Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 69

Chủ đề: Những tấm ảnh ưa thích nhất của bạn năm 2006

Talking Những tấm ảnh ưa thích nhất của bạn năm 2006

Như thường lệ hàng năm, XichLo thay mặt BQT xin mở topic này để mọi người gửi vài tấm ảnh mình ưa thích nhất của các thành viên trong năm 2006.

Yêu cầu vẫn như năm ngoái :
    1. Do chính mình chụp trong năm 2006
    2. Mỗi người post không quá 5 ảnh .
    3. Mỗi ảnh xin vui lòng cho biết lý do tại sao mình thích như cảm xúc, hoàn cảnh ra đời hoặc bất cứ thông tin gì bạn muốn gửi gắm.
    4. Nếu bạn quá yêu thích một tấm ảnh của tác giả khác chụp mà muốn gửi vào cũng được, xin cứ thoải mái nhưng nhớ kèm theo yêu cầu số 3, cho biết lý do

Những tấm ảnh ưa thích nhất của các thành viên năm 2005 có thể xem lại ở đây
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=2223

Mong các thành viên góp vui với mọi người để cùng nhau ôn lại nhưng khoảng khắc đẹp của mình trong năm 2006.

Chúc mọi người vui vẻ .

Thân mến,
    XichLo
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Ôi nhìn lại cái topic năm ngoái cảm động ghê mà sao năm ngoái mình quên post :(
    Năm nay hứa không dám quên nữa ... tham gia đi anh em ơi, nhiều năm sau nhìn lại sẽ cảm động lắm.
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

Năm nay em quyết tâm mở hàng lấy hên hihi
    1

comment: nhớ lần đó, mình bảo chụp hình cho eP hihi mọi người còn cười bảo mình dở hơi !!! bất chấp dư luận chơi tới luôn, kết quả là 1 serie ảnh khá ấn tượng. Nhưng sau đó, hixhix, trục trặc kĩ thuật kiểu j không biết hixhix eP ko chịu chụp nữa !!!

2

comment: một nụ hôn lãng mạn (sau khi anh "vượt qua" 5 thằng kia hihi)

3

comment: và đương nhiên POW hehehe công tình lặn lội chụp từ 8h tối đến hơn 10h đêm (cần cù bù thông minh) :D:D:D
    Được sửa bởi nbaotoan lúc 01:13 PM ngày 13-12-2006
    NIKON 1-The birth of something new

đây là mấy tấm em chộp được trong năm nay, em thích những tấm này, tuy nhiên không biết mọi người có thích không nữa:

Tấm này em chụp được trong một buổi trưa ở Hội An, lang thang một mình, em thích do cái bố cục đơn giản của nó, và phảng phất chất xưa trong ảnh.

Tấm này là trong chuyến đi nhớ đời lên Fansipan, chụp khi buổi chiều đã gần tối, mây quấn lấy xung quanh.

Tấm này cũng chụp trên đường đi lên Fansipan. May mắn khi ấy bỗng dưng từ đâu có sương hay khói gì len lên, cộng với những tia nắng vào buổi xế chiều của rừng già, không biết đến bao giờ mới có thể chụp lại những cảnh này.

Thôi để dành 2 tấm xem từ giờ đến cuối năm xem còn thêm được tấm nào để mà còn update cái bài post này :gathering
    Được sửa bởi apo lúc 01:43 PM ngày 13-12-2006
    my blogflickr ♠ BKG

Năm hết Tết đến, nhìn nhận lại mình đi thôi
    Apham luôn có thói quen thống kê, đến thời điểm này mình đã post được 543 ảnh các loại lên VNPhoto, chiếm 101MB của bác XL. Vậy là năm nay có tiến bộ (post nhiều hơn năm trước); năm 2005 là 442 và 2004 là 393 tấm.
    Năm ngoái apham cũng chọn 1 tấm ưng ý nhất, năm nay cũng thế. Tấm mình thích nhất là tấm chụp 2 em nhỏ ở Xã Bình Minh, huyện Thanh Bình, tỉnh Quảng Nam trong lần đi cứu trợ đồng bào trong cơn bão Chanchu. Tuy chịu cảnh mất mát nhưng các em vẫn toát lên sụ hồn nhiên vô tư của mình. Điều này sẽ giúp các em vứợt qua được nhiều trở ngại trên con đường đời.

Cũng trong năm 2006 thì apham cũng tự hào là người đi được đến các điểm nóng mà VNPhoto đã phát động cứu trợ.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

tấm ảnh này được chụp tại khu dulịch lộc an ,bàriạ vũng tàu,khi đi cùng với những người bạn làm chung công ty,và cũng là tấm ảnh đầu tiên up lên web vnphoto
    sáng ra mọi người đều tắm biển,còn tôi lang thang trên biển,bắt gặp 2 cha con ngồi ăn sáng trên bờ biển,thật sự xúc động,chỉ bấm được 1 tấm,mà bây giờ nếu hỏi lại khẩu độ,tốc độ chắc quên,không biết cơn bảo vưà rồi có ảnh hưởng đến gia đình hai cha con kg,một ngày nào đó tôi sẽ trở lại đây
    thanks web vnphoto ,nơi đây tôi có nhiều người bạn

Có một tấm này:

năm 2006 là một năm quan trọng với em, đi học xa nhà, rồi được thoả thích với mơ ước của mình, đuợc chụp ảnh.

Cái cảm giác cầm cái body D50 trên tay, vui khôn tả. Chụp cũng chưa đâu vào đâu, nhưng cũng học đc nhiều thứ từ các anh trong forum mình.

Năm cũ sắp qa, năm mới sắp đến. Chúc anh em vnphoto.net sẽ có những tấm hình đẹp, tâm đắc của rỉêng mình. Hy vọng 1 ngày nào đó đc offline với các anh để học hỏi kinh nghiệm

Giờ mạn fép post 2 tấm mới đây của em,cũng là 2 tấm còn lại, cái HDD của em bị chết :(

1. Chụp cô bạn ở biển Brighton - Australia

2. Lần đầu tiên convert 1 tấm Black - White một cách nghiêm túc
    Được sửa bởi boydidream lúc 07:06 PM ngày 13-12-2006

Chia sẻ với các bác một tấm em chụp 7/06 tại HN. Lần đầu tiên cảm nhận được cảm xúc của một người đi xa trở về nhà, em lang thang một mình ở hồ Hoàn Kiếm, dưới cơn mưa và lia máy ra phố Đinh Tiên Hoàng. Và tấm ảnh ra đời. Thật khó tả cái cảm xúc được trở về với thành phố thân yêu, được tắm mưa rào mùa hạ, được hưởng cái nóng ẩm chả đâu có như ở HN.

Canon

Cho tới thời điểm này em chỉ có tấm này mờ thui vì đây là tác phẩm đầu tay của em. Hy vọng năm sau sẽ chụp lên tay và có nhiều ảnh đẹp hơn năm nay :lick:

Được sửa bởi q_hung lúc 09:02 PM ngày 13-12-2006

Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng