp chơi cho vui ấy mà
    leica cũng là 1 dạng point-and-shot mà bác
    còn việc mua máy xịn thì do em có 1 số tiền, chả biết làm gì với số tiền ấy, mua máy xịn để đầy nhà chơi cho vui leica để chặn giấy, hasselblad để kê tủ. bác cảm thấy bức xúc thì cũng.... kệ bác
    Ừ tớ bức xúc đấy, bức xúc vì những cái máy ảnh xịn nổi tiếng lọt vào tay b làm mất giá trị, mất niềm tự hào của nhà sx, nói thẳng thì đúng là b chỉ mua về để chặn giấy kê bàn chứ trình chụp ảnh của b thì tư cách nào chụp những máy đó
    DREAM DREAM DREAM

http://www.flickr.com/photos/38623892@N08/
    Quote Được gửi bởi condaohailuoi View Post

16

17

18

19
    Đúng kiểu ánh sáng mình thích. hehe.

20. Trẻ con làng..."thừng"
    Học trò thiên hạ!

Quote Được gửi bởi trinhcong View Post
    Ừ tớ bức xúc đấy, bức xúc vì những cái máy ảnh xịn nổi tiếng lọt vào tay b làm mất giá trị, mất niềm tự hào của nhà sx, nói thẳng thì đúng là b chỉ mua về để chặn giấy kê bàn chứ trình chụp ảnh của b thì tư cách nào chụp những máy đó
    Em nghĩ bác nên viết mail tới các hãng máy ảnh yêu cầu: "người mua hàng phải xuất trình giấy tờ chứng nhận trình độ chụp ảnh".
    Ví dụ mua Canon thì phải có bằng A nhiếp ảnh, mua leica thì phải có bằng loại B, mua Hass thì phải có bằng loại C, ...

Nếu không ép phê thì bác có thể huy động 20.000 chữ kí để làm áp lực ^^"
    Em sẽ là người đầu tiên kí vì thú thật em ko có tiền chơi Hass với leica
    Được sửa bởi Pencil_Tube lúc 09:36 AM ngày 03-01-2011

Quote Được gửi bởi Mossy View Post

20. Trẻ con làng..."thừng"
    Nhìn hay phết bạn Mossy nhở :D

Bức 20. đẹp nhỉ! Mình rất thích, chúc mừng bạn Mossy! (Lại thêm ý đồ về ánh sáng hỉ ;p)

@vuthang:
    Bạn V không có ý "chê" máy này lấy nét không tốt đâu bác ạ. Ý bạn í chỉ là giải thích cho bạn phía trên kia hiểu là SỬ DỤNG 1 cái máy film RF lấy nét khoảng cách không điểm vàng khác với SỬ DỤNG 1 cái máy số AF mà bạn í dùng để chụp các em xinh tươi. Mà thực ra điều khác biệt cơ bản vẫn là cách nhìn nhận và diễn đạt vấn đề của mỗi người khác nhau gây nên hiểu lầm thôi.

Ở đây em là người chụp và do mới rước máy về nên chưa quen cách sử dụng so với các máy SLR đã từng dùng,và 1 điều tất nhiên là dần dần sau này em nghĩ là em sẽ học được cách chế ngự thứ "công cụ" hay "phương tiện" này. Chiếc máy ảnh ghi lại khoảnh khắc, nhưng nếu không có tư duy và “chụp bằng đầu” thì mọi thứ chỉ là con số không tròn trĩnh. Không biết em nói như vậy thì có gì thiếu sót không ạ?

Sẽ thật lười nhác và dễ dàng khi cho là chiếc máy ảnh tạo ra những tấm ảnh và càng dễ dàng hơn khi đổ lỗi cho những tấm ảnh không tốt là do chiếc máy ảnh tạo ra. Ở đây, những bức ảnh không tốt là do chính người chụp - là em , chính em đây ạ. Không phải ai khác. Và em quan điểm thế này, khi ta dần dà cải thiện bản thân mình hơn, ta sẽ nhận ra là ta nên quan tâm đến tư duy hình ảnh của mình hơn là việc chăm chú vào những chiếc máy.

Werra I
    em cũng có 1 con này chụp cứ khó khó thế nào đấy, tốc độ con này chuẩn bác đã chụp ở các tốc độ thấp chưa có rung không

Werra I
    Ôi con máy nhỏ gọn quá (mình thích!). Thể loại Viewfinder ước lượng bằng khoảng cách mới tập dùng thì còn out chút, bắn khoảng 2 cuộn là chuẩn ngay :D. Mình cũng từng dùng 1 con kiểu này mà không phù hợp nên cho đi ở (Kodak Retinette 1B type bao nhiêu không nhớ nữa), hôm bữa thấy anh tranthuy bán co Werra 3 ^^! Mình cũng thích tấm #15 và #20 của bạn Mossy :P

Còn những tấm chụp bằng film velvia 50 mà màu ra xỉn quá, chả thích )

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123