Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 24

Chủ đề: Takumar Chrome 135 f3.5 hay Takumar Bayonet 135 f2.5?

Takumar Chrome 135 f3.5 hay Takumar Bayonet 135 f2.5?

em tính sắm một ống 135 nhưng còn lưỡng lự 2 con trên, 2 con này cùng giá tiền, Chrome thì em nghe nhiều bác khen rồi, còn bayonet thấy ít người xài nên cũng ko biết chất lượng em nó ra sao, em thấy khẩu to hơn cũng hay hay!
    Kính trình các bác cho em ý kiến!

1 phiếu cho Pentax M 135 f3.5. Mình thử Takumar Bayonet 135 f2.5 thì thấy ko bằng M135 tại f3.5.
    Takumar Bayonet hình như cũng có nhiều đời khác nhau, sx tại Nhật và Đài Loan, Tây đồn ver sx tại Nhật nét hơn.

lúc đầu em cũng tính mua Pentax M 135 nhưng kiếm ko ra người bán, mà dạo này các bác Pentax nhà ta đẩy giá lens lên cao wa', nhất là mấy con lens Pentax! :(

mua carl zeiss 135 f 3.5 của BX 20 đi, nghe nói tự động đá khẩu cho pentax

Petax cắm được con 135L F2 của Canon không bác nhỉ ? con đó là tuyệt vời về độ nét và màu sắc
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

em tính kiếm con 135 giá bèo thôi mà một bác khuyên chơi carl zeiss, bác kia canon L nữa mới kinh!!! có từng ấy tiền thì em đã ko phải lăn tăn rồi!

Quote Được gửi bởi than_dieu View Post
    em tính kiếm con 135 giá bèo thôi mà một bác khuyên chơi carl zeiss, bác kia canon L nữa mới kinh!!! có từng ấy tiền thì em đã ko phải lăn tăn rồi!
    cái bác madi vào đây khoe của ấy mà )
    Theo e thì e chưa kinh qua thằng chrome bao giờ, nhưng mà thằng pentax M 3.5 và thằng bayonet 2.5 e đã thử ,có 1 thời gian gắn bó với con M 3.5 rồi , theo e thì con 3.5 cho ảnh trong hơn , con 2.5 thì tại 2.5 soft quá , tới 3.5 vẫn thua M 3.5 , được cái lợi khẩu :D
    Lựa chọn thứ 3 cho a là pentacon 135 2.8 , cả mount + lens chắc tầm 1tr5

Theo ý các bác chắc em lại phải ngồi rình pentax m 135 3.5 nữa wa'!!!
    Từ hồi chuyển wa pentax em thấy vất vả thật, lens nhiều thì nhiều, rẻ cũng có rẻ (nhg đôi lúc giá cả thất thường),tuy nhiên để kiếm được một con lens ưng ý khó wa'! hồi em còn xài canon, cứ lên xóm lượn vài vòng là thể nào cũng tìm được ngay cái mình đang kiếm!

mà em nghe nói lens pentax có 2 nguồn: Nhật và Đaì Loan! theo các bác loại nào tốt hơn?

Quote Được gửi bởi than_dieu View Post
    Theo ý các bác chắc em lại phải ngồi rình pentax m 135 3.5 nữa wa'!!!
    Từ hồi chuyển wa pentax em thấy vất vả thật, lens nhiều thì nhiều, rẻ cũng có rẻ (nhg đôi lúc giá cả thất thường),tuy nhiên để kiếm được một con lens ưng ý khó wa'! hồi em còn xài canon, cứ lên xóm lượn vài vòng là thể nào cũng tìm được ngay cái mình đang kiếm!

mà em nghe nói lens pentax có 2 nguồn: Nhật và Đaì Loan! theo các bác loại nào tốt hơn?
    Sorry các bác Addmin, em rao hàng không đúng chỗ ah, thấy mấy anh em cần M42 nên em giới thiệu 2 len. Xin các bác cho phép post ở đây nhé.

Mình đang có 2 em M42: 1. Pentax Super Takumar 135/3.5; 2. Pentax Super-multi-coating Takumar. Hình thức cả hai em còn rất đẹp >97%, từ trong ra ngoài, đầy đủ cap trước, sau và hood zin, Made in Japan. Vì mới tìm được em ST 135/2.5, nên muốn chuyển nhượng 2 em này lại cho bác yêu thích Pentax M42. Mình đang ở Japan, cuối tháng 1 về Tp.HCM.
    Kit & Fix = Light & Quality

Con Takumar Bayonet là con mà mình lúc trước có lăn tăn, sau thấy đọc review bảo thuộc loại 1 trong nhữnglens kém nhất mà Pentax từng sản xuất nên thôi khỏi luôn. Con Takumar Chrome ảnh rất nét, nhưng mà màu hơi lạnh, nó tạo được cá tính nhưng ko phải ai cũng thích. Và lại nó cũng flare kha khá, cần có filter xịn và hood cho nó thì mới tốt hơn.

Cả 2 con Chrome mình đã bán đi hết rồi, hơi tiếc nhưng mà phải quy hoạch lại quỹ lens chứ, hic, hi ...

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng